Làm sao để ngăn bụi mịn PM2.5 trong xe ô tô

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này báo chí viết HN có độ ô nhiễm bụi mịn PM2.5 cao thứ 2 Đông Nam Á, nhà cháu lo quá các cụ ạ, vì nhà cháu có con nhỏ. Có search trên mạng thì biết rằng, xe ô tô có màng lọc bụi, tuy nhiên chỉ lọc được các hạt bụi to chứ còn PM2.5 thì bó tay.

Vậy có cụ nào biết giải pháp để ngăn ngừa bụi mịn PM2.5 đi vào khoang hành khách của xe ô tô không, chỉ giúp nhà cháu với.

Đợt này báo chí viết HN có độ ô nhiễm bụi mịn PM2.5 cao thứ 2 Đông Nam Á, nhà cháu lo quá các cụ ạ, vì nhà cháu có con nhỏ. Có search trên mạng thì biết rằng, xe ô tô có màng lọc bụi, tuy nhiên chỉ lọc được các hạt bụi to chứ còn PM2.5 thì bó tay.

Vậy có cụ nào biết giải pháp để ngăn ngừa bụi mịn PM2.5 đi vào khoang hành khách của xe ô tô không, chỉ giúp nhà cháu với.
Bụi nhỏ quá không lọc được đâu cụ ... các mắt lọc mà bé thì lọc lại hay tắc ..

vicgroup

Xe hơi
Trừ đời xe quá cũ thôi cụ, các đời xe bây giờ đều ngăn dc bụi PM 2.5 hết. Bằng chứng xe em để nửa tháng ko đi ngay cạnh đường mà ở trong vẫn sạch.

Bình minh food

Xe tải
Trong xe em có nhiều bụi nhìn giống như sợi vải bay lơ lửng cũng như bám trên nội thất xe, các cụ có cách nào khắc phục không ạ, em thấy có mấy sản phẩm quảng cáo nhiều như : Shap hay Honey, không biết dùng thì mấy loại bụi này có hết không các cụ, ai dùng rồi cho em ý kiến với ạ, xe em nó chỉ có chức năng hút mùi chứ lọc bụi ko có ạ.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Trong xe em có nhiều bụi nhìn giống như sợi vải bay lơ lửng cũng như bám trên nội thất xe, các cụ có cách nào khắc phục không ạ, em thấy có mấy sản phẩm quảng cáo nhiều như : Shap hay Honey, không biết dùng thì mấy loại bụi này có hết không các cụ, ai dùng rồi cho em ý kiến với ạ, xe em nó chỉ có chức năng hút mùi chứ lọc bụi ko có ạ.
Theo em hiểu thì mình phải lọc từ đầu vào, chứ một khi nó đã vào xe rồi thì có máy lọc cũng không ăn thua, do mình đã ngửi phải khi đang ngồi trong xe rồi.

Bình minh food

Xe tải
Theo em hiểu thì mình phải lọc từ đầu vào, chứ một khi nó đã vào xe rồi thì có máy lọc cũng không ăn thua, do mình đã ngửi phải khi đang ngồi trong xe rồi.
Vâng cụ, nhưng xe em bụi nó bay lơ lửng trong xe khó chịu lắm cụ ạ, lọc gió e thay theo tiêu chuẩn.

toanthangcs

Xe điện
Phải chấp nhận sống chung thôi

dienmayvanphuc

Xe đạp
Website
vanphuc.com.vn
Em thấy cái máy lọc không khí Sharp cho xe hơi rất có ích trong việc xử lý các mùi khó chịu trên xe (mùi thức ăn, mùi thuốc lá, .v...v....), lọc bụi mịn chắc có nhưng chậm vì máy nó nhỏ à, to hơn cái ly thôi. Cụ cứ thử xem. Link cho cụ nếu cần http://vanphuc.com.vn/may-loc-khong-khi/sharp-ig-gc2e-b-p-n.html

poiuy

Xe ba gác
Thời gian ngồi trong xe đáng bao nhiêu so với lúc ở bên ngoài, mà bên ngoài mới nhiều bụi, xử lý được bên trong xe thì bõ bèn gì?

Huyhoangdn

Xe buýt
có 1 điều ít cụ nào để ý . đó là hai cánh cửa sau. bụi bẩn và nước bẩn lọt vào rất nhiều. vừa bụi lâu ngày vửa hôi. xe audi Q5 thì hai bánh xe sau còn kéo bụi lên nhiều hơn nữa. các cụ nên tháo hai táp li cửa sau nhìn vào bên trong sẽ rõ. mua gioăng chống ồn dán vào bên trong mục đích ngăn bụi và nuóc thải vào. Ảnh minh hoạ em đang xử lý hai cửa sau xe inova mới đi được tháng cho khách

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Thời gian ngồi trong xe đáng bao nhiêu so với lúc ở bên ngoài, mà bên ngoài mới nhiều bụi, xử lý được bên trong xe thì bõ bèn gì?
Hihi, như em thì nhà chung cư kín mít, đến công ty thì cũng ngồi văn phòng điều hoà, nên lăn tăn nhất là cái lúc ngồi trên xe đi ngoài đường cụ ạ.