[Lần 2 ạ]Cháu hỏi kinh nghiệm về việc xoá bài. Cháu sai thì cháu sửa, nhưng cháu muốn biết chỗ sai ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

toicungyeuxe

Xe tăng
Kính các cụ, kính các cụ admin OF-TTRV SpeedWay ạ,

Lâu lắm rồi cháu mới làm thớt thắc mắc, chắc năm nay đây hoạt động không tích cực nên quên mất nhiều thứ.

Cách đây mấy năm cháu có làm thớt tương tự để hỏi ạ, giờ lại thấy quên hay sao ạ

https://www.otofun.net/threads/chau-hoi-kinh-nghiem-ve-viec-xoa-bai-a-chau-sai-thi-chau-sua-nhung-chau-muon-biet-cho-sai-a.1063362/

Củ tỉ là đêm thứ 6 vừa rồi, cháu có đăng:
+ 03 cái áo cháu tự mua bên JP nhưng về thấy không ưng, gồm 01 cái chống nắng, 01 cái khoác thu và 01 cái sơ mi dài tay. Tất cả đều cỡ S cháu định mua cho cháu (cháu cỡ S cũng có cụ biết ngay trong thớt đấy) chứ không có cỡ khác. Cũng không phải hàng sales hết hè như các cụ KDCN ạ.

Mấy cái áo này cháu từng đăng cách đây tầm 02~ 04 tháng (lâu quá cháu không nhớ ạ, nhưng cũng lâu rồi). Chưa bán bay nên rảnh cuối tuần cháu đăng lại.

+ 01 cái ipad 9.7 pro rose gold, không nhớ đăng lần nào chưa, nếu có chắc cũng 02~04 tháng rồi
+ 01 cái đồng hồ iwatch, cháu nhớ cũng đã rao 1 lần, chắc cũng tầm 02~04 tháng rooif

Mấy thứ trên đều không phải là mới, vẫn là nó sau mấy tháng ạ Kiểu rảnh cuối tuần tối thứ sáu rao ạ.

Kết quả là:
Sáng thứ hai hôm qua cháu thấy thớt bị cho là KDCN và bị xoá (tuy nhiên cháu không bị khoá nick).

Cháu muốn hỏi:

Cháu chém gió trên này hàng ngàn bài rồi và mấy tháng nay mới đăng 1 lần thôi, đồ chưa bán được thì rao đi rao lại một thứ thì cách một vài tháng thì có vấn đề gì không ạ? Nếu không cháu phải đợi bao lâu mới được rao lại ạ.

Cháu muốn hỏi các cụ xem cháu có sai sót chỗ nào để cháu rao lại thời gian tới ạ. Nếu chưa hiểu rao lại lớ quớ thì toi, cháu không muốn bị khoá nick ạ.

Cảm ơn các cụ dành thời gian trả lời,

P/S:Cháu có hỏi ở đây hôm qua nhưng chưa thấy rep nên hỏi lại ở đây...
https://www.otofun.net/threads/tiep-thu-y-kien-dong-gop-de-phat-trien-of.496882/page-18

Chỉnh sửa cuối:

toicungyeuxe

Xe tăng
Chắc mấy hôm nay các cụ bận quá hay sao
Không thấy feedback gì nhở, hay các cụ chã đổi người rồi hả cụ OF-LaoCong ?

toicungyeuxe

Xe tăng
Cháu thêm cái ảnh comment của một cụ về cỡ người cháu khớp với cái áo cháu bán. Trong thớt cháu cũng nói rõ là cháu chỉ có duy nhất size S

toicungyeuxe

Xe tăng
Thấy hơi lâu cháu cứ gọi các cụ vào ạ (nhân sự dạo này bận hay sao hả cụ OF-Patrol ơi)

toicungyeuxe

Xe tăng
Các chã không ý kiến thì cháu xin phép tối nay đăng lại mấy thứ trên được không ạ...
(thú thật là đọc quy định rồi mà có phần không rõ nên cháu mới phải hỏi)

Chào bác

Em vừa kiểm tra thớt bác bị nhận định, nhắc nhở KDCN cũng như xem lại lịch sử hoạt động của bác trong khu vực TTRV.

Thớt của bác bị cho là KDCN vì bác thường xuyên rao bán đồ dư dùng do đi công tác mang về, như thớt trên cũng vẫn là đồ dư dùng do đi công tác về và số lượng không hề ít.

Căn cứ vào nội quy của khu vực TTRV:

- Rao bán số hàng hóa nhiều hơn mức sử dụng cho nhu cầu cá nhân;

- Rao bán nhiều lần và lặp lại trong khoảng thời gian nhất định;

Nên Mod phụ trách đã khóa và nhắc nhở bác.

Trường hợp của bác, sau khi bị khóa thớt không tiếp tục mở mà sang bên góp ý mở thớt giải trình theo đúng quy định của diễn đàn. Xét thấy bác muốn giao lưu, bán đồ dư dùng của bác chứ không phải KDCN nên bác có thể mở lại thớt để bán, tuy nhiên thời gian tới bác tiếp tục lặp đi lặp lại việc trên thì chắc chắn BĐH sẽ buộc phải đóng thớt cũng như hạn chế quyền truy cập của bác. Cám ơn bác!

Trạng thái
Thớt đang đóng