ky thuat lui xe

Metal

Xe tải
các pac cho em hoi tí. Em mới bít đi xe nhưng không bít lùi xe vào giữa hai cái xe đỗ ở hai đầu như thế nào. Em lùi mãi mà không được. Có pac nào có bài nào để em học không?

Mỗi lần phải lùi như thế em vã mồ hôi, nhìn trong gương chẳng bít gần hay xa. Thế là em đành "không đỗ nữa"

TheOne

Xe điện
tốt nhất bác phải áng khoảng cách giữa 2 xe, nếu đưa xe bác vào đầu - đít còn dư từ 50 cm đến 1m thì vào được. bác tiến song song với cái xe đăng trước với khoảng cách 1m, quan sát rồi bắt đầu lùi. khi trục bánh sau của bác ngang với đít xe đang đỗ thì đánh lái cho đến gần hết, khi xe bác đã nằm theo đường chéo thì bắt đầu trả lái từ từ cho đến khi tạo thành đường song song với vỉa hè. rồi chưa ưng ý thì bác làm mấy Đỏ cho vợ 2 khoảng xiên xẹo.(chú ý mọi thao tác khi lùi ko cần phải nhanh quá , tốc độ cũng vậy - bác cứ từ từ bình tĩnh ). thấy ko ổn thì lại ra thử lần nữa. tốt nhất bác nên xếp mấy cục gạch để tập cho có cảm giác đã. và bác cũng phải tập nhìn gương thật nhuần nhuyễn cũng nhu côn số phải ngọt ngào :)

Metal

Xe tải
bác bảo em xem cái link kia nhưng em vào đó toàn là bình luận thôi, có bác nào dậy cách lùi đâu

Cám ơn bác theone nhẹ em sẽ học theo bác và báo cáo kết quả bác nhé

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Mấy bước sau:
- Tiến sát thằng phía trước đến lúc bánh sau của bác đến gấn cản sau của nó thì dừng . Nhớ là trước đấy phải xi nhanh phải nhé ! Em hay gặp mấy ông không xi nhan lắm, đi sau tức bỏ miẹ .
- Nhòm gương trái, giữa và oánh lái cho xe lùi chenh chếch vào . Đánh nhiều hay ít tùy thuộc vào xe bác dài hay ngắn, khoảng trống mà bác đang định len vào . Miễn sao khi mông bác cách vỉa 20cm mà ngược lái lại đầu bác không va vào mông thằng phía trước . Cái này phải tập !
- Thấy xe chếch đủ rồi thì trả lái, lùi đến chừng nào mông sát vỉa, đầu qua mông thằng trước thì ngược lái lại mà vào .
Chú ý:
- Nếu sát mông mà đầu vẫn vướng chính tỏ lái nhiều quá
- Nếu vướng ở gương phải chính tỏ lái ít quá .

Cách tập: Chọn chỗ nào chỉ có 1 ông đỗ mà vào ! vài lần là quen .
Chúc bác không phải đền thằng nào khi tập .

lobodo

Xe hơi
Bác lên phố Đoàn Trần Nghiệp , đoạn ngân hàng sài gòn công thương , gửi xe có anh trông xe sinhan cho bác vào vị trí rât chuẩn. chỉ cần vài lần là bác quen.

Fiat_ELX

Xe điện
@Metal: bác tìm mua tạp chí Ô tô - Xe máy tháng 4 or 5 gì đó, nói rất rõ kỹ thuật này, đại loại như sau:
1/ Tiến song song xe phía trước, bánh sau của mình ngang với điểm thấp nhất của xe trước.
2/ Đánh hết lái về phía đường và lùi cho tới khi xe mình chéo 45 độ thì trả thẳng lái và lùi tiếp cho tới khi bánh trước của mình lùi qua điểm thấp nhất của xe phía trước thì đánh hết lái về vỉa hè và lùi tiếp cho tới khi thấy xe mình song song vỉa hè thì trả thẳng lái và sát với xe sau thì có thể tiến lên - lùi xuống để chỉnh cho đẹp.

Metal

Xe tải
ý bác nói là tạp trí thang 4 hoặc tháng 5 trong năm nay 2007 ạ tháng 5 thì không có bác a. chắc là háng thư roài

cám ơn các bác đã tận tình kứu chữa nhé

Fiat_ELX

Xe điện
@Metal: tôi để tạp chí ở xe nên không nhớ rõ lắm, chắc là tháng 4, bác cứ tìm mua, nếu không còn thì SMS cho tôi (0913226454) số fax, tôi sẽ fax cho bác.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Luyện dần sẽ quen bác ạ, đặc biệt khó khi lùi vào cổng hẹp cả 3 chiều lại còn dốc nữa, hồi đầu mới đi xe em bị một phát sau đó tìm chỗ dốc đặt 2 cái cọc luyện sau mới thấy ngon.

unik

Xe buýt
Bác có H2 limo dài thế kia thảo nào khó lùi là phải :)

Hieuqua.com

Xe hơi
Sao em chả cần nghĩ đến kỹ thuật ký thiếc gì, khi nào lùi cứ ngoái lại nhìn sau đó lùi là tự nhiên xe nó chui vào đúng chỗ hở các bác? Cứ như là có ma nó dẵn vào ý ạ

Ruabo

Xe buýt
Hieuqua.com nói:
Sao em chả cần nghĩ đến kỹ thuật ký thiếc gì, khi nào lùi cứ ngoái lại nhìn sau đó lùi là tự nhiên xe nó chui vào đúng chỗ hở các bác? Cứ như là có ma nó dẵn vào ý ạ
Thế thì có lúc ma nó dắt xe bác quẹt vào thằng bê cạnh thì sao. Nói chung lý thuyết cứ phải cho ngon đã bác ạ.

bebe

Xe hơi
em đang tập lái đến bài ghép nhà xe rồi à, dưng mà em cứ hay bị trả lái ko kịp thía là cán sang sân nhà hàng xóm, huhu, công nhận khó ghê cơ, có lần cả nửa thân xe sang chuồng bên canh. Thầy bảo chắc phải vừa học lái xe vừa học làm thợ xây , nếu có húc đổ tường hàng xóm biết đường sang mà xây lại.

Hieuqua.com

Xe hơi
Quái thật, em chỉ ngoái đầu một phát ghi nhớ khoảng cách các chướng ngại vật thôi ạ, chả nghĩ cái gì, cứ quay vô lăng, nhả ga lùi thôi (Em mới lấy bằng năm 2000 ạ)

39000VND

Xe đạp
Metal nói:
các pac cho em hoi tí. Em mới bít đi xe nhưng không bít lùi xe vào giữa hai cái xe đỗ ở hai đầu như thế nào. Em lùi mãi mà không được. Có pac nào có bài nào để em học không?

Mỗi lần phải lùi như thế em vã mồ hôi, nhìn trong gương chẳng bít gần hay xa. Thế là em đành "không đỗ nữa"

Thành ơi xe to thế khi đến chồ phải lùi thì em cứ cắm đầu xe vào , chẳng sao đâu. Lâu rùi quen là lùi được hết. Hoặc anh có 1 phương án : Thuê mấy ông đi ngồi cùng xe, khi nào lùi thì nhờ bọn hắn xuống xi-sờ-nhan cho (y)

alexnguyen

Xe tải
Các bác ước chừng xe minh đỗ vừa sau đó tiến lên // với thằng trên cách thành xe nó khoảng 1M. lấy hết lái vào vỉa khi thấy đít thằng trên qua vai thì trả lái tiếp tục lùi khi còn khoảng 50CM đến thằng sau thì lại lấy lái ngược lại thế là ổn. đảm bảo đẹp không va vào em nào cả ,cach vỉa 15 cm

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Các bác ước chừng xe minh đỗ vừa sau đó tiến lên // với thằng trên cách thành xe nó khoảng 1M. lấy hết lái vào vỉa khi thấy đít thằng trên qua vai thì trả lái tiếp tục lùi khi còn khoảng 50CM đến thằng sau thì lại lấy lái ngược lại thế là ổn. đảm bảo đẹp không va vào em nào cả ,cach vỉa 15 cm
Hay thế, hoan hô, hôm nào rảnh bác dậy e cách lùi cho nó hợp lý nhé. E cứ hay bị va vào thằng đỗ đằng sau, ko biết là phải làm thế nào.:'( :'(

lengkeng

Xe tăng
Đây, các bác xem em lùi mà học tập nhá :D :D :D

[flash]http://www.youtube.com/v/-qlHOJ6JSoE[/flash]

Dell600

Xe máy
Công nhận là cái xe này góc lái nó rộng thật , nên lùi , xoay chuyển khá thuận lợi