Thảo luận Làm tiêu âm 4 hốc bánh cho Corolla Cross

DeviantArt2402

Xe đạp
Như tiêu đề. Có cụ nào đã đi làm tiêu âm 4 hốc bánh cho corolla cross chưa? Có cải thiện được độ ồn khi đi qua đường nhám không? Ngày nào mình cũng đi cao tốc long thành sài gòn, chạy vận tốc 100km/h thì nghe tiếng ồn từ hốc bánh dội lên hơi khó chịu nên tìm hiểu xem có phương án nào hiệu quả không.

AKAN_N

Xe buýt
Mua xe dòng khác thôi chứ làm chống ồn kiểu đó khong giải quyết được gì đâu cụ ơi

bomcoi1402

Xe hơi
Cải thiện thì chắc chắn là có (nếu làm nghiêm túc), nhưng như kỳ vọng hay ko thì chưa chắc cụ ạ.

Dream Hilux

Xe tăng
Em nghĩ khó cải thiện được vì nếu được ông hãng đã làm rồi, vì chi phí làm không nhiều. Trong khi ông hãng có lẽ có cả một đội ngũ nghiên cứu về vấn đề này

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
dành tiền đó để uống bia đi cụ, mất thời gian. nó chỉ là cái xe cỏ thôi, đừng bắt nó phải êm ru như xe sang làm gì, nó ko làm được đâu :D

ADN

Xe tải
Em thấy các gara làm cái dịch vụ tiêu âm hốc lốp này quảng cáo hiệu quả lắm, không rõ thực hư ra sao. Cụ nào đã thực sự làm rồi thì hãy vào cho ý kiến để ae tham khảo.

DeviantArt2402

Xe đạp
Mua xe dòng khác thôi chứ làm chống ồn kiểu đó khong giải quyết được gì đâu cụ ơi
Cụ có thử chưa?
Em nghĩ khó cải thiện được vì nếu được ông hãng đã làm rồi, vì chi phí làm không nhiều. Trong khi ông hãng có lẽ có cả một đội ngũ nghiên cứu về vấn đề này
Nhiều khi hãng cũng bỏ ngỏ cụ ạ
Cải thiện thì chắc chắn là có (nếu làm nghiêm túc), nhưng như kỳ vọng hay ko thì chưa chắc cụ ạ.
Em cũng không mong là êm ru thì thân vỏ mỏng, ồn từ môi trường là ko tránh khỏi, chỉ có tiếng ồn từ hốc lốp mới làm em khó chịu. Cụ có thử làm chưa?
dành tiền đó để uống bia đi cụ, mất thời gian. nó chỉ là cái xe cỏ thôi, đừng bắt nó phải êm ru như xe sang làm gì, nó ko làm được đâu :D
Em chỉ cẩn bớt cái tiếng từ hốc lốp thôi, tiếng ù từ hốc lốp khá khó chịu cụ ạ.
Em thấy các gara làm cái dịch vụ tiêu âm hốc lốp này quảng cáo hiệu quả lắm, không rõ thực hư ra sao. Cụ nào đã thực sự làm rồi thì hãy vào cho ý kiến để ae tham khảo.
Thấy nhiều garage làm cái tiêu âm 4 hốc này, họ cho em xem feedback của khách hàng thì có vẻ là cải thiện nhưng em vẫn nghi ngờ cụ ạ. Nên lên đây hỏi.

ADN

Xe tải
Cụ có thử chưa?

Em cũng không mong là êm ru thì thân vỏ mỏng, ồn từ môi trường là ko tránh khỏi, chỉ có tiếng ồn từ hốc lốp mới làm em khó chịu. Cụ có thử làm chưa?

Thấy nhiều garage làm cái tiêu âm 4 hốc này, họ cho em xem feedback của khách hàng thì có vẻ là cải thiện nhưng em vẫn nghi ngờ cụ ạ. Nên lên đây hỏi.
Em nghĩ dùng vật liệu tốt (của 3M chẳng hạn) thì có lẽ có hiệu quả.
Em cũng hóng xem cụ nào làm rồi cho ít rì viu.

Tung Bean

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề. Có cụ nào đã đi làm tiêu âm 4 hốc bánh cho corolla cross chưa? Có cải thiện được độ ồn khi đi qua đường nhám không? Ngày nào mình cũng đi cao tốc long thành sài gòn, chạy vận tốc 100km/h thì nghe tiếng ồn từ hốc bánh dội lên hơi khó chịu nên tìm hiểu xem có phương án nào hiệu quả không.
Hiệu quả, nhiều người làm rồi.
Văn mua xe khác: tầm tiền đó xe nào lành, thương hiệu lớn, khung gầm toàn cầu, ốp an toàn nhiều như Cross?
Văn hãng tính rồi: bớt 1 chi tiết trên sản xuất hàng loạt đc nhiều lắm - đó là tối ưu hoá chi phí sản xuất.

bomcoi1402

Xe hơi
Cụ có thử chưa?

Trong nhóm Swift nhà em có cụ làm rồi, tỉ mỉ lắm, 2 ngày công luôn, tháo cả cửa cả trần cả sàn lẫn hốc bánh xe, hài lòng lắm, cơ mà em chưa đc ngồi thử nên chưa biết so sánh (với xe em, chưa làm) thế nào ^^

la.marguerites

Xe hơi
Website
kengcara.vn
Xem Vlog Xe thì thấy dán cách âm cũng có cải thiện được nếu làm loại chính hãng và gara uy tín, nhưng mà chỉ được phần nào chứ chắc ko êm ái đc như xe sang đâu cụ. Có điều kiện thì làm cũng đc

Thai bp

Xe tăng
E nghĩ là khó, đừng phí tiền nghe quảng cáo. E nghĩ xe ồn hay k ồn do vỏ tôn dày hay mỏng nó quyết định. Ví dụ như nhà e đang đi cam mỹ và lux sa, 2 con này mọi nguoi đều đánh giá cách âm rất tốt. So sánh thấy vỏ tôn con cam mỹ và cam việt là rõ mà, hay con lux sa cũng vậy, tôn dày hơn hẳn.

Viot

Xe tải
dán lung tung chạy được mấy năm trời nồm ẩm với mưa xong là ra mục hết mấy khu vực kim loại

Alive007

Xe tải
Nếu cụ phải đi đường trường nhiều thì nên đầu tư 1 con SUV đời cao hơn. Con này bản chất là CUV, nên ko thể triệt tiếng ồn đc nhiều đâu.

td102

Xe máy
Em chạy cross V, lần đầu đi cao tốc HN Lào cai đoạn qua yên bái đường xấu thấy ồn thật (chạy 80 km thôi) về HN em đem xe đi phủ gầm và 4 hốc bánh thì 10 phần đỡ được 4, hiệu quả có khá hơn. Đặc biệt những đoạn mặt đường xấu

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em có ông bạn, đã làm và đã bóc ra, em đi xe đó tốc độ thấp thì có vẻ êm hơn, nhưng khi đi tốc độ cao nó ko còn ồn mà ù rền đau hết cả đầu cụ ạ. Em đang định làm vậy là cũng thôi. Để tiền uống bia đi cụ.

Rx365

Xe buýt
Khung gầm xe sang rất kín và có lớp nỉ dày cách âm, sắt tôn lại dày. Còn xe bình dân thì khung gầm trống trơn, hốc bánh ko có lớp nỉ dày cách âm thì làm sao ko ồn được. Dán chống ồn có thể đỡ ồn nhưng sợ mục gầm vì chỗ đó giữ đất cát và ẩm nhiều nhất

Toietmoi

Xe điện
Em nghĩ dùng vật liệu tốt (của 3M chẳng hạn) thì có lẽ có hiệu quả.
Em cũng hóng xem cụ nào làm rồi cho ít rì viu.
Hãng 3M đã từng phản hồi họ không sx vật liệu cách âm mà bị lợi dụng thương hiệu.

• Vodka
Reactions: ADN

ADN

Xe tải

Dream22015

Xe buýt
dán lung tung chạy được mấy năm trời nồm ẩm với mưa xong là ra mục hết mấy khu vực kim loại
Logic chuẩn cụ ah. E nghĩ đa số lùa gà thôi chứ lợi bất cập hại. Chỉ có đổi xe mới giải quyế đc tận gốc :D