Kính nhờ các Kụ xem kính em.

Loipham

Xe buýt
Em Escape của em nó bị sao ấy, mới mua đựơc vài tháng mà đã bị nứt kính lái. Mới đầu em thấy có vết ngắn ở góc dưới bên trái, cứ nghĩ nó bị xước do rửa xe cơ...nhưng để trong gara đi công tác 2 tuần về thấy nó cứ dài thêm, hôm nay đi được vài km thấy vết nó cứ nứt dài thêm..., không biết tại sao nữa??????????????:-B:-B:-B

vnr_82

Xe điện
Xe cụ cũng phức tạp phết.
Từ hồi mua xe mới đến giờ cũng mệt với e nó phết cụ nhỉ :D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Xe cụ nhiều khả năng đá văng vào hoặc rơi cái gì vào nó nứt thôi.
Không có BH thì khi nứt kính phải khoan ngay để chống vết nứt xé tiếp ra. Khoan rồi nhét keo silicon gắn kính vào cái lỗ ấy là mọi việc lại OK.
Có BH thì cho nó 1 búa rồi thay cái khác.

FordAT

Xe tăng
Em Escape của em nó bị sao ấy, mới mua đựơc vài tháng mà đã bị nứt kính lái. Mới đầu em thấy có vết ngắn ở góc dưới bên trái, cứ nghĩ nó bị xước do rửa xe cơ...nhưng để trong gara đi công tác 2 tuần về thấy nó cứ dài thêm, hôm nay đi được vài km thấy vết nó cứ nứt dài thêm..., không biết tại sao nữa??????????????:-B:-B:-B
CỤ có BH ko, nếu có thì thay luôn đi ạ. Cụ cứ nói đi đg bị sỏi bắn vào.

HamLong3.0V

Xe điện
Chắc là bác chủ thớt đi sau xe nào bị lốp nó bắn đã dăm lên rồi. Con xe cũ nhà em cũng bị, lúc đầu vết nứt bé như đầu r..uồi thôi, sau nó nở toang như cái bát trên kính lái, hãi lắm. Cách khoăn chặn vết nứt dài như bác Mắt Kính nói chuẩn luôn đấy ạ, còn nếu bác mua BH rồi thì ...cho nó 1 búa nhẹ nợ :))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chắc là bác chủ thớt đi sau xe nào bị lốp nó bắn đã dăm lên rồi. Con xe cũ nhà em cũng bị, lúc đầu vết nứt bé như đầu r..uồi thôi, sau nó nở toang như cái bát trên kính lái, hãi lắm. Cách khoăn chặn vết nứt dài như bác Mắt Kính nói chuẩn luôn đấy ạ, còn nếu bác mua BH rồi thì ...cho nó 1 búa nhẹ nợ :))
A có cái Captiva cũng vừa phải thay kính lái (hàng đểu hơn 2 triệu thì phải), đầu tiên bị sỏi văng nó nứt dài mấy cm, xong để trời nắng nhiều nó chạy ngang gần hết kính luôn

nguyenducduy

Xe điện
Chắc chắn xe mới cụ chủ phải có bảo hiểm rồi, làm một búa cho xong, có kính mới chạy khỏi lăn tăn cụ ạ

Loipham

Xe buýt
em cũng đang phân vân, vì cho một búa thì tội cho BH quá, vì trước đó bạn em có một em Ếch 3.0 cũng bõng dưng nứt kính..đi khám thì được biết do nhiệt độ thay đổi đột ngột và do kính bị lỗi..., mà lỗi này ở mẽo bị tương đối nhìu với dòng ếch các cụ ạ...không bít nhà em có phải thế ko nữa???

FocusAT1403

Xe buýt
Em nghĩ cụ đi làm một chầu cho tê tê rồi về test công lực của cụ lên em nó để xem công lực của cụ thế nào... xe nào bây giờ mà chả mua bảo hiểm. Sợ cái éo gì mà phải lăn tăn. Không riêng gì ếch với ộp. Em nghe giang hồ đồn rằng các dòng xe của Ford hay tự " bỗng dưng muốn nứt " cái kính lắm. Chả biết thế nào. Em thì chưa bị......