[Thảo luận] Lại bức xúc khi đi trên PV-CG

ZAD Viet

Xe điện
Chào các cụ!
Hôm qua em về Nội ra, đi từ Cầu Giẽ lên Pháp Vân. Qua Đỗ Xá em gặp 1 Tài đi Grandis biển 30n 2558.
Ông này đi làn ngoài cùng. Em xin vượt khi xe nó chạy dưới 80km/h. Ông này không cho vượt, mà lại bật signal trái. Em đoán là k cho vượt. Em liên tục bám sau, signal, nháy pha, và cuối cùng là còi. Nó vẫn thế. lại còn thi thoảng nháy phanh. Em cứ xin vượt như vậy đến gần 10km. Nó vẫn k cho vượt.
Cuối cùng em đành signal vào làn trong chạy 70km/h vượt đ/c và em kèm nó với tốc độ 60km/h. Thấy vậy Gấu nhà em bảo " Anh làm gì thế, thôi kệ người ta". Thế là em thôi, chứ k em kèm thằng này tới PV thì thôi.
Em vượt qua, để ý gương thì thấy có 1 Bác đi Fortuner, chắc cũng bức xúc giống em, vượt phải lên, đè đầu Gran, làm nó phanh dúi dụi. :)).
Đúng là chán quá, lái thế bảo sao đường chả tắc.

bluestar2006

Xe container
Chào các cụ!
Hôm qua em về Nội ra, đi từ Cầu Giẽ lên Pháp Vân. Qua Đỗ Xá em gặp 1 Tài đi Grandis biển 30n 2558.
Ông này đi làn ngoài cùng. Em xin vượt khi xe nó chạy dưới 80km/h. Ông này không cho vượt, mà lại bật signal trái. Em đoán là k cho vượt. Em liên tục bám sau, signal, nháy pha, và cuối cùng là còi. Nó vẫn thế. lại còn thi thoảng nháy phanh. Em cứ xin vượt như vậy đến gần 10km. Nó vẫn k cho vượt.
Cuối cùng em đành signal vào làn trong chạy 70km/h vượt đ/c và em kèm nó với tốc độ 60km/h Thấy vậy Gấu nhà em bảo " Anh làm gì thế, thôi kệ người ta". Thế là em thôi, chứ k em kèm thằng này tới PV thì thôi..
Em vượt qua, để ý gương thì thấy có 1 Bác đi Fortuner, chắc cũng bức xúc giống em, vượt phải lên, đè đầu Gran, làm nó phanh dúi dụi. :)).
Bác cũng sai rồi đấy nhé. Bác có biết trong cái thời gian bác chạy 60Km/h thì có bao nhiêu bác khác chạy sau không (không kể chú Grandis)? Và họ lẩm bẩm cái gì bác có nghĩ đến không?

Em xin thay mặt các bác chạy sau bác, cảm ơn và chúc sức khỏe Gấu nhà bác :D

À quên, phải em thì cũng tạt nhẹ đầu cho chú Grandis 1 cái cho bõ tức, thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

doimayti

Xe hơi
1 điều nhịn là 9 điều lành bác ợ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thôi, Bác bỏ qua đi cho nó nhẹ đầu ! Em đang đau đầu vì tiền đây này :21:

Bác chú cũng cố chấp ghê nhỉ :) Nếu đèn và còi không được nhà cháu sẽ bật xi nhan phải và vựot trong ngay

KiaCD5numberone

Xe tăng
gặp thành phần này đầy đường cụ ơi. Nhiều lúc chán quá vượt phải lên thấy thằng lái đang bi bô alo, cười nói hơn hở. ĐCM mấy thằng vô học đấy.

ZAD Viet

Xe điện
Bác chú cũng cố chấp ghê nhỉ Nếu đèn và còi không được nhà cháu sẽ bật xi nhan phải và vựot trong ngay
Nhà cháu cũng chả cố chấp đâu, sở dĩ cháu muốn nó đi đứng cho có "văn hóa" như mấy mợ trên FM 91 bảo thôi :)), mấy cả hôm qua tết nhất rõi rãi cụ ạ.
Phù, em vừa đi Lê Văn Lương kéo dài về, may quá.
Tí nữa cháu cho 1 em taxi đi viện, cả khách nữa.
Thằng Taxi này chắc k thuộc đường. Cháu đi từ Khuất Duy Tiến về Hà Đông, đến ngã tư LVL - Chu Văn An Hà đông (Đường 70) cháu đi thẳng làn ngoài cùng, lúc này đèn mới xanh, cháu từ từ qua, tự dưng 1 thằng taxi đi làn trong bên phải cháu ngáo ngơ ngó đường theo tay khách chỉ chẳng nhìn gì cả tạt đầu cháu, may mà đi chậm. *** nó chứ, lái xe chuyên nghiệp mà như mứt.
Đi 1 đoạn nữa lại bị 1 bác đi trước rẽ trái ngay trước mặt, bác ấy bật signal khi đánh lái, :( Kinh nghiêm cho thấy bác ấy xắp rẽ, nên em cảnh giác, ngay lập tức 1 thằng 2b phi ngay qua mặt cháu, nó lại ngó ngang nhìn cháu như nhà cháu có lỗi với nó nữa chứ. Chán chả biết làm thế nào, đành tự chửi và tự nghe.

Ashimo08

Xe hơi
Em dự chú này tài non chưa có cảm giác đá gương, liếc mắt và ít chạy đường trường...Chứ ko có ý gì khác. Hoặc xuất phát từ dốt nát nhưng lại nhờ "cơ chế" nên có nhiều xiền nên mới có cái kiểu đi như vậy.

HUNGSMUN

Xe container
Hôm qua em đi Ninh Bình, gặp mấy con súc vật lái xe, nó đi làn ngoài cùng và chạy tầm 80km/h; em xin vượt kiểu gì nó cũng không cho vượt, cuối cùng em đành vượt phải...không hiểu tại sao nó lại đi kiểu không giống người ấy nhỉ?

muadem

Xe cút kít
Ôi, có khi đang mơ màng bữa cỗ quê chưa dứt mà cụ. Bỏ qua đi, tập trung vào đường xá cho nó lành. Tẹo nữa em cũng đi con đường đó, có gì hay em lại làm phóng sự hầu các cụ mợ, hị hị ...

Cáycon

Xe đạp
1 điều nhịn là 9 điều lành bác ợ
Theo em thì 1 điều nhịn là 9 điều nhục cụ ợ :P em mà gặp cái thằng chóa đấy chắc chắn em cũng tạt cho phát, mình dạy nó đi cho có văn hóa thôi mà, ông bà chả bảo yêu cho roi cho vọt là gì...

hongdanh

Xe tải
chấp gì mấy thứ đó hả bác
nhún nhướng nó chút ,đường thì toàn xe khách

Goal

Xe tăng
Chào các cụ!
Cuối cùng em đành signal vào làn trong chạy 70km/h vượt đ/c và em kèm nó với tốc độ 60km/h. Thấy vậy Gấu nhà em bảo " Anh làm gì thế, thôi kệ người ta". Thế là em thôi, chứ k em kèm thằng này tới PV thì thôi.
Một điều nhịn là chín điều lành cụ ợ!

Nhưng mà khi cụ thấy cái đỏ đỏ kia thì vượt phải là được phép mà, tội gì không vượt?8-}8-}8-}

CuTiVoDich

Xe điện
Đi đường HN các cụ chịu khó sống chung với lũ đi, nhiều lúc muốn đi đúng đường mà dòng đời xô đẩy ứ đi được, không muốn bon chen đâu cơ mà vẫn phải bon chen. Cả tháng nay nằm nhà hôm qua cháu mới được ra đường, đi đường Thuy Khuê hơi đông mình đi đúng nhưng các bác tài khác cứ thấy khoảng chống là chen từ bên phải lên cong ép nhà cháu sang phần đường đối diện ấy, ức chế chỉ muốn ép cho các bác chen phải ấy lên vỉa hè, nhưng rồi lại thôi, ăn thua nhau rồi cũng chả để làm gì, nhường vậy:)

ZAD Viet

Xe điện
Theo em thì 1 điều nhịn là 9 điều nhục cụ ợ em mà gặp cái thằng chóa đấy chắc chắn em cũng tạt cho phát, mình dạy nó đi cho có văn hóa thôi mà, ông bà chả bảo yêu cho roi cho vọt là gì...
Đồng ý với cụ CáyCon. Cứ để nó thế thì bao giờ "VH" giao thông ở VN mình ngon được.

ththang

Xe lăn
Cụ chủ thớt cũng đanh đá gớm nhể, ý gấu nhà cụ là đúng đấy. Ngày Tết chấp nhặt thế làm gì cho đau đầu.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em thấy các bác cứ bức xúc làm gì cho mệt ng ! Họ ko cho vượt trái thì ta vượt phải, miễn là đừng gây nguy hiểm cho ng tham gia giao thông là đc ! Em chưa bị bắt vượt phải ở PV-CG baoh (chú ý đừng vượt phải ở 3 điểm có camera là đc hehe)

xe oi

Xe tải
Cụ kèm người ta thế nhỡ CSGT bắt cụ lỗi đi dưới tốc độ tối thiểu thì toi

TanLM

Xe tải
Nhưng cũng lạ lắm, đã có thớt E comment chuyện này rồi ko hiểu sao giờ nhiều bác tài khi ko muốn cho vượt trái (đúng luật) thì lại bật signal trái và cố bám bên trái đường và bắt các xe phải vượt phải (sai luật)
Lần nào đi xa E cũng gắp 1 đến 2 ông kiểu này (PV-CG, đường 5, QL1 Bắc Ninh, vv...)

billnantes

Xe container
em hoàn toàn đồng ý với bác cho dù biết thế là sai,nhiều người đi cao tốc hoặc oto nhưng không biết luật đâu .