Lần đầu đi Dubai - United Arab Emirates, bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với !

Carfinancing

Xe tải
Lần đầu em đi Dubai UAE và đi gấp quá (05/07/2007) nên không kịp tìm hiểu gì về nơi này, bác nào đã từng qua UAE thì xui dại em vài câu. Đặc biệt về phong tục tập quán và cách làm việc của người Arab.
Mục tiêu chính của chuyến đi là mua 1 cái nhẫn làm quà tặng :P :P nhưng nhận tiện cũng thử lượn lờ tìm mua xe (y) (y) (y)
Nơi em đến làm việc và xem xe để mua: Al Futtain, Al Quoz, Sharjah, dĩ nhiên là có qua Automobile Market lớn nhất Trung Đông.
Ngoài ra bác nào có kinh nghiệm về việc nhập xe thì tư vấn giúp em (em chưa biết tí gì hết) em cảm ơn nhiều lắm lắm. (l) (l)
Sẽ có nhiều, rất nhiều, cực nhiều vodka đang chờ ạ (b) (b) (b)

Chồn

Xe tải
Lần đầu em đi Dubai UAE và đi gấp quá (05/07/2007) nên không kịp tìm hiểu gì về nơi này, bác nào đã từng qua UAE thì xui dại em vài câu. Đặc biệt về phong tục tập quán và cách làm việc của người Arab. Cứ để râu dài, choàng cái chăn ra đường là ổn
Mục tiêu chính của chuyến đi là mua 1 cái nhẫn làm quà tặng :P :P Cái này bên đó rẻ, mua một rổ về làm của Hồi môn cho con gái cũng chẳng sao nhưng nhận tiện cũng thử lượn lờ tìm mua xe (y) (y) (y)
Nơi em đến làm việc và xem xe để mua: Al Futtain, Al Quoz, Sharjah, dĩ nhiên là có qua Automobile Market lớn nhất Trung Đông.
Ngoài ra bác nào có kinh nghiệm về việc nhập xe thì tư vấn giúp em (em chưa biết tí gì hết) em cảm ơn nhiều lắm lắm. (l) (l) Xe thì em chịuSẽ có nhiều, rất nhiều, cực nhiều vodka đang chờ ạ (b) (b) (b)
Thế nhỉ????

cutit

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là:
1. 11h đêm, nhiệt độ ngoài trời 39 độ C
2. Vàng bên đó đẹp và rẻ
3. Đồ điện tử: rẻ

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Bên í nhiều đạo hồi, thấy phụ nữ người ta che mặt thì ngồi im, không manh động, vớ vỉn lạng quạng như ở đây nó chặt mất **** như chơi :D

1/ Đi ngoài đường cấm nhìn vào mắt các cô.
2/ Không tự tiện bắt tay bắt chân các cô, kể cả rất thik.
3/ Trong thang máy nếu có quý cô phải luôn nhìn xuống ngón chân cái của mình :))
4/ Không rủ rê đàn ông bên họ nhậu theo thói của OF
5/ Không đánh tá lả với họ theo thói của OF
6/ Không dại dột đi tìm những trò có món... ôm như nhà mình, vì không có, vớ vỉn là ăn đòn đủ.
7/ Chú nên cải sang đạo Hồi vì được lấy 4 vợ, rồi về truyền bá đạo Hồi cho anh em OF.

Tạm thế đã......
:D :D :D

cutit

Xe hơi
7/ Chú nên cải sang đạo Hồi vì được lấy 4 vợ, rồi về truyền bá đạo Hồi cho anh em OF.

:D :D :D
Nghe thì cũng thik, với điều kiện, trước khi nhập đạo, thằng em của bác phải trải qua 1 ca phẫu thuật :)) :))

Carfinancing

Xe tải
@ Chồn (C) vote - nhé anh
@GT: sao hôm nay về sớm thế, bia hôm này chối à
@BF: em sẽ cố thử Điều 7 còn các điều khác thì em ghi nhận và tự điều chỉnh.
Em vẫn tò mò không hiểu lắm là: người thì nói ở đó lạnh về đêm mà bác Cutit lại nói 11h đêm nhiệt độ là 39 là sao nhỉ ????

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Về đêm sẽ rất mát mẻ chứ không nóng đâu , ông đấy búa chú đấy .
Sáng mai ra cafe anh chỉ giáo cho chỗ có thể đi và có thể quậy như OF
Lúc nãy ngồi chờ chú ra để truyền kinh nghiệm mà chẳng thấy đâu . Mai ra sớm nhé , không là hối hận đấy . 1 tuần ở DUBAI mà sống theo kiểu đạo hồi thì anh nghĩ chú về chắc sẽ lúc nào cũng cười mỉm + cho sang Sài Đồng gặp bác sỹ tâm lý đó :)):))

Shopping : Anh chịu vì chẳng thích shopping .
1 USD la khoảng 4 đồng của nó , cho nên chú mua hàng nhớ nhân tỷ giá nhé . Thấy cái gì cũng rẻ theo tiền của nó là mệt đấy .

Carfinancing

Xe tải
@Jolie2003: Hây (b)
Cái quan trọng nhất là việc mua bán xe pháo ở đó thế nào thì chả có ai xúi em cả :^) *-) :^)

trentungcayso

Xe tăng
Tôi đi Dubai lâu quá rồi (gần 9 năm về trước) nên nhớ gì kể nấy, may ra bác thấy có ích:
- Ấn tượng đầu tiên là quá nhiều vàng. Có cả một siêu thị lớn toàn bán vàng. Và dân tình chen nhau mua vàng chẳng khác gì dân mình chen nhau mua gạo thời bao cấp. Có thể là do tôi đến đúng vào dịp Dubai Shopping Week. Tôi chẳng biết gì về vàng, cứ mua đại một cái nhẫn, về tặng bà xã cũng không thấy complain gì cả, chắc là ổn.
- Sau khi mua nhẫn, tôi mua luôn một bộ áo liền váy lùng thùng của dân Arab (cả cái khăn Araphat và cái vành rế nữa), hôm sau mặc đi họp trở thành tâm điểm của sự chú ý luôn. Nếu biết dừng ở đấy thì không sao, đến hôm cuối cùng ban tổ chức chiêu đãi tiệc, dặn nơi ăn tiệc là nhà hàng xịn nên phải ăn mặc lịch sự, no T-shirt, no cap, no Nike...Tôi hỏi lễ tân KS: cái bộ lùng thùng này có được coi là lịch sự ở đây không. Em cười rất tươi, bảo đến nguyên thủ quốc gia nhà em đi họp cũng chỉ mặc đến thế này là cùng. Thế là tôi phấp phới đi ăn tiệc. Đến cửa thằng gác cổng nhất định không cho vào. Cãi nhau một hồi, gọi cả manager ra, nó mới giải thích cái nhà hàng ấy là nơi duy nhất ở Dubai được bán bia rượu, nên không thể mặc trang phục Hồi giáo mà vào đấy đươc. Thế là đành quay về thay comple thắt khăn lau bát đến muộn mất 20 phút.
- Tiệc xong mấy chú ngứa sừng, rủ nhau đi discotheque. Đến nơi (quên mất tên rồi) thì cha mẹ ơi, cả cái sàn lớn gấp mấy lần New Century của mình mà đông kín các em tóc vàng, chân dài đến nách. Hỏi ra mới biết toàn các em Đông Âu sang làm ăn. Nhìn thì hấp dẫn nhưng nghe mấy chú truyền đạt lại là "bọn này dưới 350$/h (năm 1998) không thèm nói chuyện anh ạ".
- Ra đường thì nóng như cái lò, nhưng xe xịn thì thôi rồi: Porsche, Ferari, Jaguar... thôi thì đủ thứ trên đời chạy lông nhông như Wave Tàu ở HN vậy.
Vài kinh nghiệm cũ share cùng bác.

Longvh

Xe điện
Nghe chuyện của bác em thấy hấp dẫn quá, nhưng thành triệu phú tiền $ mới nên đi Dubai, chứ cái gì cũng 350$ không nói chuyện được thì em ở VN mang 350$ đi tiêu được khối thứ :)

Carfinancing

Xe tải
Tôi đi Dubai lâu quá rồi (gần 9 năm về trước) nên nhớ gì kể nấy, may ra bác thấy có ích:
- Ấn tượng đầu tiên là quá nhiều vàng. Có cả một siêu thị lớn toàn bán vàng. Và dân tình chen nhau mua vàng chẳng khác gì dân mình chen nhau mua gạo thời bao cấp. Có thể là do tôi đến đúng vào dịp Dubai Shopping Week. Tôi chẳng biết gì về vàng, cứ mua đại một cái nhẫn, về tặng bà xã cũng không thấy complain gì cả, chắc là ổn.
- Sau khi mua nhẫn, tôi mua luôn một bộ áo liền váy lùng thùng của dân Arab (cả cái khăn Araphat và cái vành rế nữa), hôm sau mặc đi họp trở thành tâm điểm của sự chú ý luôn. Nếu biết dừng ở đấy thì không sao, đến hôm cuối cùng ban tổ chức chiêu đãi tiệc, dặn nơi ăn tiệc là nhà hàng xịn nên phải ăn mặc lịch sự, no T-shirt, no cap, no Nike...Tôi hỏi lễ tân KS: cái bộ lùng thùng này có được coi là lịch sự ở đây không. Em cười rất tươi, bảo đến nguyên thủ quốc gia nhà em đi họp cũng chỉ mặc đến thế này là cùng. Thế là tôi phấp phới đi ăn tiệc. Đến cửa thằng gác cổng nhất định không cho vào. Cãi nhau một hồi, gọi cả manager ra, nó mới giải thích cái nhà hàng ấy là nơi duy nhất ở Dubai được bán bia rượu, nên không thể mặc trang phục Hồi giáo mà vào đấy đươc. Thế là đành quay về thay comple thắt khăn lau bát đến muộn mất 20 phút.
- Tiệc xong mấy chú ngứa sừng, rủ nhau đi discotheque. Đến nơi (quên mất tên rồi) thì cha mẹ ơi, cả cái sàn lớn gấp mấy lần New Century của mình mà đông kín các em tóc vàng, chân dài đến nách. Hỏi ra mới biết toàn các em Đông Âu sang làm ăn. Nhìn thì hấp dẫn nhưng nghe mấy chú truyền đạt lại là "bọn này dưới 350$/h (năm 1998) không thèm nói chuyện anh ạ".
- Ra đường thì nóng như cái lò, nhưng xe xịn thì thôi rồi: Porsche, Ferari, Jaguar... thôi thì đủ thứ trên đời chạy lông nhông như Wave Tàu ở HN vậy.
Vài kinh nghiệm cũ share cùng bác.
Thanks bác, em đang ở Dubai rồi

BobbyNM

Xe đạp

-UFO-

Xe máy

nobitu

Xe đạp
Bên đó nghe nói có món xông hơi mát xa tập thể vui lắm! Car thử xem nhé!

ChitPro

Xe máy
Bên đó nước hoa, vàng tây, và các đồ đại loại như thế rất nhiều không những đẹp mà còn rẻ nữa. Lần đầu sang, bác cũng nên sắm về làm quà cho mọi người thân đang mong ngóng ở nhà, chúc bác Shopping vui vẻ(h) (h) (h)

hachi

Xe tăng
Bên đó nước hoa, vàng tây, và các đồ đại loại như thế rất nhiều không những đẹp mà còn rẻ nữa. Lần đầu sang, bác cũng nên sắm về làm quà cho mọi người thân đang mong ngóng ở nhà, chúc bác Shopping vui vẻ(h) (h) (h)
Vòi vĩnh kinh! Thế thì chết ..ụ nó mất. Thôi quy hết ra 33 cho nó tiết kiệm. Lừa lừa hôm nào Giang trọc bận ý.:D