[Funland] Kỹ năng đi qua đồi nguy cơ sạt lở

juve99

Xe cút kít
Các cụ có đi qua vùng đồi núi có nguy cơ sạt lở, để giảm thiểu rủi ro nên đi sát về phía taluy +, nhìn thì nguy hiểm nhưng vẫn đỡ hơn đi về phía -. Đi bên + đất sạt đè lên xe vẫn có nhiều cơ hội thoát hiểm, đi bên - ( vực sâu ) khi đất sạt sẽ đẩy xe xuống vực, suối và trôi đi xa. Như vụ ở Nguyên Bình trôi đến hơn 2km. Còn vụ đá cô đơn, nằm đơn độc bám nhờ vào đất đồi, nặng hàng tấn có thể rơi xuống đường, e đang theo dõi để có thể chia sẻ một cách hữu hiệu nhất trong khả năng ~X(

logiha

Xe đạp
Giống như cách phòng vệ khi bị cướp nhỉ. Em thấy chả có cách nào hiệu quả bằng chạy, hoặc hơn nữa là phòng tránh đừng để mình vào tình thế bị cướp (đi 1 mình giữa đêm, mang đồ có giá trị trên người...)

Cái này cũng thế, nếu thấy có nguy cơ sạt lở thì quay đầu khẩn cấp chứ đừng cố đi tiếp. Giả sử có tảng đá 1 tấn rơi xuống thì có đi sát ta luy hay không cũng ngỏm vậy thôi.

juve99

Xe cút kít
Kỹ năng quay đầu là an toàn nhất.
Bắt buộc phải đi ấy cụ à, vụ sạt ở CB, bí thư, CTT, mưa bão vẫn phải đi cả 100km. Đám cưới hỏi rồi các kiểu ko thể quay đầu đc. Mà có quay rồi vẫn phải đi trong ngày nắng, mà nắng cũng vẫn sạt lở

Hungpede

Xe tải
1. Ko đi ban đêm
2. Ko đi lúc trời mưa bão
3. Mưa liên tục 2-3 ngày là nghỉ ở nhà ôm vợ

juve99

Xe cút kít
Giống như cách phòng vệ khi bị cướp nhỉ. Em thấy chả có cách nào hiệu quả bằng chạy, hoặc hơn nữa là phòng tránh đừng để mình vào tình thế bị cướp (đi 1 mình giữa đêm, mang đồ có giá trị trên người...)

Cái này cũng thế, nếu thấy có nguy cơ sạt lở thì quay đầu khẩn cấp chứ đừng cố đi tiếp. Giả sử có tảng đá 1 tấn rơi xuống thì có đi sát ta luy hay không cũng ngỏm vậy thôi.
Lệnh yc cụ phải đi cụ có quay đầu đc ko, yếu nhân cũng vẫn phải đi ấy cụ, k đi mai viết đơn xin ra khỏi Đ +

juve99

Xe cút kít
Cụ viết thêm bài kinh nghiệm để hứng dừa rơi vào đầu nữa nhé, em đang chờ :D
Đến giờ e vẫn ko hiểu tại sao Sầu riêng lại chỉ rụng buổi tối, thế mới hay cụ à. Rõ là theo quy luật, chín lâu ngày là rụng mà đa số mn nói ngày k rụng đâu:-o

harrynh

Xe container
Bắt buộc phải đi ấy cụ à, vụ sạt ở CB, bí thư, CTT, mưa bão vẫn phải đi cả 100km. Đám cưới hỏi rồi các kiểu ko thể quay đầu đc. Mà có quay rồi vẫn phải đi trong ngày nắng, mà nắng cũng vẫn sạt lở
Đám cưới, đám hỏi hoãn cũng đc mà cụ, đu đánh đổi mạng để làng gì. Còn các CB, họ đi vì nhiệm vụ cứu người thì lại khác, mình dân đen cứ an toàn giữ mạng là trên hết.

Conduongxedi

Xe đạp
Đến giờ e vẫn ko hiểu tại sao Sầu riêng lại chỉ rụng buổi tối, thế mới hay cụ à. Rõ là theo quy luật, chín lâu ngày là rụng mà đa số mn nói ngày k rụng đâu:-o
Chín cả ngày rồi, tối bị sốc nên rụng

Conduongxedi

Xe đạp
Đám cưới, đám hỏi hoãn cũng đc mà cụ, đu đánh đổi mạng để làng gì. Còn các CB, họ đi vì nhiệm vụ cứu người thì lại khác, mình dân đen cứ an toàn giữ mạng là trên hết.
Biết hoãn đến bao giờ, mà có phải lúc nào mưa to là nghỉ😫thì cụ Vip rồi

duongphong

Xe container
Tầm đó có Land chạy rồi. Lái xe họ có kinh nghiệm, không nguy hiểm lắm. Chỉ sợ phải đi máy bay trực thăng thôi. :D

Huyhust

Xe máy
Theo em là hạn chế đi mùa mưa (nếu không phải công việc hằng ngày phải đi qua), còn lại do số định.

Langthang_Mercedes

Xe container
Các cụ có đi qua vùng đồi núi có nguy cơ sạt lở, để giảm thiểu rủi ro nên đi sát về phía taluy +, nhìn thì nguy hiểm nhưng vẫn đỡ hơn đi về phía -. Đi bên + đất sạt đè lên xe vẫn có nhiều cơ hội thoát hiểm, đi bên - ( vực sâu ) khi đất sạt sẽ đẩy xe xuống vực, suối và trôi đi xa. Như vụ ở Nguyên Bình trôi đến hơn 2km. Còn vụ đá cô đơn, nằm đơn độc bám nhờ vào đất đồi, nặng hàng tấn có thể rơi xuống đường, e đang theo dõi để có thể chia sẻ một cách hữu hiệu nhất trong khả năng ~X(
Cầu nguyện.

VuNgoanMuc

Xe điện
Mưa gió mà đi đường đèo núi thì quan trọng nhất là cô thương thôi.. nhớ ngày xưa có lần em đi qua đèo Bụt lúc trời mưa, bình thường chả sao, tự nhiên hôm đấy đi nghe thấy cái bụp rõ to phía sau xe, phanh dừng lại xem thì 1 tảng đá to rơi ngay vào chỗ mà xe em vừa đi qua, nó mà rơi trúng xe thì tất cả bẹp như tờ giấy ... chậm vài giây thì giờ đang ngồi trên bàn thờ rồi.

jazzzzz

Xe lăn
Sao k quay đc,

Sunrise96

Xe buýt
Đường 2 chiều em đi sát taluy lấn làn, thằng đi ngược chiều em nó chởi em à :P