[TNGT] Ký sự tai nạn đêm noel 24.12.2011

anyee1

Xe hơi
Đã sửa

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ, thật là đêm noel hãi hùng.
Trong trường hợp của cụ thì kết quả cuối cùng là cụ xử lý chuẩn. Vì cụ cũng ko sao, xe thì đã rồi ko tránh dc vì cụ xử lý đi thẳng thì xe cũng bị ko nhẹ.
Và các em 2b kia kết cục đau thương hơn lúc đó sẽ khó khăn hơn trong cách giải quyết vấn đề.

Mong cụ qua vụ này 1 cách nhẹ nhàng. Không biết nói gì hơn vì khi người ta đã cố lao vào mình như thế thì xử lý cách nào thì chỉ có kết quả cuối cùng mới khẳng định dc là chuẩn hay ko?

phuong_benmar

Xe tải
Một tai nạn theo em nghĩ là rất may mắn cho cả 2 bên. Chúc các em tuổi teen mau lành ra khỏi viện. xe cụ chủ đưa vào gara em dự cũng chỉ mất khoảng 2 tuần là xong thôi. may quá xe cụ có bảo hiểm. Chúc mừng cụ chủ thoát nạn trở về bình an. chúc cả nhà mùa noel vui vẻ và ấm áp.

30z 8383

Xe tải
chúc mừng cụ ko sao là may mắn rồi .

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Dù thiệt thòi nhưng em nghĩ bác đã xử lý đúng. Nếu mình đúng nhưng đi 2, 3 mạng người thì cũng áy náy suốt đời! xin chia sẻ và cũng mừng cho bác, còn người còn của!

xuantruong

Xe tải
cụ chủ bình an là may mắn lắm, trên đường lái xe không lường hết được mọi chuyện xảy ra...thôi thì của đi thay người như các cụ xưa thường nói.

Marlon Brando

Xe buýt
Mừng cụ bình an.
Nhìn xe cụ ghê quá.
Cụ xỷ lý chuận rồi.

Mima08

Xe tải
Chia sẻ điều xui với cụ, em nghĩ trong trường hợp trên thì hầu hết đều chọn cách xử lý của cụ.

phuongcum

Xe buýt
Mừng cho cụ không việc gì. Em nghĩ cách xử lý như cụ là tốt nhất rồi. Mong cho các em teen mau bình phục. Mà cụ cũng chất nhỉ, thế mà vẫn chụp được ảnh.

Transport03

Xe tải
Chúc cụ nhanh khỏe , vợ 2 cụ nhanh phục hồi , chỉ 1s ngắn ngủi mà cụ đã cứu giúp được hơn 1 mạng người

lanhuong1965

Xe điện
Theo em thì bác chủ xử lý tình huống chuẩn rồi,chọn phương án ít tệ nhất trong duy nhất 2 phương án quá tệ(Không phải ai,cho dù là tài già,trong tích tắc cũng giải quyết được như bác đâu!).Chứ bác chủ mà hoảng loạn dù 1 tí thôi thì như cái ông Bình(xxx Bình Dương)suy nghĩ mình đi đúng + chút hoảng loạn chọn phương án kia thì 4 mạng kia giờ không biết như nào.
Cám ơn cụ đã lái xe bằng cả trái tim!!!
Chúc cụ + V2 mau bình phục!!!

CXP

Xe buýt
Chúc mừng kụ chủ đã xử lý nhanh chóng, bình tĩnh, tỉnh táo và cứu được mạng người! Lời lẽ trong bài cũng chứng tỏ kụ chủ là người rất biết nghĩ đến người khác và xử lý hậu tai nạn rất có tình. Chất này không phải ai cũng có. Và em phục kụ vì cái này nhất! Vote kụ!

... đường vắng vẻ trời tối như mực,nhưng bù lại đường rộng đủ để 3 oto 4 chỗ tránh nhau,đường mới làm nên rất tốt, ... còn khoảng 10m nữa bất ngờ lấn đường phi thẳng hướng vào đầu xe em,... em làm theo bản năng đánh vôlang hết về bên phải để tránh thì xe máy đâm sượt qua bên lái .....
Lúc bấy giờ đúng là xử lý tình huống hoàn toàn theo bản năng. Nếu là em, chắc không thể xử lý bình tĩnh và giờ lại bình tĩnh kể lại chuyện xảy ra như kụ chủ được. Tuy nhiên, cứ theo như đoạn em đánh dấu đỏ thì còn có thể có một giải pháp nữa là đánh lái sang trái. Cái này em nêu để các kụ luận thêm về tình huống. Em nghĩ đành rằng lúc lâm sự thì bản năng sẽ thúc đẩy mình hành động, nhưng nếu trong tiềm thức đã có một chút kiến thức về tình huống tương tự thì có thể bản năng + kiến thức sẽ giúp mình xử lý hoàn hảo hơn. Hy vọng vậy!
Cá nhân em đọc các tình huống khác nhau của các kụ chia sẻ trên này cũng rút được cho mình nhiều bài học kinh nghiệm hay. VIVA OTOFUN!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đúng là đêm Noel hãi hùng đáng nhớ trong đời bác. Chúc bác mạnh khỏe và giải quyết mọi chuyện ổn thỏa !

hungbm

Xe điện
Cứu mạng người là làm phúc rồi, chúc cụ mạnh khỏe và xe sớm ra viện

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chúc mừng kụ chủ đã xử lý nhanh chóng, bình tĩnh, tỉnh táo và cứu được mạng người! Lời lẽ trong bài cũng chứng tỏ kụ chủ là người rất biết nghĩ đến người khác và xử lý hậu tai nạn rất có tình. Chất này không phải ai cũng có. Và em phục kụ vì cái này nhất! Vote kụ!

Lúc bấy giờ đúng là xử lý tình huống hoàn toàn theo bản năng. Nếu là em, chắc không thể xử lý bình tĩnh và giờ lại bình tĩnh kể lại chuyện xảy ra như kụ chủ được. Tuy nhiên, cứ theo như đoạn em đánh dấu đỏ thì còn có thể có một giải pháp nữa là đánh lái sang trái. Cái này em nêu để các kụ luận thêm về tình huống. Em nghĩ đành rằng lúc lâm sự thì bản năng sẽ thúc đẩy mình hành động, nhưng nếu trong tiềm thức đã có một chút kiến thức về tình huống tương tự thì có thể bản năng + kiến thức sẽ giúp mình xử lý hoàn hảo hơn. Hy vọng vậy!
Cá nhân em đọc các tình huống khác nhau của các kụ chia sẻ trên này cũng rút được cho mình nhiều bài học kinh nghiệm hay. VIVA OTOFUN!
Chỉ còn 1om. Đánh lái sang trái thì sẽ hướng thẳng đầu xe vào xe máy bác ạ.
Trường hợp thứ hai, nếu đánh lái quá gấp xe bị lật, theo quán tính sẽ đổ ra phía phải lúc xe máy lao vào thì cũng...
Như bác chủ thớt xử lý là chuẩn, vì chỉ lắc lái xe...đã rời khỏi đường rồi ( bác ấy đang đi đúng đường)

xebokeooto

Xe tăng
Trong cái rủi có cái may, Cụ không bị làm sao là tốt rồi.
Cụ chịu khó cập nhật tình hình cậu đi xe máy kia và cách giải quyết của xxx cho mọi người cùng biết thêm nhé.

buonduale

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã ko sao của đi thay người .Trong trường hợp nay mà gặp em chắc chắn là cả bốn ngồi nóc tủ hết và em lại được lên báo.Vì em chạy xe đầu kéo chắc chắn là ko thể đánh lái sang phải được mà chỉ phanh thôi . Thưa các cụ xe đầu kéo có tải trọng lớn khi đánh lái ở tốc độ cao và phanh gấp thì mooc sẽ theo quán tính rê ngang gây nên vặn đầu xe .Bốn cô cậu kia sẽ bị mooc nghiền nát và em thì bị ket cứng trong ca bin. Tất nhiên em phải chọn em sống trước đã ,nên trong trường hợp này em phải giữ thẳng lái và phanh nhẹ .Tuyệt đối ko được đánh lái hay phanh gấp. Lái xe to hay bị gọi là hung thần cũng ko sai đâu bao giờ chúng em cũng chọn giải pháp an toàn cho mình trước, và luôn tuân thủ luật giao thông.Nói dại có sảy ra tai nạn thì ko phải bóc lịch mà chỉ mất tiền thôi còn các cụ có ném đá em em cũng phải chịu . Có cụ nào hay chạy cung Hà nội Quảng bình đoạn qua Hà tĩnh thì thấy toàn thanh niên choai choai ko mũ kẹp ba đánh võng trước đầu xe .Ai non gan đánh lái ở tốc độ 80km chắc chắn là xuống mương