Lại là 1 vụ đâm xe caught from drive-cam

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Em chẳng muốn SPAM nhưng xem thấy "có thông tin" nên post lại.
Cái video này có vẻ ở bên Tung Của: 1 xe đâm phải vật thể trên đường => nổ lốp mất lái => gây tai nạn!
[video=youtube;SUF3Y7H3JZ0]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=SUF3Y7H3JZ0[/video]

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Em thấy xe lắp cam phải đi đến 90km/h chứ chả chơi , mà xe kia còn vượt cái vèo, nên đâm như thế chắc khó toàn mạng.

jason_dang

Xe hơi
chắc là toi rồi cụ nhỉ

cuongcao113

Xe tăng
Tung của bèo nhất cũng toàn vít 120km/h thôi .
Em shenzhen rồi em biết.
Quả rồi chắc bác tài khó qua.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Nếu ko có vỉa chắn bên đường có lẽ nhẹ hơn các bác nhỉ?

sodiachinh

Xe buýt
Bác tài xử lý như vậy (đánh lái sang trái để né) là chưa "chuẩn"

Lẽ ra khi phát hiện ra sự cố phía trước, thì phải giữ thẳng lái và đạp phanh hết cỡ

Nếu đánh lái sang trái thì có thể gây lật xe (xe bus, chở nhiều người - em dự là như thế), hậu quả sẽ nghiêm trọng hơn rất nhiều (rất may mà xe không bị lật).

Nếu đánh lái sang trái có thể gây nguy hiểm cho các xe đang đi phía bên trái, trong trường hợp này là chiếc xe 4 chỗ màu trắng phía sau đang băng lên (cũng rất may là va chạm với xe đi sau, bên trái đã không xảy ra)

Em đi SUV nên cực kỳ thấm nhuần nguyên tắc : khi có sự cố phía trước thì thẳng lái - đạp phanh hết cỡ - không đánh lái để lách.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Em cũng thấy xử lý như cụ hợp lý với xe to.
Thế giả sử mình ngồi trong cái xe bị nổ lốp mất lái thì xử lý thế nào là ổn nhất cụ nhỉ?
Bác tài xử lý như vậy (đánh lái sang trái để né) là chưa "chuẩn"

Lẽ ra khi phát hiện ra sự cố phía trước, thì phải giữ thẳng lái và đạp phanh hết cỡ

Nếu đánh lái sang trái thì có thể gây lật xe (xe bus, chở nhiều người - em dự là như thế), hậu quả sẽ nghiêm trọng hơn rất nhiều (rất may mà xe không bị lật).

Nếu đánh lái sang trái có thể gây nguy hiểm cho các xe đang đi phía bên trái, trong trường hợp này là chiếc xe 4 chỗ màu trắng phía sau đang băng lên (cũng rất may là va chạm với xe đi sau, bên trái đã không xảy ra)

Em đi SUV nên cực kỳ thấm nhuần nguyên tắc : khi có sự cố phía trước thì thẳng lái - đạp phanh hết cỡ - không đánh lái để lách.

sodiachinh

Xe buýt
Em cũng thấy xử lý như cụ hợp lý với xe to.
Thế giả sử mình ngồi trong cái xe bị nổ lốp mất lái thì xử lý thế nào là ổn nhất cụ nhỉ?
Giữ thẳng lái - tuyệt đối không đạp phanh

mverick_bmt

Xe máy
e nghĩ cứ thẳng lái thôi , bẻ lái để né , tí nữa là tèo e vios đang lên . mà e thấy lạ , ở mình mà có tai nạn , dù ở đâu thì dân vô giúp rất nhanh . ở đây rất lâu sau lái xe mới xuống , các xe đi ngang qua , chả xe nào dừng lại . ngỡ ngàng @@

anhtho

Xe ngựa
Em thấy xe lắp cam phải đi đến 90km/h chứ chả chơi , mà xe kia còn vượt cái vèo, nên đâm như thế chắc khó toàn mạng.
Đường cao tôc của bọn này cho phép lên 120, vậy ông này phóng cũng phải ngót nghét 100.

Thiepk32

Xe tăng
nát bét chắc tài đi rồi.

MOTOYA

Xe tăng
ối.. thía thì còn gì là người nữa nhở??

nguyenhatan_ct

Xe tải
Đúng là bọn Tàu Khựa chúng nó chẳng có tí tính người nào cả, tai nạn xong cả người đi đường lẫn cái cụ đi xe đâm vào cũng ko xuống xem người ta thế nào mà.E cực ghét bọn Khựa

keptman

Xe buýt
Sợ quá, e cứ hy vọng có người đạp cửa chui ra mà mãi ko thấy --> chắc đi rồi.
Cái xe đâm khả năng là xe tải có 1 tài, chứ xe khách thì đã có người phi xuống các cụ nhỉ.
E 1 lần bị nổ lốp sau khi đang đi 80km/h ở đại lộ Thăng long, lúc đó e chỉ biết ghì chặt tay lái cho thẳng và đạp phanh rồi lại nhả...lại đạp đến khi dừng lại đc. may mà ko sao vì lúc đó e đang đi làn ngoài bên trái.
Hôm đó e còn chạy con xe tải nhỏ 8 tạ và trên xe có 100 két bia Hà nội cơ các cụ ah, đúng là hút chết.

Yêu Ô tô

Xe tải
ý thức của dân khựa đúng là đáng báo động

Tookies

Xe điện
hơ hơ, các cụ đang đi. trên làn 120km/h có dám dừng xem cho chú sau nó thúc *** không. Nhiệm vụ của cụ là gọi nhà chức trách thông báo thôi ợ.
Ở vn mình đường như đường làng, tai nạn GT, cháy nổ, bom mìn, cướp... toàn hóng xem mới đáng báo động về ý thức + an toàn.

vutamhoan

Xe tăng
Đúng là bọn Tàu Khựa chúng nó chẳng có tí tính người nào cả, tai nạn xong cả người đi đường lẫn cái cụ đi xe đâm vào cũng ko xuống xem người ta thế nào mà.E cực ghét bọn Khựa
Câu trả lời đây ạ:

hơ hơ, các cụ đang đi. trên làn 120km/h có dám dừng xem cho chú sau nó thúc *** không. Nhiệm vụ của cụ là gọi nhà chức trách thông báo thôi ợ.
Ở vn mình đường như đường làng, tai nạn GT, cháy nổ, bom mìn, cướp... toàn hóng xem mới đáng báo động về ý thức + an toàn.
Mịe, trên cao tốc gặp tai nạn mà không ngồi lại trên xe một lúc cho nó lan toả để phia sau vài km các xe đều đi chậm lại, xuống ngay thì có mà bán máu. Các cụ toàn độ hóng cao chửi người ta thì nhanh mà deck biết xem lại mình.