Làm sao xóa vết xước trên pha đèn?

Jetu

Xe điện
Bẩm các cụ, xin các cụ giúp đỡ cho.
Vợ hai nhà cháu bị biển số xe máy âu yếm thơm cho một phát trên pha đèn trước bên phụ.
Kết quả: một vệt nằm song song với mặt đường xe chạy, sát với mép dưới, dài 10cm, rộng 0,5cm, nhưng không sâu lắm.
Nhà cháu thử lấy giẻ ướt kỳ cọ, chả nhằm nhò gì :(
Các cụ trong thiên hạ giúp nhà cháu cách tẩy nó đi với.
Nhà cháu xin có nhời cảm ơn và vodka nhiệt tình ợ.

wasabi

Xe tăng
Nếu không sâu lắm như lời cụ phán thì kiếm miếng giáp nước 1500 hay 2000 về nhúng nước đánh nhẹ nhàng đến khi nào sờ thấy mát mịn đỡ gợn rồi thì lau khô dùng xi cana đánh thật lực là xong. Nhớ giáp quanh chỗ xước thôi nhé, đừng có phang cả cái pha

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Vợ hai nhà cháu bị biển số xe máy âu yếm thơm cho một phát trên pha đèn trước bên phụ.
Kết quả: một vệt nằm song song với mặt đường xe chạy, sát với mép dưới, dài 10cm, rộng 0,5cm, nhưng không sâu lắm.
Nếu vết xước nông thì cụ dùng giấy giáp lạ được luôn.nhưng đánh bóng thì cụ phải kiếm thêm cái máy nữa với ăn thua ạ.chứ oánh bằng cana + cơm thì chưa thấm thoát vào đâu ạ.khô nươc,hay xi là chỗ cụ đánh giấy giáp nó lại bị mờ đi đấy ạ.còn vết xước sâu quá cụ phai gặp bác sĩ ạ.Mong mắt vợ hai cụ sớm đẹp lại.

Jetu

Xe điện
Nhà cháu xin có nhời cảm ơn các cụ đã giúp.

Cáp điện

Xe đạp
Cháu đã làm với mặt đèn pha nhựa bị xước : bôi kem đánh răng P/S lên kính đèn,dùng vải ướt lau mạnh nhiều lần.

toanthangcs

Xe điện
Giấy ráp mịn, xoa nước đánh đều và nhẹ tay quanh vết xước, sau đó dùng Cana lau thật mạnh và nhiều lần (nhớ lau sạch Ca na).

buonvn

Xe tải
Ra làm bảo hiểm nó thay cho cái mới luôn, iem là iem làm 1 lần rồi đc luôn, bảo hiểm bảo xước đi nguy hiểm

tuhaki

Xe máy
bác ra gara hoặc hãng đánh lại là ngon như mới. hết 200k thôi. Em thấy ford HN đánh bóng tốt lắm

tricoi

Xe buýt
Bác kiếm viên gạch già oánh cho nó bóng, em đảm bảo đấy. Tốt nhất là cả 2 pha, oánh cật lực và trọn vẹn bác nhớ. Chúc mừng bác sắp có pha mới

Jetu

Xe điện
Ặc.
Cụ làm thế trước đi ợ, để nhà cháu theo.
Bác kiếm viên gạch già oánh cho nó bóng, em đảm bảo đấy. Tốt nhất là cả 2 pha, oánh cật lực và trọn vẹn bác nhớ. Chúc mừng bác sắp có pha mới

tricoi

Xe buýt
Ặc.
Cụ làm thế trước đi ợ, để nhà cháu theo.
Bao giờ mắt vợ 2 cháu lẹo hay mờ thì dứt khoát là cháu làm thế, còn giờ đang trong leo lẻo bác nhớ

OmegaO9

Xe container
Có một địa chỉ tốt mà anh em OF hay khuyên, đó là Mr Khởi-Phố ĐỒNG NHÂN.
Xe em cũng có 3 vết xước nhỏ bên pha lái,em mang lên đầu Đỗ Ngọc Du, thợ hét 600 ngàn + 1 buổi sáng chờ. Vào Mr Khởi, chỉ 100 K-nhưng tư vấn là nếu xe để đi thì không nên đánh bóng,vì lúc đánh bóng xong,cường độ chiếu sáng nó sẽ không nét như xưa với lại vết xước đó không ảnh hưởng gì.Em nhận thấy đây là một ông thợ tận tâm(người Nghệ An)bởi thời buổi chặt chém này,có ít người chỉ khách như vậy.
Em nghe theo lời tư vấn,thế là em lại mang xe về.

duna3

Xe điện
Có một địa chỉ tốt mà anh em OF hay khuyên, đó là Mr Khởi-Phố ĐỒNG NHÂN.
Xe em cũng có 3 vết xước nhỏ bên pha lái,em mang lên đầu Đỗ Ngọc Du, thợ hét 600 ngàn + 1 buổi sáng chờ. Vào Mr Khởi, chỉ 100 K-nhưng tư vấn là nếu xe để đi thì không nên đánh bóng,vì lúc đánh bóng xong,cường độ chiếu sáng nó sẽ không nét như xưa với lại vết xước đó không ảnh hưởng gì.Em nhận thấy đây là một ông thợ tận tâm(người Nghệ An)bởi thời buổi chặt chém này,có ít người chỉ khách như vậy.
Em nghe theo lời tư vấn,thế là em lại mang xe về.
Em cũng hỏi ngu tý: Sao đánh bóng xong cường độ chiếu sáng lại k nét như xưa, đáng ra nó phải sáng hơn chứ nhâye??

OmegaO9

Xe container
Em cũng hỏi ngu tý: Sao đánh bóng xong cường độ chiếu sáng lại k nét như xưa, đáng ra nó phải sáng hơn chứ nhâye??
Em cũng không rõ, vì em mang xe về chứ không làm.Chứ 100K mà nó bóng hơn, sáng hơn thì tội gì không làm.Có thể do bị mất một lớp phủ nguyên trạng chăng ? Mà cụ Khởi cũng nói ngay là độ bóng khi đánh mới chỉ được một thời gian ngắn thôi chứ không như nguyên bản được.

wasabi

Xe tăng
Ông thợ nói vậy là người thợ hiếm có đấy, mặt nhựa pha đèn nó được tráng lớp phủ chống uv và oxy hoá .. nói chung là lớp bảo vệ. Khi đánh bóng, máy phớt nó bào mòn, đánh bay cai lớp đó đi, kết quả là sáng, trong veo nhưng sau một thời gian mưa nắng, chịu nhiệt là nó lại càng nhanh vàng, nhanh ố. Nhiều người đánh bóng xong nhìn sướng lắm, cách này dân buôn xe làm hàng để bán xe thôi.
Pha đèn bình thường chỉ cần mở ra vệ sinh sạch là sáng đẹp trở lại thôi, vì ở trong nó toàn bụi, một lớp bụi mờ ở choá, bi, mặt kính nên nó mờ.

sondong

Xe điện
Các bác ra Nguyễn Công Trứ đoạn rẽ phải vào chợ trời có cu em người Huế ngồi ngay gốc cây.Chuẩn lun.

silverhair117

Xe tăng
Làm dán và đánh bóng đèn ở HN toàn người Đà Nẵng.
KHởi - 30 ĐỒng Nhân, Linh 91 Lê Văn Lương.
Cứ đến mấy anh này, tự làm cũng đc, nhưng hơi mất thời gian và lọ mọ!

BVH0509

Xe tải
Kiểu gì oánh bóng cũng phải dùng giấy nháp mịn để đánh cùng với nước. Sau đó họ đánh bóng lại. Nhưng đi buổi tối bật đèn mà nhìn vào pha nó cứ loang loáng cụ ạ. Nếu không cụ cứ để yên cho lành. Không thì làm hòn gạch sau đó đi bảo hiểm