Làm thế nào để khử mùi trên xe (Help)

Strathfield

Xe hơi
Em có vấn đề muốn hỏi các bác: Xe innova của em đi chở khách bị khách hàng đánh đổ hải sản ra xe. Em đã làm đủ mọi cách khử mùi mà vẫn không hết, giờ phải làm thế nào ạ, nhờ các bác chỉ giáo. Đã thắp nến, khử bằng chè, cà phê... đều chưa ăn thua. Mỗi lần bật điều hòa lạnh là mùi lại sộc lên. :102: :102: :102:

songlam

Xe buýt
Em có vấn đề muốn hỏi các bác: Xe innova của em đi chở khách bị khách hàng đánh đổ hải sản ra xe. Em đã làm đủ mọi cách khử mùi mà vẫn không hết, giờ phải làm thế nào ạ, nhờ các bác chỉ giáo. Đã thắp nến, khử bằng chè, cà phê... đều chưa ăn thua. Mỗi lần bật điều hòa lạnh là mùi lại sộc lên. :102: :102: :102:
Bác phải tháo hết sàn simili rồ đi rửa, sau đó mới tính chuyện khử mùi bác ạ .

songlam

Xe buýt
Dạ em đã tháo tung cả ra, vệ sinh hết sàn, thảm, mang bộ ghế nỉ đi phơi nắng 1 ngày rồi bác ạ. Vẫn không hết.
Bác làm rồi bác mua 1 bịch cà phê về khử ...
Khử mùi ko thể hết ngay được mà phải từ từ bác ạ ...
Xe công ty em cũng bị dính tương tự, 1 tháng vẫn chưa hết ...:^)

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bác mang cái máy sục khí ozon sục vào trong xe đóng kín cửa chỉ hé một tí kính để kéo dây điên. Bác thử xem nhé

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Bác thử ra SONAX - Đặng Thai MAi hỏi xem. Cách triệt để nhất là bác tháo hết trải sàn ra đi giặt hoặc thay mới luôn. Tháo hết ghế ra giặt khô nỉ của ghế , cọ xà phòng và lau sạch sẽ sàn xe, chân sắt của ghế. Phơi thật khô rồi lắp lại.

xebuyt

Xe tăng
oh em tưởng chỉ đơn giản là khử mùi thôi, đọc bài mới thấy của bác bị nặng quá :) chắc phải chờ thời gian mới hết bác a.
Tiện mồm cho em nói nốt để bác nào chưa biết thì biết luôn, đó là nếu mún khử mùi thông thường cho xe thì chỉ cần ra cà phê Mai làm một túi (cứ bảo bán cho túi caphê để trong ôtô là họ biết) giá khoảng 50k, dùng được khoảng 1,5 or 2 tháng , sau đó mang ra bảo họ đổi cà phê cho giá khoảng 15k/lần. Xe lúc nào cũng nồng nàn cà phê, ai lên cũng thích, không sợ say xe.

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
oh em tưởng chỉ đơn giản là khử mùi thôi, đọc bài mới thấy của bác bị nặng quá :) chắc phải chờ thời gian mới hết bác a.
Tiện mồm cho em nói nốt để bác nào chưa biết thì biết luôn, đó là nếu mún khử mùi thông thường cho xe thì chỉ cần ra cà phê Mai làm một túi (cứ bảo bán cho túi caphê để trong ôtô là họ biết) giá khoảng 50k, dùng được khoảng 1,5 or 2 tháng , sau đó mang ra bảo họ đổi cà phê cho giá khoảng 15k/lần. Xe lúc nào cũng nồng nàn cà phê, ai lên cũng thích, không sợ say xe.
Cái mùi nước mắm và mùi hải sản mà không làm triệt để thì không thể hết được bác ạ.

Strathfield

Xe hơi
Cám ơn các bác, cũng biết là rất khó khăn. Xe thì chạy dịch vụ, khách hôm nào cũng kêu mệt quá. Lần sau cạch không dám cho khách khứa vác hải sản vào xe nữa.

hung303

Xe điện
Bác mua 1 lọ xịt khử mùi của Sonax khoảng 200k về xịt vào ghế, trần và chỗ nào bị giây nhiều mùi nhất, cái này khử mùi khá tốt. tất nhiên trước khi xịt bác phải cọ rửa sạch chỗ bị đổ đồ hải sản ra. (y)
Còn nếu làm mọi cách mà ko đc thì bác làm bộ ghế khác là ổn ngay :21:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì em lại nghĩ là mình cần chuẩn bị cái hộp ác tông hay hòm nhựa cũng được, để hải sản vô tư luôn. Em toàn cho hải sản tươi sống vào hòm đá mua ở Phùng Hưng. Đậy nắp lại chạy vô tư.

Cám ơn các bác, cũng biết là rất khó khăn. Xe thì chạy dịch vụ, khách hôm nào cũng kêu mệt quá. Lần sau cạch không dám cho khách khứa vác hải sản vào xe nữa.

meoluoi

Xe điện
:^) Bác xe bít ơi cà fe Mai ở đau vậy (Hi lính mới mà) A tiện thể sao bác Hiep Luc lai gặp được bà cả nhỉ(b)

RedAnt

Xe tải
Bác mua mấy hộp sáp thơm ở siêu thị 11.000 đ/hộp bỏ vào xe là hết. Chọn mùi hương chanh í

Inova_G

Xe tải
Bác mang cái máy sục khí ozon sục vào trong xe đóng kín cửa chỉ hé một tí kính để kéo dây điên. Bác thử xem nhé
Phương án này có ai kiểm nghiệm chưa bác. Theo em được biết thì sục ozon chỉ có chức năng khử trùng tẩy độc chứ chưa thấy ai bảo là còn khử được cả mùi nữa.

hung303

Xe điện
Phương án này có ai kiểm nghiệm chưa bác. Theo em được biết thì sục ozon chỉ có chức năng khử trùng tẩy độc chứ chưa thấy ai bảo là còn khử được cả mùi nữa.
Ozon khử đc mùi nữa bác ah !

hungthuoc

Xe buýt
Còn nếu làm mọi cách mà ko đc thì bác làm bộ ghế khác là ổn ngay :21:
Em cá với Bác là ,khi thay ghế mới tinh vào mùi đó vưỡn còn đấy nhé >
:)):)):)) vì sao ,chắc bác đoán ra rồi :21::21::21:

Website
www.facebook.com
Em thề là từ rày trở đi em không uống cà phê Mai nữa. Thật luôn.8o|

xtina

Xe hơi
Các bác cũng cẩn thận với mấy đồ hải sản mua ở Metro hay Big C nhé, nhiều khi xếp tất cả vào túi to bên trong lộn xộn nước nó chảy ra xe mùi cũng kinh lắm.

luckystar

Xe hơi
Em có 1 cách khác rất kinh tế chỉ mỗi tội mất thời gian thôi, các bác thử xem nhé. Đó là:
Chọn hôm nào nắng to đem xe ra phơi giữa trời nắng (tốt nhất là buổi trưa), mở tung hết tất cả các cửa ra, để khoảng 01 tiếng. Đảm bảo xe hết mùi. Em đã thử rồi, hiệu quả lắm.

eng_hiep

Xe đạp
Pác thử cho mấy quả dứa lên xem có hết mùi không