Lac ex của các cụ có bo phanh?

speedman

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xí nhé. Xe em đi không rà phanh, về đến nhà em sờ ổ phanh sau, bên phải vẫn mát lạnh còn bên trái thấy hơi ấm. Vậy chắc là bị bó phanh bên trái rùi. Còn sờ vào đĩa phanh trước cả hai bên đều nóng ấm. Mặc dù em về N, bỏ phanh tay, đẩy xe thấy nhẹ hèo.
Xin các cụ chỉ giáo giúp cho

bvc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi xí nhé. Xe em đi không rà phanh, về đến nhà em sờ ổ phanh sau, bên phải vẫn mát lạnh còn bên trái thấy hơi ấm. Vậy chắc là bị bó phanh bên trái rùi. Còn sờ vào đĩa phanh trước cả hai bên đều nóng ấm. Mặc dù em về N, bỏ phanh tay, đẩy xe thấy nhẹ hèo.
potay mới sợ chứ pochan thì cứ vô tư đi :21:

Nếu bác không thấy hiện tượng gì khác thì không sao đâu, bó phanh thì có mà cứng ngắc ngay, tuy nhiên bác thử chạy trên đường vắng phanh gấp xem có bị ăn lệnh đít xe không, có thể phanh ăn không đều thì vào gara chỉnh lại.

speedman

Xe tải
Thanh cụ Bơ Vơ Club, I ll try

tpauto

Xe máy
Xin phép bác Speedman em hỏi ké một tí. Em vừa đặt cọc em Ex, đến lúc lấy Hợp đồng về thì bọn nó ghi là Lacetti SE, em gọi điện hỏi lại thì nó bảo nhà máy sản xuất nó thế.
Trước đây các bác làm hợp đồng có như vậy ko ạ?

Tinh Hoa

Xe hơi
Xin phép bác Speedman em hỏi ké một tí. Em vừa đặt cọc em Ex, đến lúc lấy Hợp đồng về thì bọn nó ghi là Lacetti SE, em gọi điện hỏi lại thì nó bảo nhà máy sản xuất nó thế.
Trước đây các bác làm hợp đồng có như vậy ko ạ?
Sợ nó ghi là CDX thôi. Phiên bản xe nó tên thế mà cụ.

quangloc

Xe tải
Bệnh như cụ chắc ko phải là bó phanh đâu cụ, nếu bó phanh thì đẩy phải nặng và kêu ken két cơ

Mà em chạy con Lac max mãi có thấy bị sao đâu (mà em cũng chưa bao giờ sờ vành xe sau khi chạy như bác hiii) (b)

whoiswho

Xe hơi
đúng nó ghi là SE bác ạh, đi đăng kiểm hay mua bảo hiểm em thấy cũng ghi thế

bvc

Xe tăng

Dr.Machine

Xe buýt
No vướn đề, bình thường như cân đường hộp sữa. Phải nể kụ quan tâm thía thì vợ 2 chắc lúc nào cũng chuẩn, tuy nhiên ko nên phụ thuộc vào em nó nhìu cụ à cứ để em nó phục vụ mình thì hơn, ốm thì vào gara:77:

xequoclo18

Đi bộ
xe bác chác bị mòn ma phanh không dêu ruj
(k):)

speedman

Xe tải
Xe mới được 3000 mà mòn má phanh thì kể cũng tệ, thôi em chờ 5k ra gara kiêm tra luôn thể. Chỉ sợ bị bó ảnh hưởng tới máy thôi, nhưng với mức độ đẩy được thì không vấn đề gì.
Em nhờ Ad Mod đóng thớt này giúp em ạ,
Thank OF

speedman

Xe tải
No vướn đề, bình thường như cân đường hộp sữa. Phải nể kụ quan tâm thía thì vợ 2 chắc lúc nào cũng chuẩn, tuy nhiên ko nên phụ thuộc vào em nó nhìu cụ à cứ để em nó phục vụ mình thì hơn, ốm thì vào gara:77:
Thựt ra thì em chỉ quan tâm nhiểu đến phần máy móc động cơ, khung gầm và điện thôi, chứ da vở em kệ

30h1917

Xe tải
Xe mới được 3000 mà mòn má phanh thì kể cũng tệ, thôi em chờ 5k ra gara kiêm tra luôn thể. Chỉ sợ bị bó ảnh hưởng tới máy thôi, nhưng với mức độ đẩy được thì không vấn đề gì.
Em nhờ Ad Mod đóng thớt này giúp em ạ,
Thank OF
bác chỉnh lại cái bên phanh sau mà bác sờ nó mát lạnh dấy còn dấy phanh có bám vào tăngbua đâu nên nó mới mát thế đây

3 con còn lại ấm thì chuẩn rùi