[Thảo luận] Lại là điểm quay đầu đèn xanh đỏ Bộ Công An - Phạm Văn Đồng – xxx phải trả em giấy tờ

tranhoangminh

Xe container
e cám ơn các cụ nhiều, e hay đưa vợ sang ngoại ở ĐA, e toàn chạy đường đê, cho thoáng với đỡ gặp xxx.

TranHa

Xe máy
Cụ chủ ko bị xxx bắt chẹt lỗi vớ vỉn, nhưng chính cái lập luận của cụ chưa rắn và chưa chuẩn nên mất dững 10'. Em đi qua chỗ này giờ chỉ 1 câu thôi, ko phải dừng xe vào lề đường mà hạ kính xuống thả 1 câu rồi đi luôn!
Bác nói như thế nào vậy ? Cho anh em học vơi

cuonglinh

Xe hơi
đúng luật mà làm

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chủ xương quá xxx không sơ múi được gì nên "tha" ý mừ

jupitercocs

Xe buýt
Hôm qua (22/4) em có việc đèo nhạc phụ nhạc mẫu đi Đông Anh theo đường này. Qua đèn xanh đèn đỏ, em thấy không có biển phân làn, đèn thì không sáng, vạch rẽ trái trên đường thì mờ thế là em cứ làn sát giải phân cách thẳng tiến. Vừa qua khỏi chỗ giao cắt thì có 1 chú áo vàng (xxx1, thượng úy, cao gầy) ra chặn xe lại đòi kiểm tra giấy tờ.

Em: có việc gì thế anh?

Xxx1: Anh đi thẳng vào làn rẽ trái, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ

Em đưa luôn cho xem và nói tôi thấy vạch trên đường bị mờ, không thấy đây là mũi tên chỉ hướng nào.

Xxx1: Đây là việc của giao thông công chính, còn chúng tôi là công an không có trách nhiệm về việc này.

Nói đoạn xxx1 đưa luôn giấy tờ của em cho xxx2 (trung úy) chú này béo và rất hung hăng.

Xxx2: Anh đi sai làn đường, lỗi này phạt 1.2 triệu và giữ bằng lái 30 ngày.

Em: Vạch kẻ trên đường bị mờ, các anh không có quyền phạt. Nhiệm vụ của các anh là hướng dẫn giao thông chứ không phải thấy vạch mờ rồi đứng đây bắt người vi phạm. Mời anh đi cùng tôi ra xem lại vạch.

Xxx2: Anh đi ra chụp ảnh, tôi không ra xem với anh.

Em: Tôi không chụp, anh đi cùng tôi ra xem.

Lằng nhằng mấy phút, em bảo các anh lập biên bản để tôi đi, còn tôi sẽ ghi vào biên bản ý kiến người vi phạm là vạch kẻ đường mờ.
Xxx2: Anh tưởng anh thích ghi gì vào đây thì ghi à? Anh chỉ có quyền ghi tôi công nhận lỗi vi phạm.

Hài quá các cụ ạ. Em sơ suất không ghi âm đoạn này vào, không thì chú này chắc phải đến tận nhà em xin lỗi mất.

Em: Tôi sẽ ghi ý kiến của tôi, ngoài ra tôi cũng sẽ ghi các anh không hoàn thành nhiệm vụ chỉ dẫn phân luồng giao thông mà lại đứng ở đây để rình phạt người vi phạm.

Xxx2 vẫn dấm dứ cái biên bản ra dọa còn bảo em về học lại luật ;)). Trong lúc đó thì nhạc mẫu em cứ năn nỉ thôi các cháu thông cảm thế lọ thế chai. Em mới bảo mẹ cứ đi ra để họ lập biên bản.

Chả hiểu trông mặt em thế nào mà em xin biên bản mãi chú xxx2 cũng không dám viết rồi đẩy cho một đồng chí xxx3 già già cỡ thiếu tá, trung tá gì đó ra giải quyết (chắc là đội trưởng). Chú này chắc luyện được kungfu cao nên nói năng rất nhỏ nhẹ (hoặc là thấy bố mẹ em ở đó), đại ý là chú cũng hơn 50 tuổi, chú dừng xe cháu lại là có lý. Em mới nói là bố mẹ cháu đây cũng hơn 60 tuổi rồi, đều nhìn thấy vạch kẻ đường kia bị mờ, còn chú lập biên bản thì để cháu ghi ý kiến người vi phạm. Đoạn này cũng hài, xxx3 nói là cháu ghi cũng được nhưng chỉ được ghi vào mặt sau :D. Em mới lấy tờ biên bản trắng ra chỉ thế lời khai người vi phạm ở đây thì ghi cái gì thì xxx3 này không trả lời được.

Được 1 lúc thì xxx1 bảo em đi cùng ra xem lại vạch, ra đến nơi xxx1 bảo vạch rõ thế kia còn gì.

Em: tôi thấy vạch bị mờ không nhìn rõ hướng đi. Các anh cứ lập biên bản để tôi ghi ý kiến.

Thế nào mà quay về chỗ xxx3 thì thì các chú trả lại giấy tờ. Rồi bảo là mấy xxx nói là thiếu gì cách nói, sao cứ phải tranh luận gay gắt. Em cũng không nói gì nữa và đi thẳng.

Chuyện kể thì dài nhưng cũng chỉ mất đúng 10 phút là cả nhà em lại lên đường. Em cũng không hiểu sao các chú này không dám lập biên bản khi em đề nghị. Một là các chú thấy vạch mờ thật nếu lập biên bản sẽ không đúng và có thể bị kỷ luật, hai là sợ tranh luận với em lâu quá mất thời gian không tóm được các bác khác. Em cũng thấy đi qua đây có mấy cụ bị dừng, có cụ cứ thế phi vèo qua thì thoát, có cụ bị dừng lại nhưng thấy làm việc kín kín, chắc là mất ít xèng cho xxx.
tháng 3/2011 mình bị xxx bóp *ái ở chỗ này mất 4 lít , xe biển tỉnh mà ! Bây giờ vưỡn tức anh ách !

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
cái chỗ đẻn xanh-đỏ đoạn đi qua ngã 3 HQV-PVD hướng HQV-CTL e thấy nhiều xe bị xxx vẫy xong cứ thế oánh lái đi thẳng chả thèm rẽ vào, xxx muối mặt lại đi vào nhìn stupid ko đỡ đc, giờ lại căt cử thêm 1 đ/c xxx chốt ở đoạn trên cách mấy chục mét để gọi lại lần nữa nếu ko tấp lề .

NFSVN

Xe buýt
Từ hôm hết đèn xanh đỏ, em thấy đường này bớt tắc hẳn. Vì mỗi BCA mà đường tắc và xxx được phép gặt.

xedieu

Xe cút kít
NFSVN nói:
Từ hôm hết đèn xanh đỏ, em thấy đường này bớt tắc hẳn. Vì mỗi BCA mà đường tắc và xxx được phép gặt.
Cái chiều CTL về nội thành có công kha khá của em đoá. Chiều ngc lại thì ko đc vì sếp nhớn ko like! ;)

thienphuc

Xe điện
các cụ cho em hỏi tí, buổi tối cháu đi làm thêm về.. cháu đi 2B ạ... đi đường PVD hay bị xxx Cơ Động vịn là đi sai làn( nói cháu đi xe máy mà đi vào làn Xe khách, xe tải xe ca) và vòi vĩnh ăn tiền...
Cháu đi xe máy như thế là có sai không và nếu sai thì bị lập biên bản phạt bao tiền ... hoặc là cãi thế nào ạ.. chư cháu sinh viên đi làm thêm về tối, đi vào làn trong cùng bé tí thì bao giờ mới về tới nhà và cháu rất hay bị xx CD vịn...

nói thật với bạn chứ nếu mình đi 2b mình sẽ đi làn trong cùng chẳng xấu hổ gì vì đi đường đó nó an toàn cho cái mạng sống mình.nếu bạn có dịp ngồi lên 4b đi thử cái làn ý thấy 2b đi trước nó ức chế thế nào.đi đường đã căng thẳng mệt mỏi lại gặp mấy ông 2b còi các kiểu k tránh k lẽ lán trái rồi ép mấy ông vào vệ thì lại bảo là hung thần.giả sử đường bạn đang đi có ai đi trước ép k cho bạn đi bạn có tức k ?làn đó toàn dành cho ng kiếm cơm nuôi gđ thôi chứ k có ng đi chơi nên k có nhiều thời gian nhẫn nại đi sau 2b đến hết đoạn đường đâu

ValkyrieLenneth

Xe tăng
*3 ngày sau dọn xe, phát hiện bên ghế phụ có quả bộ đàm. Kiểm lại thì thấy có mỗi lãnh đạo nhà e ngồi vị trí đấy nên chắc chắn là của đồng chí xxx1 bỏ quên. Chẳng lẽ e nói vài câu mà sợ dã man vậy ạ???
Hôm qua e có đứng quan sát vài đồng chí xxx gần nhà e thì thấy đều dùng bộ đàm loại này, hehe.
Em thích quả này, cụ để trên xe lâu lâu bật hóng xem chốt chặn hay XXX đang làm trò gì thì né cho tiện :))

Mr.Cule

Xe tải
Em nghĩ để tranh luận được với chúng nó thì phải có tuổi rồi, chứ trẻ như em thì chúng nó coi khinh lắm, mẹ, bọn chó ấy khinh người vãi đạn. Mấy lần đôi co còn dọa tao chẳng ngán gì thằng nào, rồi thế lọ thế chai. Em bảo lập biên bản tôi kí. Thế là mất toi củ rưỡi.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
cụ ngoan thế....đưa ngay giấy cho chúng nó.thật là:-?.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
Em nghĩ để tranh luận được với chúng nó thì phải có tuổi rồi, chứ trẻ như em thì chúng nó coi khinh lắm, mẹ, bọn chó ấy khinh người vãi đạn. Mấy lần đôi co còn dọa tao chẳng ngán gì thằng nào, rồi thế lọ thế chai. Em bảo lập biên bản tôi kí. Thế là mất toi củ rưỡi.
đấy là minh sai thật thì chịu thôi cụ ạ.chứ cứ bắt láo xem,ghi âm chụp ảnh ghi hình vào thì có mà lại cho đi nhanh.

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ ơi thế bây giờ cái đèn đỏ ấy nó kẻ lại mũi tên rẽ trái dưới đg rồi thì có pải đi theo nó ko ạ. E thấy ở thớt này các cụ nói là ko có biển 411 nhưng có mũi tên dưới đg và đèn đỏ lệch pha thì pải tuân theo, có đúng ko ạ !
http://www.otofun.net/threads/356169...n-dum-em-voi-a

hoan_meci

Xe tải
Website
mannhuapvc2000.blogspot.com
mập mờ đánh lạn con đen đây mà
ăn được thì ăn
không thì thôi
dừng xe lại vòi được thì vòi
em cũng hay đi qua đoạn này
nhìn các chú kiến vàng mà gét

huyhoang7787

Xe máy
Các bác chú ý nhé! bây giờ xxx chuyển sang bắn tốc độ ở chân cầu vượt mai dịch hướng từ Phạm Văn Đồng sang Phạm Hùng, chim mồi là xe CR-V màu đen biển số 29A 460.79, sang bên kia cầu 100m sẽ có xxx chặn bắt, các bác rụng như sung (trưa nay lúc 12h đang bắn), đen cho hội CR-V nhà em quá! Các bác nhớ đi đúng tốc độ và không vượt trên cầu nhé! em có clip đàng hoàng nhưng chả biết post thế nào, hic

xedieu

Xe cút kít
Chim mồi? Nó đứng im hay rủ các cụ đua cùng mà là chim mồi?

Mà cầu này thì vượt trên cầu vô tư, sao lại sợ nhỉ?

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

cargoman

Xe điện
Chiều PVĐ - cầu TL làn trái sát giải phân cách vẫn có vạch rẽ trái mờ (nhưng vẫn nhận ra là vạch) thì không biết có cãi được không các cụ?