[Funland] Kinh tế suy thoái, Thái Lan cho mỗi hộ gia đình trồng 6 chậu cần sa để cải thiện kinh tế

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

Bộ trưởng Y tế Thái Lan cho biết mỗi hộ gia đình nước này giờ có thể trồng 6 chậu cần sa để kiếm thêm thu nhập, sau khi các quy định được nới lỏng.

Các gia đình có thể thành lập cộng đồng để trồng cần sa và cung cấp cho các bệnh viện công và cơ sở nhà nước, hoặc sử dụng làm thực phẩm và mỹ phẩm tăng thêm thu nhập, theo Phó thủ tướng kiêm Bộ trưởng Y tế Thái Lan Anutin Charnvirakul.

"Cần sa và các loài cây gai dầu đều là cây trồng kinh tế và là lựa chọn mới giúp người dân địa phương có thu nhập", Bloomberg dẫn lời ông Anutin trong một triển lãm giáo dục về cần sa hôm 5/3
Một trong những tác dụng của cần sa là kích thích thần kinh và tăng ham muốn. Có thể là một biện pháp kích cầu của một nước du lịch tình dục.
Chẳng nhẽ hết cách rồi sao các bạn Thái :)

harman_kardon

Xe điện
Vâng, do con người hết, chính quyền không có lỗi, cũng như không có trách nhiệm gì hết. Tất cả mọi người phải chịu hậu quả của hành động của mình. Đó chính là tự do kiểu Tây.
Kiểu tự do này em không ngửi nổi.
Kiểu nào cũng có điểm cộng và điểm trừ của nó. Nếu cụ sống ở HL cụ sẽ thấy môi trường đáng sống như nào. Còn trộm cắp thì bất cứ nơi nào cũng có. có điều ít hay nhiều thôi. Cách quản lý là quan trọng nhất, CQ cũng như người dân thường thôi cụ ạ, TT Hà lan vừa từ chức vì để sai phạm trong vấn đề tài chính trợ cấp, đấy là nhận trách nhiệm . Rõ ràng là có mại dâm, có ma túy, cờ bạc khắp nơi. Nhưng lại rất ít tội phạm. đến nhà tù còn phải đóng cửa biến thành hotel... Còn phải nhập khẩu tù nhân nc khác vào. Nếu ko thì các quản giáo thất nghiệp sạch. Cụ thấy nó lạ lắm không ?
điểm trừ rõ nhất trong dịp này là không kiểm soát tốt dịch bằng VN đc. đó là sự thật không thể chối cãi . do thể chế , văn hóa, tính cách con người .... Nhưng VC thì chắc chắn có trc VN. họ sẽ thành công hơn VN ở quãng nước rút của hành trình. hiện gần 1,4 triệu ng đc tiêm. từ tháng 4 sẽ có 500k người đc tiêm hàng tuần và sẽ phát triển lên 2 triệu người / tuần.

Menlor

Xe tải
Không hoàn toàn cụ ạ. Cần sa làm con người thư thái, giảm đau, giúp cho người bệnh ăn uống tốt hơn, góp phần tăng cường thể lực chống đỡ bệnh tật.
Khác đấy cụ ạ. tinh dầu cần sa mới là tinh túy nhất. Họ uống vài giọt tinh dầu chứ không phải hút để giảm đau thông thường. Cụ có thể google thêm về nó
cần sa cũng như thuốc phiện , nó làm giảm đau khiến con người hưng phấn tạo cảm giác mạnh khỏe giả tạo. Giống như các trường hợp chữa bệnh bằng giả dược Placebo thôi.

Chứ bản chất nó ko chữa nguyên nhân của bệnh

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em đã có, không có ạ.

harman_kardon

Xe điện
Cụ đang kể chuyện cổ tích đấy ạ.

HL tội phạm nó đầy, đến cái xe đạp mà không khóa cẩn thận còn mất

Theo thống kê của chính phủ HL , năm 2010 có 670K vụ trộm cắp các loại

Số vụ trộm xe đạp là 107K vụ
Trộm trên các phương tiện là 200K vụ
:)), xe đạp nó quẳng đầy ngoài đường có ai trông coi gì đâu. Cái xe đạp giống như cái xe thồ. nó lấy xong, đi chán nó quẳng đi luôn. Trộm cắp ở đâu mà không có trên TG này ? Ít hay nhiều mà thôi cụ ạ.
Còn nữa nhiều thằng nó nghịch, nó quẳng luôn xuống mương. mỗi năm cái mương ở AMS nó vớt lên cả 60.000 chiếc xe đạp ý chứ :)).
Trộm cắp đc thống kê bao gồm tất cả, kể cả trộm vặt trong siêu thị..... Nhưng thực tế là từ ngày các nc đông âu đc vào EU thì tỷ lệ nó cao lên hẳn.

nostaIgia23

Xe hơi
:)), xe đạp nó quẳng đầy ngoài đường có ai trông coi gì đâu. Cái xe đạp giống như cái xe thồ. nó lấy xong, đi chán nó quẳng đi luôn. Trộm cắp ở đâu mà không có trên TG này ? Ít hay nhiều mà thôi cụ ạ.
Còn nữa nhiều thằng nó nghịch, nó quẳng luôn xuống mương. mỗi năm cái mương ở AMS nó vớt lên cả 60.000 chiếc xe đạp ý chứ :)).
Trộm cắp đc thống kê bao gồm tất cả, kể cả trộm vặt trong siêu thị..... Nhưng thực tế là từ ngày các nc đông âu đc vào EU thì tỷ lệ nó cao lên hẳn.
Không biết thì có thể hỏi tôi, đừng bù lu bù loa thế

Năm 2010 có 107.465 vụ trộm xe đạp thôi . Thống kê của chính phủ Hà Lan đấy.

harman_kardon

Xe điện

Cụ đang sống ở năm bảo nhiêu váy cụ ? Cụ đang sống ở đâu ? Cụ đã trải nhiệm thực tế chưa ? Cụ cho biết trên trái đất này nơi nào ko có tội phạm ? Cụ thấy đc mấy nc trên TG này đóng của nhà tù ?

harman_kardon

Xe điện

Còn nữa, xe đạp tại HL nó như kiến cỏ. Vứt đầy đường ra. Cụ ko đọc thấy hàng chữ 60.000 chiếc xe đạp đc vớt lên hàng năm chỉ ở còn kênh đào tại AMS thôi sao. Vụ án cả đấy. Mất thì khai báo online, chẳng ai rỗi hơi đi báo CS cả :))

nostaIgia23

Xe hơi
Cụ đang sống ở năm bảo nhiêu váy cụ ? Cụ đang sống ở đâu ? Cụ đã trải nhiệm thực tế chưa ? Cụ cho biết trên trái đất này nơi nào ko có tội phạm ? Cụ thấy đc mấy nc trên TG này đóng của nhà tù ?
Nhà mới lắp internet thì đừng bi bô

Số tù nhân của Hà Lan năm 2020 là khoảng 33K.

Trong đó , số tù nhân từ độ tuổi 25-45 là 19.870 người

Không có nhà tù thì nhốt tù nhân ngoài trời à

nostaIgia23

Xe hơi
Còn nữa, xe đạp tại HL nó như kiến cỏ. Vứt đầy đường ra. Cụ ko đọc thấy hàng chữ 60.000 chiếc xe đạp đc vớt lên hàng năm chỉ ở còn kênh đào tại AMS thôi sao. Vụ án cả đấy. Mất thì khai báo online, chẳng ai rỗi hơi đi báo CS cả :))
Mỗi năm chỉ vớt được hàng trăm chiếc xe đạp thôi. con số 60.000 là con số bị nhồi sọ

Theo ước tính của cảnh sát chỉ có khoảng 30% các vụ mất xe đạp được khai báo

meotamthe

Xe cút kít
Morphin hình như cũng dùng để điều trị ung thư giai đoạn cuối, kết quả cũng rất khả quan. Người VN cũng nhiều người lùng mua món này.
Giúp người bệnh ra đi đỡ đau đớn cụ ạ, nhưng dùng nhiều phải tăng liều và rất tốn kém, em có quen người từng bán nhà để mua thuốc cho người thân dùng giai đoạn cuối.

Menlor

Xe tải
Giúp người bệnh ra đi đỡ đau đớn cụ ạ, nhưng dùng nhiều phải tăng liều và rất tốn kém, em có quen người từng bán nhà để mua thuốc cho người thân dùng giai đoạn cuối.
Thì sà cân trị ung thư nó cũng là như thế thôi

harman_kardon

Xe điện
Mỗi năm chỉ vớt được hàng trăm chiếc xe đạp thôi. con số 60.000 là con số bị nhồi sọ

Theo ước tính của cảnh sát chỉ có khoảng 30% các vụ mất xe đạp được khai báo
Xin lỗi cụ nhé, tư cách và nhân cách cũng như đạo đức con người kém quá. Cần đc giáo đục thêm nữa.
Tôi cho cụ số liêu của CS năm 2019 nhé. Rồi tôi đưa cụ vào sọt rác. Vì chỉ là tranh luận thôi, cần có đạo Đức cũng như nhân cách của con người. Chỉ cần đọc bài của cụ. Người ta sẽ đánh giá đc tư cách con người như thế nào.

Vipthanhmlm

Xe hơi
Rồi thái lan lại hợp thức hoá dần thuốc phiện thế này, haizz . Ngành du lịch sau lại phát triển lắm

dpl

Xe lăn
ThaiLan ch phép dân trồng cần sa...thì VN nên đầu tư sx và xuất khẩu dụng cụ hút cần sa/shisha giúp dân Thái phê phiêu để ...VN rút ngắn thời gian vựơt qua Thái Lan (tiếm ngôi vị nền kinh tế số 2 khối Asean)..?!:-/
Ntn à cụ?

nostaIgia23

Xe hơi
Xin lỗi cụ nhé, tư cách và nhân cách cũng như đạo đức con người kém quá. Cần đc giáo đục thêm nữa.
Tôi cho cụ số liêu của CS năm 2019 nhé. Rồi tôi đưa cụ vào sọt rác. Vì chỉ là tranh luận thôi, cần có đạo Đức cũng như nhân cách của con người. Chỉ cần đọc bài của cụ. Người ta sẽ đánh giá đc tư cách con người như thế nào.
1. Đồng ý cụ cần được giáo dục thêm nữa. Viết một câu không không có chủ ngữ như thế kia thì chưa bằng học sinh lớp 1

2. Tôi cảm thấy ít nhất cũng dạy cụ cách dùng internet để tìm kiếm các thông tin thực sự chứ không phải các thông tin về nhồi sọ. Bài thứ 2 tôi dạy là đưa link thì phải đọc link trước nhé. Thông tin trên link đang đá ngược lại đấy :))

3. Tôi ít nhất có thể đánh giá nhân cách và con người của cụ rồi. Những người viêt câu không có chủ ngữ thì cần phải được giáo dục thêm =))

daiama

Xe tải
Nhìn góc nhìn khác thì nhiều tệ nạn xh do cần xa hay thuốc phiện nói chung là vì nó gây nghiện và nó .. đắt. Nếu nó rẻ như mớ rau điếu thuốc thì bọn nghiện đâu cần phải đi trộm cướp để có thể hút. Và chính việc cấm nó đã làm cho nó đắt :D

harman_kardon

Xe điện
Nhà mới lắp internet thì đừng bi bô

Số tù nhân của Hà Lan năm 2020 là khoảng 33K.

Trong đó , số tù nhân từ độ tuổi 25-45 là 19.870 người

Không có nhà tù thì nhốt tù nhân ngoài trời à
Thêm cho 1 cồng nữa. Nói ko hiểu biết, ko dữ liệu. Tôi cho thêm cái nữa cho sáng còn mắt ra. Để đọc và hiểu. HL đóng cửa nhà tù , nhưng không phải tất cả. Họ phải nhập khẩu tù nhân nước khác vào. Thứ 2 số liệu tất cả tù nhân hiện tại là khoảng 10.000 người. Ông móc đâu ra mà lắm thế

Chỉnh sửa cuối: