[Thảo luận] [Lái mới]Hôm nay em tí nữa thì phải trả học phí đắt :-(

vietpt87

Xe hơi
Chả lả thế này, em mới có vợ 2 dc gần 1 tháng thôi. Được ngày chủ nhật đẹp trời thì mẫu hậu ra chỉ thị đưa ra chợ Bưởi để mua đồ trồng rau, đường bưởi thì rõ là đông rồi, em dừng có tí thôi nhưng vẫn phải ngó trc ngó sau đề phòng gặp mấy chú Hugo, thả mẹ em xuống đầu chợ cây ở Hoàng Hoa Thám, xong em phi thẳng xe vào sâu vào Hoàng Hoa Thám rồi tự dưng nghĩ thế nào lại quay đầu xe đi chiều ngược lại, quay đầu xong đi dc 1 đoạn thì thấy quái sao chỉ có mỗi mình mình đi chiều này thế, linh tính thế nào em lại cho xe quay đầu lại đi đúng chiều, lúc đang quay xe thì có cô bán hàng bảo : đường này cấm ô tô chiều ngược về Hoàng Quốc Việt đấy cháu ơi, ra là bị tóm ngay đó :) ( thú thật là em trc toàn đi xe máy nên có để ý mấy cái biển cấm đó đâu, giờ đi ô tô thì ko biết cấm chiều như thế trên hoàng Hoa thám ) .... Cũng may em có quý nhân phù trợ nên ko bị dính quả đi vào đường cấm ( e thề là em ko biết dg cấm và cũng chả hiểu sao minh lại quay đầu lại :( ).... Về nhà đến giờ em vẫn thấy sợ, nghĩ quả đấy mà bị tóm thì xác định luôn :(.
Đó em có câu chuyện nhạt muốn kể cho các cụ về những bơ ngỡ của lái mới là em... Em nghe các cụ phạt đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

trancongdung

Xe điện
là 1 kinh nghiệm quý báu, phải luôn quan sát cụ ạ. giao thông việt nam là 1 trận địa đấy. dù sao cũng chúc mừng cụ

tuanthanhcenter

Xe tải
cụ phải nhìn biển chứ? Chuyện hơi nhạt thật

Forzet

Xe máy
Cụ chủ mua bằng hết bao nhiêu vậy O_o!! Từ lúc có bằng B2 xong là em đi xe máy an toàn hơn hẳn, lúc nào cũng nhìn biển ở bất kỳ đoạn đường nào.

hoanglee94

Xe tăng
Cụ chủ đi từ Thuỵ Khuê lên thì có biển gì hở các cụ :)

htlongbien

Xe điện
cụ phải nhìn biển chứ? Chuyện hơi nhạt thật

Nói là nhìn biển báo thì vô cùng lắm, đôi khi vì thói quen, vì lơ đễnh chuyện gì đó...mà mình hồn nhiên như cô tiên là chuyện vưỡn có thể xảy ra, và đã nhìn biển thì chả mấy ai cố tình...Đã nói là lái mới chẳng may mờ, nhưng như thế cũng là may rồi đấy, vì ngoài xxx ra còn yếu tố ANGT nữa.

Những chia sẻ trên đây cũng là bài học kinh nghiệm chia sẻ với nhiều người- OF này cũng còn rất nhiều người chưa biết lái xe 4b, mới lái xe 4b nên cụ chủ chia sẻ cũng tốt; cụ tuanthanhcenter có dám chắc là cụ chưa bao giờ bỏ sót biển báo?

Chỉnh sửa cuối:

vietpt87

Xe hơi
Thưa các cụ, em không mua bằng ạ, em học bên c500 mà. Em đọc kĩ lại em mới để ý là em viết sai, toàn bộ câu chuyện là em nói về đường Hoàng Hoa Thám và chợ Bưởi ạ... Em đi từ Bưởi rẽ vào Hoàng Hoa Thám thì đâu có biết cái biển báo chiều ngc lại đâu ạ.

hoanglee94

Xe tăng
Thưa các cụ, em không mua bằng ạ, em học bên c500 mà. Em đọc kĩ lại em mới để ý là em viết sai, toàn bộ câu chuyện là em nói về đường Hoàng Hoa Thám và chợ Bưởi ạ... Em đi từ Bưởi rẽ vào Hoàng Hoa Thám thì đâu có biết cái biển báo chiều ngc lại đâu ạ.
Cụ chẳng viết sai gì cả
:) chả qua người ta đọc không hiểu thôi

anhtho

Xe ngựa
Lái mới thế là thường, mà đó cũng không phải là quá đắt nếu cụ bị dính, nó cũng chỉ một vài hộp sữa thôi. Chúc cụ lái xe an toàn.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
May nhé bác. Kiểu gì đu ở HN bác cũng nộp học phí đôi lần, cũng là để cẩn thận hơn. :D

luudesign

Xe hơi
Bình thường mà cụ, sai thì sửa và cũng là bài học cho các OF mới lái. Đôi khi có nhiều chuyện mà tài già còn dính chứ không ai nói hay được cả. Cái may nhất của cụ là do quý nhân phù trợ chưa gặp loại DOG nào nhân tiện việc sai của cụ mà nó lăn vào ăn vạ thì lúc đó chuyện của cụ lại thêm được tí mắm, muối có khi lại sôm ngay ý mà. nhân tiện đây em thấy có nhiều cụ đi cầu vượt đường 5 qua cầu Vĩnh tuy cũng phi ngược đường ầm ầm như đúng rồi. mình đá pha thì lại nháy lại như mắng mình ... chán cái sự sai lại còn bày đặt .....Có cụ nào trên này mà nhầm thì vào cho em xin li Rượu nhé.

Vova

Xe container
Thực ra cụ chủ bảo là toàn đi xe máy nên không chú ý biển là chưa được hợp lý cho lắm. Em kể cả lúc đi xe máy vẫn cứ ngắm nghía biển bảng như là khi lái 4 bánh, sau có việc đi 4 bánh qua đấy cũng đỡ bỡ ngỡ hơn :).

SienaHLX1.6

Xe tải
Cụ có 3 lỗi nhé, lỗi thứ 1 là cụ quay đầu khi chưa được phép quay, sau khi quay xong thì cụ lại đi vào chiều cấm ôtô, sau khi phát hiện ra mình đi vào chiều cấm ôtô cụ lại phạm lại lỗi quay đầu mà chưa được phép quay ;)). Nặng lắm đấy nhé :P

mai.thanh10

Xe container
Đầu tiên, cụ dính lỗi quay đầu ơ chỗ không được phép quay, sau là lỗi đi vào đường cấm, cuối cùng là lỗi quay đầu ở chỗ không được quay. Lỗi đầu tiên dẫn đến các lỗi sau. Cụ học luật thì phải biết thừa là chỗ nào được quay chứ, chỉ ở chỗ đường giao nhau và những nơi có biển cho phép, mà ở nhưng chỗ này thì kiểu gì cũng có biển cấm (nếu là đường cấm) suy ra cụ không chắc luật hoặc lúc thi có chống trượt.

Nam_6600

Xe tải
May cho cụ chủ nhá , cái này tuy hơi nhạt :) nhưng mà lại là kinh nghiệm quí báu cho ai mới lái, vì đi 2b đang quen, nhảy lên điều khiển 4 b khác nhiều lắm, phải quan sát kĩ và cẩn thận hơn rất rất nhiều

Bo_Tun

Xe buýt
Thực ra cụ chủ bảo là toàn đi xe máy nên không chú ý biển là chưa được hợp lý cho lắm. Em kể cả lúc đi xe máy vẫn cứ ngắm nghía biển bảng như là khi lái 4 bánh, sau có việc đi 4 bánh qua đấy cũng đỡ bỡ ngỡ hơn :).
Đúng là nhiều người đi 2b không để ý bảng biển gì mà cụ. Từ hồi chuyển sang 4b em cũng mới bắt đầu để ý biển hic

lukytran

Xe tải
Nói chung là cứ phải nộp học phí thì nó mới vỡ vạc ra cụ ạ.
Có hôm xe em gần hết đăng kiểm, xxx nó dừng lại, sờ túi thì quên mang giấy tờ, trong túi thì có mỗi tờ 500k, móc mãi cuối cùng may có tờ 200k còn sót trong cốp phụ đưa cho xxx đi cho nhanh.

chimchich07

Xe buýt
đi xe máy thì cụ không phải để ý đến biển nhiều,giờ đi ô tô thì cụ phải chú ý biển báo không là mất tiền ngay

Pumzen

Xe ba gác
Chuyện này kể cũng nhạt. Theo kinh nghiệm của tớ khi đã ngồi sau vô lăng mình phải lập trình tuyến đường đi của mình khi đó vừa tích kiệm thời gian cũng như xăng xe. Đương nhiên lái xe là phải quan sát biển báo rồi. Sau này bạn đi chắc sẽ còn vấp nhiều sự cố nữa, xxx ở k những ở khắp nơi mà có khi lưu động cả ở trên đường.

huyphuong127

Xe tải
đi xe máy thì cụ không phải để ý đến biển nhiều,giờ đi ô tô thì cụ phải chú ý biển báo không là mất tiền ngay
Quay đầu giữa đường thì lấy đâu ra biến để nhìn ạ. Trên OF chúng ta đã có thớt hỏi về chuyện này rồi, nhưng rồi cũng chả có câu trả lời.