[HĐCĐ] Kính nhờ các cụ tư vấn giúp em về du lịch Hạ Long và Tuy Hòa

Trạng thái
Thớt đang đóng

muuthanhquycoctu

Xe tải
Em đã hỏi được ạ. Em cảm ơn các cụ mợ.

Chỉnh sửa cuối:

thongoc2020

Xe hơi
Hạ long thì nhiều dịch vụ chứ tuy hoà phú yên đi 11h về ks tổ tôm chứ chẳng có dịch vụ giải trí gì

muuthanhquycoctu

Xe tải
Hạ long thì nhiều dịch vụ chứ tuy hoà phú yên đi 11h về ks tổ tôm chứ chẳng có dịch vụ giải trí gì
Dạ đoàn toàn chị em nên chỉ cần 1 hướng dẫn viên chuyên nghiệp, biết chụp ảnh. Chương trình du lịch chỉ ban ngày, tối nghỉ ạ. Chỉ 1 buổi tổ chức gala dinner là hơi cần đặc biệt 1 chút, còn lại ăn nhà hàng thông thường là được cụ ạ.

The Killer

Xe điện
Ở trung tâm Bãi cháy em thấy ở được: Wyndham, Plaza (phòng Vip)
Trung tâm Hòn Gai: Flc
Trong đó ưng nhất vẫn là Plaza phòng Vip xây lâu rồi nhưng view đẹp
Ăn: Nhất chiêu Lạng Sơn, Bin one ok (có phòng view biển), Hồng hạnh Cua vàng ổn ạ

Chỉnh sửa cuối:

muuthanhquycoctu

Xe tải
Mợ vào facebook tìm mấy nhóm du lịch Phú Yên, tìm số mấy bạn bán tour gọi là xong.
Dạ em muốn thử hỏi trên này trước, xem cụ nào đã sử dụng dịch vụ bên nào ok rồi thì giúp em xin thông tin. Vì các bạn bán tour hay nói quá lên, em sợ đặt xong về không tốt thì gia đình với cơ quan lại trách.

muuthanhquycoctu

Xe tải
Ở trung tâm Bãi cháy em thấy ở được: Wyndham, Plaza (phòng Vip)
Trung tâm Hòn Gai: Flc
Trong đó ưng nhất vẫn là Plaza phòng Vip xây lâu rồi nhưng view đẹp
Dạ cho em hỏi thế nên ở Bãi Cháy hay Hòn Gai cụ ơi? 2 nơi này có gì khác nhau ạ?

No Problem

Xe tăng
Em chào các cụ, mợ ạ. Tới đây em sắp có 2 chuyến đi Hạ Long và Tuy Hòa ( Phú Yên). Em xin kính nhờ các cụ có kinh nghiệm cho em xin thông tin mấy thứ ạ.
1/ Phòng khách sạn 4* đẹp và tiện đi lại của Hạ Long ạ.
2/ Mua vé du thuyền ngắm cảnh trong ngày ở Hạ Long, loại đi 8 tiếng, tàu đẹp ạ.
3/ Công ty em sắp đi Tuy Hòa, đoàn 8 người. Em đang cần tìm 1 công ty làm dịch vụ du lịch tốt tại Tuy Hòa, bao gồm các mục thuê xe đưa đón, hướng dẫn viên du lịch, tổ chức Gala Dinner, ăn uống và lên chương trình đi chơi các điểm. Các cụ có biết công ty uy tín nào tại Tuy Hòa làm các dịch vụ này, thì xin giới thiệu giúp em với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các cụ, mợ ạ.
View attachment 7995869
1 - FLC / Wyndham - view vừa tắm bồn vừa ngắm vịnh
2 - Tàu thuyền đầy mà cụ

agrimeco

Xe lăn
Dạ đoàn toàn chị em nên chỉ cần 1 hướng dẫn viên chuyên nghiệp, biết chụp ảnh. Chương trình du lịch chỉ ban ngày, tối nghỉ ạ. Chỉ 1 buổi tổ chức gala dinner là hơi cần đặc biệt 1 chút, còn lại ăn nhà hàng thông thường là được cụ ạ.
Úi, mợ để em thầu vụ TH cho nhé, phục vụ các mợ từ a tới…á luôn :D

gocart

Xe cút kít
Chỉnh sửa cuối:

No Problem

Xe tăng
Em cảm ơn cụ nhiều ạ. Cái Wyndham có vẻ nhiều cụ ưng. Để em tìm hiểu khách sạn này.
Sát chân cầu Bãi cháy, lại nhìn rõ cả cáp treo chạy qua cửa phòng (tất nhiên tuỳ phòng) . Vừa ngâm bồn tắm với người đẹp vừa ngắm biển thì còn gì bằng hả cụ :D:D:D

agrimeco

Xe lăn
:)) Dạ đoàn toàn các bà các cô sắp về hưu rồi cụ ạ. Đi chia tay đời công chức để về chính thức làm dân ạ.
Toàn các bà các cô đi TH chả có vẹo gì đâu, có nắng có gió và có cái đó thôi :)) thà làm chuyến Phú quốc hay hơn nhiều, giờ giá vé cũng rẻ chỉ 2tr khứ hồi thôi mợ :)

IP man

Xe lăn
Em chào các cụ, mợ ạ. Tới đây em sắp có 2 chuyến đi Hạ Long và Tuy Hòa ( Phú Yên). Em xin kính nhờ các cụ có kinh nghiệm cho em xin thông tin mấy thứ ạ.
1/ Phòng khách sạn 4* đẹp và tiện đi lại của Hạ Long ạ.
2/ Mua vé du thuyền ngắm cảnh trong ngày ở Hạ Long, loại đi 8 tiếng, tàu đẹp ạ.
3/ Công ty em sắp đi Tuy Hòa, đoàn 8 người. Em đang cần tìm 1 công ty làm dịch vụ du lịch tốt tại Tuy Hòa, bao gồm các mục thuê xe đưa đón, hướng dẫn viên du lịch, tổ chức Gala Dinner, ăn uống và lên chương trình đi chơi các điểm. Các cụ có biết công ty uy tín nào tại Tuy Hòa làm các dịch vụ này, thì xin giới thiệu giúp em với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn các cụ, mợ ạ.
View attachment 7995869
Hạ Long đông đúc chật chội thì cứ agoda, booking mà search thôi cụ… nhỡ dịch vụ kém thì còn review trên áp cho nó bõ tức. Chứ hỏi mồm thì khó, có lúc tốt với người này nhưng có lúc lại chán với người khác.
Tuy Hoà - Phú Yên ok, em đánh giá là 1 trong những nơi hiếm hoi yên bình chưa bị nhộm nhoạm hoá ở VN. Tuy Hoà có ks Sala Grand cũng được. Nếu cụ book phòng ở đấy thì gọi điện thẳng bảo ks nó gọi hộ xe và dịch vụ, dân Tuy Hoà vẫn còn lành nên tin tưởng được.
Đoàn 8 người thì gọi là gala dinner cho sang, chứ ks nó có cái nhà hàng ven biển ngồi được. Thích thì mời các cụ lên hẳn đầm Ô Loan ăn hải sản ngắm hoàng hôn. Hôm sau đóng hải sản mang ra tận sân bay thì lại chẳng yêu quá :))

Trạng thái
Thớt đang đóng