[Funland] Làm gì khi vợ không muốn sinh thêm?

Hùng Hust

Xe hơi
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.

Chỉnh sửa cuối:
cứ tâm sự thêm cụ ơi,thỉnh thoảng thủ thỉ với...bố mẹ vợ nhẹ nhàng tác động

Atlas23

[Tịch thu bằng lái]
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ vợ chẳng lẽ ép vợ?
Bảo với vợ là chỗ anh làm có cô chưa chồng nhưng đang muốn sinh con.
Nếu vợ không muốn sinh thêm thì anh sẽ nhờ cô ấy giúp.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Có thể vài năm nữa vợ cụ sẽ thay đổi quan điểm ko phải lo. Muốn thêm con thì cụ cũng nên dãn ra, mợ nhà vừa sinh được 1-2 năm ko nên tính đến vội. COn đầu tầm 6-8 tuổi là vừa, khi đó kinh tế ổn định, đứa lớn cũng lớn ko còn phải lo nữa thì mợ sẽ máu thôi!

windy1

Xe điện
Đừng nôn nóng, có 1 đứa con rồi, sẽ có thêm 1 đứa nữa thôi . Cứ thuận theo tự nhiên đi.

Ớt xanh

Xe điện
Tình cảm vc của bác mới cưới 3 năm vậy cũng bt như vc bác Ớt xanh 18 năm.
Em nghĩ vợ không muốn mình cũng chỉ thuyết phục nhè nhẹ nếu vợ vẫn không thì phải theo quyết định của vợ thôi. Anh em mình đều không biết đẻ mà.

giacmoxe4

Xe điện
Chưa đến lúc thèm con trai đâu phải vài năm nữa mới nhận ra cơ.

thaolink9x

Xe đạp
Website
shopnhatviet.com
ôi vãi thật, giống hệt bà chị tui
Con gái đầu của 2 anh chị cũng đi học lớp 1 rồi
Chị thì ở nhà nội trợ chăm con, anh thì đi làm kiếm tiền
Nhưng mỗi lần mình ý kiến bảo chị đẻ đứa nữa đi cho vui cửa vui nhà
Bà ấy lại gạt phăng đi
Haizz, mình khuyên nhủ tâm sự bà ấy nhiều lần rồi
nhưng vẫn ương bướng lắm không chịu đẻ tiếp
Cũng chẳng hiểu tại sao nữa, chắc do sợ đẻ ý...
Thôi thớt cố gắng nhé, đứa đầu mới 2 tuổi thì đẻ ra nuôi 1 thể
Về già con cháu đông vui mới thích
Chẳng bù cho mình thích đẻ 3 đứa mà kinh tế chưa cho phép=))

Hieumos

Xe container
Vợ cụ đang trẻ, mà đẻ đái thì mất hết cả tuổi thanh xuân của phụ nữ. Nếu vợ chồng cụ còn trẻ thì cứ để vài năm nữa cũng chẳng muộn.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ vợ chẳng lẽ ép vợ?
Hãy thuyết phục vợ là cụ có mã gen tốt, ko nên lãng phí. Thiệt cả gia đình và xh trong tương lai.

xegiacmo

Xe container
Con mới 2 tuổi thì chưa vội , 4-5 tuổi cho nhàn , cơ bản tối thiểu 2 con , có điều kiện thì hơn nữa . Nói gì thì nói nhà đông ae cũng là 1 ưu thế :D
Nhà em 3 ace , hồi xưa sinh 3 phụ huynh bị kỉ luật khổ lắm nhưng giờ vẫn thấy sướng thì lời được 1 đứa con là em :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Từ từ có thể vợ cụ sẽ thay đổi. Xưa e cũng chỉ nghĩ đẻ có 1 đứa, vì cũng sợ đẻ, sợ nuôi. Thế mà giờ lại thích thêm đứa con gái nữa (la 3 co đấy :D)