[VHGT & ATGT] Làm thế nào để xin vượt với các Cụ

bigman95

Xe điện
Chào các Cụ.

Sau mấy lần đi từ đông sang tây tỉnh Nghệ an thì nhận ra một điều đặc biệt là không thể xin vượt được ở đây.
Cụ nào có kinh nghiêm chia sẻ với em và mọi người với. Ở HN hay đi các tỉnh khác em cũng thấy nhiều xe 37 nhưng họ vẫn nhường và đi rất văn minh .
( Đây là cảm nhận cá nhân em thôi nhé, năm nào em cũng đến đây du lịch vài lần mọi thứ đều rất đẹp chỉ mỗi việc không bao giờ được nhường đường, mà em quan sát thì không phải do xe em biển HN mà cả xe biển 37 cũng thế. Xe máy , xe con , xe tải , xe khách ). (Không phải xe chạy đúng tốc độ mà xin vượt. chạy chậm và chạy giữa làn)

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Em chịu, k xin đc thì em lại nới ra đi cho rộng, díu vào nhau dễ oan gia.

bigman95

Xe điện
Em chịu, k xin đc thì em lại nới ra đi cho rộng, díu vào nhau dễ oan gia.
Thì đành bò theo đến chỗ rộng thì vượt thôi Cụ. ( đối diện không có xe , thốc hết ga chuyển số tay, ép động cơ xe mình vậy )

Mũi tên bạc

Xe container
Phần lớn những thằng không cho vượt (khi đảm bảo an toàn) là những thằng đi chậm hoặc thằng tính chó cụ chủ ạ. Hạng này ra đường không ít đâu. Nói ra thì cc sẽ hỏi tỉ lệ đâu mà bảo không ít nhưng em rất ít khi được một bạn tài nào cho vượt theo đúng như luật viết (thấy an toàn, giảm ga, dịch vào lề phải, ... nhường xe sau vượt).

dracula_bg

Xe điện
Phần lớn những thằng không cho vượt (khi đảm bảo an toàn) là những thằng đi chậm hoặc thằng tính chó cụ chủ ạ. Hạng này ra đường không ít đâu. Nói ra thì cc sẽ hỏi tỉ lệ đâu mà bảo không ít nhưng em rất ít khi được một bạn tài nào cho vượt theo đúng như luật viết (thấy an toàn, giảm ga, dịch vào lề phải, ... nhường xe sau vượt).
em thấy một lượng lớn là lái kém, lượng lớn thứ nhì là ý thức kém dạng bố đời, chẳng phải ở 37 mới có, cụ chủ nói thế lại thành phân biệt, chứ 30, 29 nhiều khi đi dạng háng đầy, còi đèn các kiểu mà như mù với điếc. nhiều ông đã khệnh lại còn chạy chậm như đi hóng mát nữa cơ ạ, ko vượt được thì bám theo đã đành, cứ dìn dìn 30km/h bố thằng tây nào chịu đc.

vkthang

Xe container
Em đi Vinh nhiều lần thì thấy ức chế lắm, nhiều lúc muốn xuống đập xe mấy bố ấy, 100% đủng đỉnh 10-20km/h kể cả đường to, rộng, thoáng. Nhiều nhã tư đèn đỏ mỗi lượt qua được 2-3 xe vì các bố các mẹ đi bò ra đường. Ra ngoại thành thì thoáng mình vượt thôi, xin xỏ gì cụ :P

formen

Xe lăn
Nói ra thì cc sẽ hỏi tỉ lệ đâu mà bảo không ít nhưng em rất ít khi được một bạn tài nào cho vượt theo đúng như luật viết (thấy an toàn, giảm ga, dịch vào lề phải, ... nhường xe sau vượt).
Cụ gặp em, em thấy xe sau lên tới tới là em đá nhan phải cho vượt luôn, an toàn các bên.

Thế mà có hôm ngay trên dốc, em gần đỉnh dốc thấy xe ngc chiều, k đủ đk vượt em đá nhan trái báo thèng cx5 phía sau là k vượt, nguy hiểm, mà nó vẫn dí tới, xong tạt ngang đầu em và còn vẻ tức tối với em. Cay cơ mà em k chấp bỏ qua.

bigman95

Xe điện
em thấy một lượng lớn là lái kém, lượng lớn thứ nhì là ý thức kém dạng bố đời, chẳng phải ở 37 mới có, cụ chủ nói thế lại thành phân biệt, chứ 30, 29 nhiều khi đi dạng háng đầy, còi đèn các kiểu mà như mù với điếc. nhiều ông đã khệnh lại còn chạy chậm như đi hóng mát nữa cơ ạ, ko vượt được thì bám theo đã đành, cứ dìn dìn 30km/h bố thằng tây nào chịu đc.
Em không có ý phân biệt vùng miền nhưng có gì đó đặc biệt ở đây nên mới hỏi! Nó ở bộ phận lớn lái xe?! Nếu biết lý do ta sẽ có giải pháp phù hợp.

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ gặp em, em thấy xe sau lên tới tới là em đá nhan phải cho vượt luôn, an toàn các bên.

Thế mà có hôm ngay trên dốc, em gần đỉnh dốc thấy xe ngc chiều, k đủ đk vượt em đá nhan trái báo thèng cx5 phía sau là k vượt, nguy hiểm, mà nó vẫn dí tới, xong tạt ngang đầu em và còn vẻ tức tối với em. Cay cơ mà em k chấp bỏ qua.
Họ muốn vượt thì mình nên cho họ vượt để an toàn cho cả hai là đúng cụ. Riêng em đi trên đường mà em đá gương thấy xe nào gần đến xe em; lập tức em cho vượt nhưng số lượng này rất ít vì em ít khi đi chậm nhưng luôn đúng quy định!

muốn vượt thì đủ điều kiện là gí ga mà vượt thôi (có báo hiệu) - còn không đủ đ/k thì ko vượt.

nguyenhoainam90

Xe đạp
Sau Hà Nội và TP.HCM, Nghệ An xếp thứ ba về mua ô tô