[Thảo luận] Lại đường 5 đây. Tình huống may mắn cho em.

LASER1.8

Xe tải
Sự việc nó dư thế này
Mấy hôm trước em đi đường 5 qua đoạn Hải Dương, hướng HP HN. Lúc đấy em đi chậm khoảng 60km/h làn trong bên tay phải. Đường khá đông cả đoàn xe nối đuôi vượt xe em. Tự nhiên cả đoàn xe đi chậm lại hóa ra đằng xa có chốt kiểm tra của xxx. (Cái này tâm lý lái xe, thấy xxx là sợ nên giảm tốc độ) Tình huống này cũng bất ngờ cả đoàn xe chạy chậm lại, e thì 1 mình một làn, đằng xa là xxx. E quyết định giữ nguyên tốc độ và vẫn đi làn mình đang đi để vượt qua khá nhiều xe làn bên trái. Lúc đấy em cũng phân vân vì biết đâu xxx bắt lỗi mình vượt phải nhưng vẫn quyết định tùy đen hay đỏ. Em cũng đọc nhiều bài trên này rồi nhất là bài của cụ NgocPhan nên cũng chuẩn bị tinh thần sẵn tuy nhiên em cũng hơi ngại một chút vì em mới mất bằng lái xe. E có cầm hồ sơ gốc trên xe nhưng em dự là cái này ko có ý nghĩa j đâu (Cụ nào biết xác nhận cho e cái này luôn cái). Y như rằng, 2 xxx tiến ra, 1 vẫy 2 e làn bên ngoài. 1 vẫy xe em. E đã ngẫm nghĩ kiểu này toi rồi đây. Đánh xe vào sát lề đường e chưa xuống xe vội thấy xxx đang tiến lại gần. Em hạ cửa kính xuống và hỏi:
Em: Em bị lỗi gì anh ơi.
xxx: a không có lỗi gì đâu, đi đi, chúng tôi bắt nhầm.
Em mắt chữ A mồm chữ O. Rõ ràng xxx vẫy em vào, bây h lại bảo nhầm. Em đã chuẩn bị tinh thần tranh luận, rồi xin xỏ, mất tiền thế mà bỗng nhiên lại được tha bổng. Hay là xxx nhìn thấy sau xe em có dán logo otofun, website dạy cãi hàng đầu Việt Nam nên chán không buồn kiểm tra. Chứ lúc đấy mà các chú kiểm tra giấy tờ là em teo ạ. May thế chứ lị, cám ơn otofun, cám ơn cụ NgocPhan nhá nhá.
Tiện đây cũng nhắc các cụ đi đường 5 cẩn thận đoạn Hải Dương. XXX bắt 2 chốt liền nhau đấy nhé. Em đi tiếp 1 đoạn khoảng 3km thì gặp 1 chốt xxx nữa bắt tiếp mấy xe. Bình thường toàn 1 chốt xxx, khi đi qua chốt tưởng hết rồi lái xe chủ quan và dính tiếp chốt thứ 2. Đoạn Hải dương này xxx hình như bỏ chốt đoạn nội thị thành phố Hải dương vì lái xe nhà mình biết hết rồi.

LivinaQB1239

Xe đạp
Hic, em cung muon co 1 cai logo dan sau mong ma chua biet lay the nao. Bon xxx day chuyen bat lao thoi chu khi biet anh em chung ta roai la so ngay >:D<

WhiteGet

Xe điện
H các chú xxx hay có bài vẫy nhầm, hôm trước e cũng đang đi bt, thấy các chú chỉ thẳng cạp nong vào mẹt, e giảm tốc độ, bật xi nhan rẽ gần vào chỗ xxx đứng thì lại đc vẫy đi, chả hiểu ra làm sao cả???

tap lai

Xe buýt
Em cũng bị một lần giống hệt cụ này ! Các cụ lái xe phải luôn tự chủ về tốc độ cho phép nhé , xxx ko làm gì được đâu !

BốCuTôm

Xe buýt
Cụ may mắn quá. Chúc cụ cứ thế phát huyt

IZHZI

Xe tải
Câu này phải nói là rất rất... hiếm ạ: "a không có lỗi gì đâu, đi đi, chúng tôi bắt nhầm"
Nhất cụ đấy!:D

Comeback86

Xe buýt
H các chú xxx hay có bài vẫy nhầm, hôm trước e cũng đang đi bt, thấy các chú chỉ thẳng cạp nong vào mẹt, e giảm tốc độ, bật xi nhan rẽ gần vào chỗ xxx đứng thì lại đc vẫy đi, chả hiểu ra làm sao cả???
xxx bắt nhìn mặt mà cụ , cụ nào đẹp trai cho đi,xấu trai là xuống cái đã sai trái thì tranh luận :))

duytrong

Xe lăn
sao bảo giết nhầm còn hơn bỏ sót.hiếm.

DuongNV

Xe buýt
Nhà cháu to khoẻ như anh Lý Đức không biết gặp 3X các cụ ấy có tha không nhẩy?

scorp

Xe buýt
Kụ thế là may mắn lắm đới. Chúc mừng kụ. Mà nhân đây cũng hỏi kụ luôn là làm sao có được logo Otofun minh vậy. Em đăng ký lâu lém rồi mà chửa được ợ :-??

Mazda CX9

Xe điện
Nhà cháu ko may đâu mà do xxx biết sai nhận lỗi thế là văn minh đấy. Ở HD chỉ có 1 trạm gần TP thôi chứ, chắc trạm kia là đầu tỉnh Hưng Yên rồi.

Hoang Khoi

Xe buýt
Các cụ cửn thựn, xxx HD đọc bài này sẽ "đã vẫy rồi cứ kiểm tra giấy tờ, nhứt là có lôgô Fun"!

Hắc Ín

Xe tăng
Sự việc nó dư thế này
Mấy hôm trước em đi đường 5 qua đoạn Hải Dương, hướng HP HN. Lúc đấy em đi chậm khoảng 60km/h làn trong bên tay phải. Đường khá đông cả đoàn xe nối đuôi vượt xe em. Tự nhiên cả đoàn xe đi chậm lại hóa ra đằng xa có chốt kiểm tra của xxx. (Cái này tâm lý lái xe, thấy xxx là sợ nên giảm tốc độ) Tình huống này cũng bất ngờ cả đoàn xe chạy chậm lại, e thì 1 mình một làn, đằng xa là xxx. E quyết định giữ nguyên tốc độ và vẫn đi làn mình đang đi để vượt qua khá nhiều xe làn bên trái. Lúc đấy em cũng phân vân vì biết đâu xxx bắt lỗi mình vượt phải nhưng vẫn quyết định tùy đen hay đỏ. Em cũng đọc nhiều bài trên này rồi nhất là bài của cụ NgocPhan nên cũng chuẩn bị tinh thần sẵn tuy nhiên em cũng hơi ngại một chút vì em mới mất bằng lái xe. E có cầm hồ sơ gốc trên xe nhưng em dự là cái này ko có ý nghĩa j đâu (Cụ nào biết xác nhận cho e cái này luôn cái). Y như rằng, 2 xxx tiến ra, 1 vẫy 2 e làn bên ngoài. 1 vẫy xe em. E đã ngẫm nghĩ kiểu này toi rồi đây. Đánh xe vào sát lề đường e chưa xuống xe vội thấy xxx đang tiến lại gần. Em hạ cửa kính xuống và hỏi:
Em: Em bị lỗi gì anh ơi.
xxx: a không có lỗi gì đâu, đi đi, chúng tôi bắt nhầm.
Em mắt chữ A mồm chữ O. Rõ ràng xxx vẫy em vào, bây h lại bảo nhầm. Em đã chuẩn bị tinh thần tranh luận, rồi xin xỏ, mất tiền thế mà bỗng nhiên lại được tha bổng. Hay là xxx nhìn thấy sau xe em có dán logo otofun, website dạy cãi hàng đầu Việt Nam nên chán không buồn kiểm tra. Chứ lúc đấy mà các chú kiểm tra giấy tờ là em teo ạ. May thế chứ lị, cám ơn otofun, cám ơn cụ NgocPhan nhá nhá.
Tiện đây cũng nhắc các cụ đi đường 5 cẩn thận đoạn Hải Dương. XXX bắt 2 chốt liền nhau đấy nhé. Em đi tiếp 1 đoạn khoảng 3km thì gặp 1 chốt xxx nữa bắt tiếp mấy xe. Bình thường toàn 1 chốt xxx, khi đi qua chốt tưởng hết rồi lái xe chủ quan và dính tiếp chốt thứ 2. Đoạn Hải dương này xxx hình như bỏ chốt đoạn nội thị thành phố Hải dương vì lái xe nhà mình biết hết rồi.
Em là em không tán thành ý kiến này của cụ. website nhà mình là xây dựng văn hóa giao thông chứ! Chỉ tranh luận đúng luật chứ ko bao giờ phải đi cãi cả.

cuongdt86

Xe tăng
Em là em không tán thành ý kiến này của cụ. website nhà mình là xây dựng văn hóa giao thông chứ! Chỉ tranh luận đúng luật chứ ko bao giờ phải đi cãi cả.
Cháu đồng ý! OF k dạy cãi mà là ae chỉ cho nhau chỗ đúng, chỗ sai mà để đi đúng luật thôi ạ. Mình sai mình nhận, còn xxx sai thì mình bật =))

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Nếu cụ đi đúng tốc độ, thì em nghĩ sao mà xxx lại bắt cụ được, vì đường 5 hình như không phân làn theo xe thì phải.

Cụ có biết các xe bên trái bị bắt vì lỗi gì không ạ?

trungnh

Xe tăng
Nếu cụ đi đúng tốc độ, thì em nghĩ sao mà xxx lại bắt cụ được, vì đường 5 hình như không phân làn theo xe thì phải.

Cụ có biết các xe bên trái bị bắt vì lỗi gì không ạ?
Khả năng cao bị xxx tóm vì lỗi tốc độ ở đoạn trước, những trường hợp như vậy thì có đi ngoan hiền và tử tế đến mấy ở chốt bắt cũng vào uống nước hết.

Minh Xoan

Xe đạp
WhiteGet viết
" Em đã chuẩn bị tinh thần tranh luận, rồi xin xỏ, mất tiền thế mà bỗng nhiên lại được tha bổng. Hay là xxx nhìn thấy sau xe em có dán logo otofun, website dạy cãi hàng đầu Việt Nam ..." Hic ! Cụ ơi iem nghĩ không phải đâu ạ ! Thế thì anh em OF là luật sư hết à ? =))

LASER1.8

Xe tải
thế cụ không biết trên diễn đàn nội bộ canhsatgiaothong.net bình chọn otofun là website dạy cãi hàng đầu việt nam ah. đấy là mấy chú xxx nói thế đấy chứ. hay e sửa lại là website dạy cãi đúng hàng đầu việt nam nhá. hehe. Fun thôi mà cụ.

Chỉnh sửa cuối:

LASER1.8

Xe tải
@nokobit: e không biết đâu ạ. lỗi thông thường như quá tốc độ, ko xi nhan, vượ t phải, không thắt dây an toàn xxx làm quyết liệt đều có thể bắt được khối bác nhà mình.
@white get: Em nghĩ cãi hay tranh luận chỉ là cách dùng từ thôi ạ. Luật sư có cách gọi khác là thày cãi đấy ạ Nhưng cãi theo luật.
Từ khi vào đọc otofun em cũng học hỏi được nhiều điều: ý thức tham gia giao thông, hiểu và tuân thủ luật giao thông, bản lĩnh khi đối diện với các chú xxx. Trước gặp xxx là em cơmerun, bây giờ thì xác định rồi đi đứng là đúng luật. nếu bị xxx tuýt còi thì 1 là xxx sai, cái này thì cãi, hoặc tranh luận thôi. 2 là e đã vi phạm lỗi mà em không biết là vi phạm, cái này nếu các đồng chí xxx khẳng định được vi phạm của em thì em sẵn sàng nộp phạt ạ.

Chỉnh sửa cuối: