[Funland] Lại Anh bán tải

VCHDHN

Xe container
Cố ý gây thương tích, hủy hoại tài sản. Có thành án được không nhỉ :))

XPQ

Xe cút kít
Nạn cao bồi thôn du côn huyện ở ta khá là phổ biến. Chưa oánh được người thì mặt đỏ như vang, oánh người xong mặt vàng như nghệ. Để trừ nạn này, them em cần hình phạt bổ sung ngoài các quy định hiện tại đang có. Em mà lãnh tụ, đội này sẽ thêm hình phạt bổ sung là lao động công ích có cùm chân. Cứ mỗi thằng phụ trách một hố ga trên đường và xích chân luôn vào, cứ móc hết bùn đất dưới hố ga thì thả. Việc thu dọn bùn đất và chuyên chở chất thải thì do công ty môi trường lo, việc đảm bảo giao thông do công an lo. Bao giờ dân phố nghiệm thu thì tha. Mấy ông yêng hùng thế này cũng nên nhấm nháp cái sự vinh quang lao động cho nó hạ hỏa.

toimuondie

Xe container
Cứ mỗi thằng phụ trách một hố ga trên đường và xích chân luôn vào, cứ móc hết bùn đất dưới hố ga thì thả.
Cái này gọi là lao động khổ sai cụ nhé, các tổ chức nhân quyền sẽ nhảy dựng lên.

kduc

Xe Cứu Trợ
Kể hơi hèn chứ kể gặp mấy thằng hổ báo kiểu này thì phi thân ra, quỳ xuống và chửi nó, kiểu gì nó cũng đánh và có a quay clip úp phây, sau đó thì đi khám thương và mặc cả thôi :))

butchikim

Xe ba gác
Mong sớm nổi lềnh phềnh ;))

TONGIA

Xe lừa
Khi tham gia GT
Thường Có 2 cách xử lý tình huống 1 tài xế chạy láo gây nguy hiểm cho mình.

1 là thoát nạn rồi coi như may mắn, chửi thầm rồi kệ
2 là nổi máu lên xuống xe “ thay mặt pháp luật “ xử lý kiểu bạo lực.

Cả 2 cách đều có mặt tiêu cực và tích cực của nó.

toimuondie

Xe container
Gọi là lao động công ích bác ơi!
Cụ không hiểu rồi.
Lao động công ích là thực hiện những công việc vì lợi ích của cộng đồng với hình thức tự nguyện.
Ví dụ như cụ yêu cầu người ta lao động công ích, cụ cũng phải yêu cầu người ta lựa chọn công việc.
Đây cụ vừa xích người ta, bắt móc bùn hố ga thì là lao động khổ sai rồi, như các nhà tù Côn Đảo ngày xưa hay các trại tập trung của phát xít.
Bây giờ tù nhân đi lao động cũng không bị xích cụ nhé.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bán tải Ford Ranger BKS 29C-539.59 ngu rồi
Cầm lái trên đường mà không nhẫn hổ báo thì lại ăn **** thôi... giờ CAM hành trình nhiều như quân nguyên

tamock

Xe buýt
Cụ không hiểu rồi.
Lao động công ích là thực hiện những công việc vì lợi ích của cộng đồng với hình thức tự nguyện.
Ví dụ như cụ yêu cầu người ta lao động công ích, cụ cũng phải yêu cầu người ta lựa chọn công việc.
Đây cụ vừa xích người ta, bắt móc bùn hố ga thì là lao động khổ sai rồi, như các nhà tù Côn Đảo ngày xưa hay các trại tập trung của phát xít.
Phục vụ lợi ích cộng đồng thì đúng rồi, nhưng nhiều khi cũng chẳng tự nguyện đâu bác ạ. Ở nước ngoài đầy.

Pumzen

Xe ba gác
Bố đầu trọc đứng xem hình như bị côn sắt văng vào tay hay sao nhỉ? Có vẻ là thổ dân quanh đó, thấy chửi nhau nên chạy ra xem ?
Thèng bán tải nay mai thể nào mà chả tái dại.

toimuondie

Xe container
Phục vụ lợi ích cộng đồng thì đúng rồi, nhưng nhiều khi cũng chẳng tự nguyện đâu bác ạ. Ở nước ngoài đầy.
Đúng là họ có hình phạt yêu cầu lao động công ích.
Nhưng họ cho phép người bị phạt tự nguyện thi hành bao gồm ngày giờ, địa điểm, công việc phù hợp... Thậm chí cho phép lựa chọn thay thế bằng nộp tiền hoặc ngồi tù.
Còn đây xích chân người ta bắt xúc bùn ngoài đường thì là lao động khổ sai, còn cao hơn lao động cưỡng bức 1 bậc.

XPQ

Xe cút kít
Cụ không hiểu rồi.

Thế nên em mới không làm lãnh tụ. Nhưng bỏ qua chuyện khái niệm, bác có ủng hộ ý kiến của em không? Nếu không ủng hộ bác có giải pháp khác không? :D:D:D:D