[Thảo luận] Lại vấn đề gửi xe trên phố ở Hà Nội

theanh212

Xe điện
Kính chào các cụ.
Việc xảy ra cũng đầu tháng 2 rồi nhưng giờ em mới có thời gian chia sẻ. Vẫn cái việc gửi xe ở Hà Nội sau quyết định tăng phí trông giữ xe của bác # thôi.
Số là hôm mùng 1 tháng 2 khoảng 9h em có việc ra 40 Hàng Bài xin cái AB Trung Quốc, đi đến đấy nó ko cho gửi bảo ra ngã tư Lý Thường Kiệt để gửi. Em chạy xe ra ngã tư, rẽ trái thấy có vạch để xe nhưng hết chỗ, trước cái quán cafe gì to to ( hình như cafe Seuol hay sao ấy), khoảng giữa 2 chỗ kẻ vạch, em vội quá để đại vào, trong lòng cũng sợ bị xxx kéo đi nhưng cũng liều xem, em cũng cố tình đứng lại ngó nghiêng xem có ông trông xe nào chạy ra thì gửi luôn cho lành, nhưng chẳng thấy ai cả nên bỏ đại đấy. Vào làm việc khoảng 2 tiếng trong lòng thấp thỏm ko hiểu ra còn xe mình ko ( em sợ xe bị kéo đi mà). Lúc xong việc lao ra ơn giời vẫn còn xe. Em đến bên xe cũng ngó nghiêng xem có ông nào trông ko thì cho ít tiền, chẳng thấy ai nên lên xe phóng đi luôn. Về đến chỗ thằng bạn chơi thì mới phát hiện ra phần cửa lái bị mấy vết cạo chắc bằng chìa khóa rất dài và rất xa. Tức quá mà ko biết làm sao. Bọn nó khốn nạn thật. Chắc tưởng em ko chịu trả tiền trông xem nên làm vậy.
Việc thứ 2. Sau đó mấy ngày phải đưa vợ đi ra Phòng khám 56 Hai Bà Trưng khám thai. Đưa vợ vào xếp hàng xong em rẻ Hỏa Lò đỗ, nhưng hết chỗ đỗ, vậy đánh tiếp xe ra ngã tư Lý Thường Kiệt (giao cắt với Thợ Nhuộm) đỗ, vừa dừng xe lập tức có một anh bảo vệ chạy ra hỏi đỗ bao lâu thì xin 70k 2 tiếng. Nhưng vợ khám bị lưu nên phải làm thủ thuật luôn nên đến chiều khoảng 5h mới ra lấy xe bị các anh ấy xin thêm 150k nữa, mặc cả mãi mới được giảm 20k ( đấy là các anh ấy bảo các anh ấy sẽ bù hộ 20k tiền túi!!!). Em cũng muốn làm găng nhưng vì phải lấy xe đưa vợ về nhà nên phải chấp nhận, nhưng trong bụng tức như bò đá. Biết thể này em bỏ xừ nó việc ra làm thằng trông xe có lẽ vài năm cũng làm được vài miếng đất Hà Nội chứ.
Vài dòng chia sẻ với các cụ cho đỡ tức, và cũng rút kinh nghiệm với nhau luôn.
Cảm ơn các cụ nhiều.
Vợ 2 em là Aveo màu đỏ đun mới cưới tháng 11 năm ngoái.
Tiện đấy cho em hỏi có cụ nào còn thừa cái logo OF ko cho em xin cái dán vào cho giống đồng bọn :D

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Bác muốn rút kinh nghiệm gì đây ạ? :P Đỗ xe ở trung tâm buộc phải thế, k thích thì đỗ chỗ khác vậy. Hà Nội bây giờ và trứoc đó nó thế.

LuckyCar

Xe container
Bủ mợ, tuần sau em cũng phải đưa vợ đi đến chỗ phòng khám này, cụ nào thạo chỉ em chỗ gửi với.

Jaispierre

Xe buýt
Chia sẻ với cụ Chủ top, lần sau vào trung tâm cụ bắt taxi đi cho tiện, đỡ phải mang cục tức thế này

xe muon

Xe tăng
Kính chào các cụ.
Việc xảy ra cũng đầu tháng 2 rồi nhưng giờ em mới có thời gian chia sẻ. Vẫn cái việc gửi xe ở Hà Nội sau quyết định tăng phí trông giữ xe của bác # thôi.
Số là hôm mùng 1 tháng 2 khoảng 9h em có việc ra 40 Hàng Bài xin cái AB Trung Quốc, đi đến đấy nó ko cho gửi bảo ra ngã tư Lý Thường Kiệt để gửi. Em chạy xe ra ngã tư, rẽ trái thấy có vạch để xe nhưng hết chỗ, trước cái quán cafe gì to to ( hình như cafe Seuol hay sao ấy), khoảng giữa 2 chỗ kẻ vạch, em vội quá để đại vào, trong lòng cũng sợ bị xxx kéo đi nhưng cũng liều xem, em cũng cố tình đứng lại ngó nghiêng xem có ông trông xe nào chạy ra thì gửi luôn cho lành, nhưng chẳng thấy ai cả nên bỏ đại đấy. Vào làm việc khoảng 2 tiếng trong lòng thấp thỏm ko hiểu ra còn xe mình ko ( em sợ xe bị kéo đi mà). Lúc xong việc lao ra ơn giời vẫn còn xe. Em đến bên xe cũng ngó nghiêng xem có ông nào trông ko thì cho ít tiền, chẳng thấy ai nên lên xe phóng đi luôn. Về đến chỗ thằng bạn chơi thì mới phát hiện ra phần cửa lái bị mấy vết cạo chắc bằng chìa khóa rất dài và rất xa. Tức quá mà ko biết làm sao. Bọn nó khốn nạn thật. Chắc tưởng em ko chịu trả tiền trông xem nên làm vậy.
Việc thứ 2. Sau đó mấy ngày phải đưa vợ đi ra Phòng khám 56 Hai Bà Trưng khám thai. Đưa vợ vào xếp hàng xong em rẻ Hỏa Lò đỗ, nhưng hết chỗ đỗ, vậy đánh tiếp xe ra ngã tư Lý Thường Kiệt (giao cắt với Thợ Nhuộm) đỗ, vừa dừng xe lập tức có một anh bảo vệ chạy ra hỏi đỗ bao lâu thì xin 70k 2 tiếng. Nhưng vợ khám bị lưu nên phải làm thủ thuật luôn nên đến chiều khoảng 5h mới ra lấy xe bị các anh ấy xin thêm 150k nữa, mặc cả mãi mới được giảm 20k ( đấy là các anh ấy bảo các anh ấy sẽ bù hộ 20k tiền túi!!!). Em cũng muốn làm găng nhưng vì phải lấy xe đưa vợ về nhà nên phải chấp nhận, nhưng trong bụng tức như bò đá. Biết thể này em bỏ xừ nó việc ra làm thằng trông xe có lẽ vài năm cũng làm được vài miếng đất Hà Nội chứ.
Cảm ơn các cụ nhiều.
Tiện đấy cho em hỏi có cụ nào còn thừa cái logo OF ko cho em xin cái dán vào cho giống đồng bọn :D
Cụ muốn làm cũng kô dễ đâu nhé:))

ozzfan

Xe tải
Đi thế này thì đi taxi rẻ hơn thật. Chỗ Hỏa Lò sao cụ không vào Hanoi Tower mà gửi hoặc chạy lòng vòng chỗ nào có biển với vạch đỗ thì chui vào đấy cho lành, lấy vé cẩn thận.

Toyota Celica

Xe container
Cụ nộp Civi cho em nhé , mai em gửi cậu em họ trưởng bản trông xe gần trung tâm , rồi cậu ấy duyệt qua trước khi gửi lên cậu gì ở trên bồ hồ ,

Nghề trông xe bây giờ hot quá ,

Sắp tới em định đầu tư mở lớp dạy trông xe , cấp chứng trỉ đàng hoàng , có cụ nào tham gia với em ko

blackpaint

Xe container
Dưới 5km thì em nghĩ cụ nên đi taxi vì đi xe mình tìm chỗ gửi nhiều khi cực khó, tìm được chỗ đỗ xa phải đi bộ cũng khổ. Với lại tiền gửi xe bây giờ quá tội cụ ạ.

Tungld

Xe tăng
Cty em đang để ko tầng hầm nhà B4 Kim Liên. Em thấy phí quá nên có ý định làm bãi gửi xe khoảng dc 50 xe
Hiện tại em đang cho lắp đèn chiếu sáng, bình bọt, đường lên xuống tách riêng.
Sang đầu tháng sau là gửi đc rồi

Dungha

Xe điện
Trước em cũng phải đưa vợ lên đấy khám thai. Nhà có xe toàn phải đi taxi. Bệnh viện thì không cho vào. Mà mình bảo vào đón bệnh nhân rồi ra ngay bọn bảo vệ cũng không cho vào. Bọn nó bựa thật đúng hôm Hà Nội có bão mà các sản phụ phải bế con cầm ô đi ra cổng bệnh viện.
PS trước lục vào em chủ định bọn bảo vệ cho vào thì lúc ra mình sẽ bo cho chúng nó 100k cho 10' vào đón vợ mà chúng nó lại không cho vào.
Đi taxi thì toàn bọn lái láo đánh võng liên tục, phi ầm ầm rồi lẩm bẩm kêu đường đông. Em bảo chúng nó vợ tao đang bị dọa sảy thai, mày lái cho cẩn thận mà không ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

ThanCui

Xe tăng
Ông anh em mới sắm con xe xin đỗ trên đó cũng bị ăn mấy đập bằng mũi dao vào lắp capo nhìn rất thảm, theo thông tin vỉa hè thì bọn đập thường là TTGT hay đội TT Phường, mấy lần em vác xe đỗ đúng chỗ đó để rình nhưng chưa tóm được , nếu bác nào có camera khi đỗ xe trên phố nhớ bật, khi có hình ảnh rồi gửi cho e , e xin hậu tạ bằng voka

DTV

Xe tăng
Chỗ em ở Bùi Thị Xuân, đang yên lành vì có Công ty làm dịch vụ trông xe, nay vì quyết định quỷ quái của Thành phố lại thành phố cấm dừng đỗ. Đang đau hết cả đầu vì phải tính xem xe của khách đến phải để ở đâu :(. Đi 4b ở Hà Nội khốn nạn thật!

10kg

Xe tải
Chia buồn với chủ thớt về tai nạn ở cả V1 và V2.
Sống ở Vịt bây giờ lộn xộn, loạn lạc quá.

tdang1

Xe tăng
Gửi xe bây giờ nó khổ thế đấy ạ... Em cứ nhẩy taxi cho lành :)

puremoon

Xe buýt
Bủ mợ, tuần sau em cũng phải đưa vợ đi đến chỗ phòng khám này, cụ nào thạo chỉ em chỗ gửi với.
Ở ltk cụ cứ xông vào pacific cho e. Vừa rẻ vừa yên tam. Ko có ra chợ âm phủ. Ko ra chỗ gần melia. Bí nữa ra nhà cung. Toàn chỗ đỗ ngon mà.

TapLai1989

Xe hơi
bác phi vào chỗ siêu thị plaza Tràng tiền rồi đi lên tầng 1,rồi ra đi bộ 1 tý,bác gửi ở hầm để xe thì vô tư mà.yên tâm nó không dám chém đâu.hoặc bác có thể gửi ở bệnh viện Viêt Nam_Cu Ba 37 Hai Bà trưng.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Saclo

Xe tăng
Kính chào các cụ.
Cảm ơn các cụ nhiều.
Sản C thì cụ có thể đỗ ở Tháp HN nếu còn chỗ đỗ . 40k đỗ cả ngày . Hoặc cụ cứ đánh xe vào viện bảo vào đón người nhà là vào được thôi cụ nhé

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đi xe 4B ở HN khổ thế đấy ạ, đủ các thứ rơi vào đầu !

NHON 2012

Xe điện
Vào trung tâm lành nhất là đi con 20 chỗ ngồi 80 chỗ đứng, chẳng sợ bố con chú nào