[Công nghệ] Làm hệ thống tưới nhỏ giọt cho cà chua

bbtheboss

Xe đạp
Em mới trồng cà chua, đất nhà cũng rộng nhưng em định bố trí treo sàn. Tham khảo được 1 số cách trồng cà chua hay lắm nhưng cũng chưa biết thế nào. Định là bắc giàn theo kiểu mướp. Nhưng nghe thiên hạ đồn trồng kiểu này phức tạp và gian nan vô cùng.
Nghe đồn có hệ thống nước tưới nhỏ giọt theo kiểu Irsarel rất hay mà nhàn. Nhưng hình như ngoài bắc mình ít dùng. Trong miền trung với miền nam thì cũng dùng trong trồng trọt khá nhiều
Tìm hiểu loanh quanh trên mạng, em thấy hệ thống tưới này quả thật quá tốt. Đa dạng các thể loại phun sương, nhỏ giọt, phun mưa. Trồng cà chua thì nhỏ giọt chắc là ok nhưng dựng theo thủy canh thì cũng chưa biết nên lên khung thế nào.
Em khá kết hệ thống tưới tự động của bác này nhưng lại ở xa quá. Không ổn. Bơi về quê dựng 1 sàn để ăn dần nhưng nghe chừng có vẻ lạ lẫm với ngoài miền Bắc cái hệ thống tưới này quá.
Hay là trồng theo kiểu truyền thống rồi dùng máy bơm mà phun. Kiểu thủy canh với kiểu tự động nhỏ giọt liệu có phù hợp với mô hình của em?
Xin các bác lời khuyên. Em vô tình không gạch đá cá mắm gì cũng không PR cho ai đâu ạ