[Thảo luận] Làm việc với XXX (ra về mặt hớn hở)

mttran

Xe hơi
Website
www.doppelherz.vn
Sáng nay, 9h em gọi mấy bác OF-1x58x3 và OF-1y6yy0 muốn đi Hải Phòng nhưng mà các bác đều bận hết, đành thuê xe tự lái. Đến tận chiều nay mới về và gặp CSGT em xin tương thuật lại. Rất sorry các bác khi làm việc em lôi máy ra nhưng hết pin sau 1 ngày dài:

Em từ HP về HN, 4h40 vừa qua ngã 3 xi măng, qua nhà máy Lilama Lisemco một đoạn thấy có 2 anh CSGT ra hiệu lệnh dừng xe em, em dừng xe nhưng vẫn để nổ máy, bên cạnh là anh bạn nhẩm mồm: Lại sao đây :-/ , ghê sau Gấu bảo: đây anh cầm ví đi tiền trong này, em: cứ để yên xem thế nào? Em tháo dây an toàn và xuống xe.
Em: tay cầm điện thoại (dù không ghi được), nhìn thẳng mặt đống chí L.A.T 5 giây im lặng
L.A.T: Chào anh (theo điều lệ), đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ!
Em: Vâng, anh cho biết tôi vi phạm lỗi gì?
L.A.T: Anh vi phạm vượt nơi cấm vượt
Em: (chết mie! nhìn quanh đường) là như nào ạ, anh có thể giải thích cho tôi không!
L.A.T: ở đằng kia là đoạn đường cong nguy hiểm, cẩm vượt, anh đã vượt. (Đồng thời bật bộ đàm: Xe ... vượt xe cẩu số ....)
Em: Anh có bằng chứng gì không?
L.A.T: (thấy em xử sự kiểu OFer (em đoán thế)) Chúng tôi có Ghi hình đằng kia, cách đây 300m.
Em: Thế đề nghị anh giải thích rõ hơn và cho tôi xem hình
L.A.T: Anh cho tôi kiểm tra giấy tờ rồi chúng tôi chứng minh đầy đủ cho anh
Em: (lấy giấy tờ (xe thuê) và bằng lái đưa luôn. Kèm theo ánh mắt đầy quyết liệt)
L.A.T: Anh muốn xem hình ảnh, anh quay xe lại 300m chúng tôi cho anh xem, không tin anh cứ đi rồi quay lại làm việc
Em: 300m ở bên phải hay trái ạ??
L.A.T: Anh vi phạm ở đâu anh phải biết chứ

Em đi 300m đang lóng ngóng thì có 1 bạn mặc quần màu vàng, áo phông không cổ máu lông chuột, ngồi cạnh cái bàn vẫy em lại bảo đỗ xe rồi vào đây xem

Em: Anh L.A.T bảo mình qua đây xem lại hình ảnh
X2: anh nhìn kia (chỉ em vào cái biển như hình 201a dưới đây) vào đoạn đường đó anh đã vượt xe cẩu xyz và tôi có ghi lại hình
Em: Ừ, cho mình xem hình với
X2: Anh có vượt ở đây thì tôi mới ghi, không làm sai ai cả
Em: (nhìn kỹ thấy đúng là đường cong, và nhớ mang máng mình có đi bên phải của xe nào đó!) Vượt là như nào? mình đi bên trong (trong là gần lề đường hơn, vừa nó vừa chỉ) cái xe đấy nó đi chậm thì mình qua trước chứ có vượt gì đâu
X2: Tôi có thấy anh bật xi nhan, Anh đến đây tôi chỉ cho anh thấy biển kia, còn anh mốn xem hình anh quay về đầu kia (đầu dừng xe em) các anh anh đồng ý em mới cho anh xem
Em (éo nhớ có xi nhan hay ko, nhưng ĐM mày đuối định thoái anh à??): Chắc là bạn nhầm thế nào chứ, mình đi ở đây mình nắm rõ lắm. Đường thì không phân làn, mình đi bên trong chứ có vượt ai đâu!
X2: Bây giờ anh về trên kia, các anh ấy giải quyết và (các anh) đồng ý anh quay lại em cho xem hình

Về đến kia, đi lại cái xe tải CSGT để làm việc (với X3 nhé, em chẳng để ý tên)
Em: Anh ơi, anh cầm giấy tờ xe của em và anh tiếp nhận giải quyết à?
X3: (blo bla và mở xem lại giấy tờ, đồng thời: Đăng ký xe của anh như này không có giá trị (Đăng ký photo của xe thuê mà:D)
Em: Anh ơi xe này là xe ngân hàng em chỉ có thế này thôi
X3: Xe ngân hàng thì ngân hàng họ thông báo cho CSGT đồng thời đóng dấu ngân hàng thì chúng tôi chấp nhận, của anh sao y ở phường thì tôi sao cả chục bản cũng được. Không có đăng ký chúng tôi có thể dữ xe anh
Em (ơ đm, thế ý m là phường ko có hiệu lực pháp lý à): Các anh dừng xe em vì lỗi vượt hay dừng để kiểm tra
X3: Anh vi phạm chúng tôi dừng xe và kiểm tra giấy tờ. Kể cả không thình chúng tôi cũng có quyền kiểm tra hành chính
Em: (xuống dọng và lên vai mình (Chứ ko em nữa): Mình nói thế này nhé, mình đi đường nhiều nên cũng hay xem chia sẻ của các anh em khác, (CSGT) Hải Phòng các anh cũng có nhiều bình luận (trên mạng) rồi.
Chắc các anh nhầm thế nào đấy, chứ mình đi đúng mà (chả nhớ có đúng ko)
X3: Chúng tôi có ghi hình nhưng mà biển số của anh bị che mất không rõ. Nhưng tôi hoàn toàn có thể dừng xe kiểm tra anh
Em (ở m lại thoái à?): Anh kiểm tra hành chính phải theo thông tư, có yêu cầu của cấp trưởng quận!
X3: Chúng tôi làm việc có kế hoạch tuần tra ở đây (giơ quyển sổ lên) (các bác nhớ là kế hoạch tuần tra nhé chứ ko phải Kiểm tra hành chính)
Em: Vâng, cái đấy mình biết, anh em mình giải thích cái đó làm gì, thôi anh xem giải quyết giúp cho hợp lý (ý em : mie m xoay quanh cái đăng ký thôi thôi t đành chịu nhờ Bác)
X3: (đưa sổ) anh không được vượt như thế đâu.
Em (phân vân ko biết có ghi biên bản hay cái gì ko, mở sổ xem và không nói gì)
X3: Anh chấp hành và nói hợp lý, thôi anh đi đi, tất cả giấy tờ trong đấy (sổ)
Em: Uh, Mình cám ơn, phiền anh em quá!
Và té

Vào đến xe: Gấu hỏi, anh bạn hỏi, em đóng cửa sầm: ồ dê thắng rồi đấy
Anh bạn: đấy nhà vợ cầm ví ko lọt đồng nào, không có lại bảo (không mất t là) nói phét

Vừa đi vừa hớn hở: Hôm nay nếu mà nhặt được 400k (400k là để so với 1 khoản nào đấy :D) không sướng bằng thắng CS

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ đâu có thắng, cụ đi đúng mà bị dừng xe sau đó được cho đi đã mừng thì có gọi là thắng không? Nếu thắng chỉ khi xxx xin lỗi cụ vì dừng xe và bắt lỗi không chuẩn.

Hot Steel

Xe buýt
Đoạn chốt hạ hơi lạ cụ à, thế là cho đi ko ạ, ko hành cái dk xe à?

Đầu gấu

Xe tải
Kể cũng lạ nhỉ, đăng ký xe công chứng mà nó để xổng cụ à. Trước em thuê xe đăng ký gốc luôn mà

mttran

Xe hơi
Website
www.doppelherz.vn
Cụ đâu có thắng, cụ đi đúng mà bị dừng xe sau đó được cho đi đã mừng thì có gọi là thắng không? Nếu thắng chỉ khi xxx xin lỗi cụ vì dừng xe và bắt lỗi không chuẩn.
thắnglaf ở cái đk photo đấy

Đoạn chốt hạ hơi lạ cụ à, thế là cho đi ko ạ, ko hành cái dk xe à?
Kể cũng lạ nhỉ, đăng ký xe công chứng mà nó để xổng cụ à. Trước em thuê xe đăng ký gốc luôn mà
Thế em mới thấy hớn hở. Em ko "vẽ" thêm chuyện đâu

thanhday

Xe hơi
đoạn này xx chuyên bắt ở đây, lúc thì bắt cấm vượt, lúc thì bắn tốc độ, e toàn đi đường 5 mới chứ đường 5 cũ nhiều chốt xx lắm

Emchaien

Xe buýt
Em chưa rõ đoạn kết lắm, lúc cuối e cứ tưởng "nhờ Bác" mới được đi :-??

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
May thôi, chẳng cãi đc gì, mát trời nó tự nhiên tha cho cụ đi thế mà hoắng cả lên, cụt cả hứng khi dọc xong ...

lucnguyenluong

Xe tải
iem cứ thất câu truyện lủng củng k có logic,cảm giác nó k thực tế lắm 8->

hanobaby

Xe tăng
Nhạt quá cụ ạ. Cụ có vẻ sung sướng vì được xxx tha phải hông?g

Bom76

Xe buýt
Nhà cháu chưa hiểu cái vụ đang kí lắm ợ.công chứng thì như bản chính,mà em thấy có mấy khi các bác cho thuê xe cônng chứng đâu,toàn photo thôi(trứoc em cung hay thuê)

xebokeooto

Xe tăng
Bài viết của cụ màu chữ lòe loẹt quá, E đọc xong toét cả mắt.
Cái biển cụ đưa lên là biển báo nguy hiển chứ có phải biển cấm vượt đâu ạ.

Tribute

Xe container
Cái biển tam giác là biển báo nguy hiểm chứ có phải biển cấm vượt đâu nhỉ. Mà em có thấy cụ thắng gì đâu, xxx "tha" cho cụ thôi.

mitsu94

Xe tải
Cái vụ đăng ký công chứng thì không ổn, còn có đóng dấu thế chấp ngân hàng thị ok cụ ạ.
Mấy biển này là báo nguy hiểm mà.

ThanhTungTB

Xe điện
Cái biển tam giác là biển báo nguy hiểm chứ có phải biển cấm vượt đâu nhỉ. Mà em có thấy cụ thắng gì đâu, xxx "tha" cho cụ thôi.
Cái biển đấy báo hiệu là đường cong ....mà đã cong thì cấm vượt bác ah .

chienthang5678

Xe buýt
chắc cụ lần đầu chiến với xxx nên "sướn" quá nên văn hơi lủng củng,cụ diễn tả chưa được hồi hộp như phim kinh dị:D