Thảo luận Nhờ các cụ bắt bệnh Camrry 2.0 bị rung máy khi dừng, đỗ

duc_hung_an

Xe tải
Báo cáo các cụ, hiện em đang sử dụng xe Camrry 2.0 đời 2014. Gần 6 tháng nay xe em tật vòng tua máy thấp khi dừng, đỗ ạ.. tầm 550 vòng/ phút nên bị rung máy. Em đã ra gara cho kiểm tra và thay 1 cao su chân máy, thay day curoa, thay cụm tăng dây curroa,thay lọc xăng, thử thay cảm biến Ôxi, thử thay ECU, kiểm tra áp suất buồng đốt, thay 4 bugi , kiểm tra cao áp, vệ sinh cổ hút, thay lọc gió. Vậy mà vẫn chưa tìm ra bệnh. Nhờ các cụ cao nhân chỉ giáo ạ. Xin đa tạ!

tuxedo262

Xe đạp
Kiểu này bác vừa dừng nhưng chân phải chạm nhẹ ga , rung mạnh có khi chết máy 😁

GSM Platform

Xe đạp
Những hạng mục nghi vấn cụ đã làm hết thế này mà vẫn ko triệt tiêu đc bệnh rung máy thì chắc đổi xe khác thôi cụ ạ.

duc_hung_an

Xe tải
Những hạng mục nghi vấn cụ đã làm hết thế này mà vẫn ko triệt tiêu đc bệnh rung máy thì chắc đổi xe khác thôi cụ ạ.
Xe mới chạy 15 vạn.. em bảo dưỡng đầy đủ theo định kỳ cụ. Hay do tải điều hòa cụ nhỉ???

Bopbun

Xe điện
Báo cáo các cụ, hiện em đang sử dụng xe Camrry 2.0 đời 2014. Gần 6 tháng nay xe em tật vòng tua máy thấp khi dừng, đỗ ạ.. tầm 550 vòng/ phút nên bị rung máy. Em đã ra gara cho kiểm tra và thay 1 cao su chân máy, thay day curoa, thay cụm tăng dây curroa,thay lọc xăng, thử thay cảm biến Ôxi, thử thay ECU, kiểm tra áp suất buồng đốt, thay 4 bugi , kiểm tra cao áp, vệ sinh cổ hút, thay lọc gió. Vậy mà vẫn chưa tìm ra bệnh. Nhờ các cụ cao nhân chỉ giáo ạ. Xin đa tạ!
Xe cụ có hao nhớt hao xăng không? Nếu có thì nặng đấy.

xetaplai77

Xe tải
Cụ kiểm tra vệ sinh bướm ga chưa? Khi đóng lốc điều hòa bướm ga bẩn không tự động kéo ga lên được cũng bị hiện tượng giảm vòng tua.

hat65

Xe điện
Báo cáo các cụ, hiện em đang sử dụng xe Camrry 2.0 đời 2014. Gần 6 tháng nay xe em bị tật vòng tua máy thấp khi dừng, đỗ ạ.. tầm 550 vòng/ phút nên bị rung máy. Em đã ra gara cho kiểm tra và thay 1 cao su chân máy, thay dây curoa, thay cụm tăng dây curroa, thay lọc xăng, thử thay cảm biến Ôxi, thử thay ECU, kiểm tra áp suất buồng đốt, thay 4 bugi , kiểm tra cao áp, vệ sinh cổ hút, thay lọc gió. Vậy mà vẫn chưa tìm ra bệnh. Nhờ các cụ cao nhân chỉ giáo ạ. Xin đa tạ!
Em thấy cái nghi vấn nhất cụ lại chưa làm là thay họng ga.

crYztaL

Xe buýt
Cụ cho kiểm tra cảm biến vị trí bướm ga xem sao (TPS).

vnistockvn

Xe buýt
Động cơ xuất hiện tình trạng khó nổ, nổ không đều, động cơ rung giật và bị giảm công suất.

Nguyên nhân là do bơm xăng bị tắc nghẽn, lọc xăng bẩn nên lượng xăng đi qua ít, động cơ không được cung cấp đầy đủ mức nhiên liệu cần thiết, lúc có lúc không, khiến máy có máy không dẫn đến tình trạng bỏ máy hay máy hoạt động không ổn định.

couto_hung

Xe tăng
Động cơ xuất hiện tình trạng khó nổ, nổ không đều, động cơ rung giật và bị giảm công suất.

Nguyên nhân là do bơm xăng bị tắc nghẽn, lọc xăng bẩn nên lượng xăng đi qua ít, động cơ không được cung cấp đầy đủ mức nhiên liệu cần thiết, lúc có lúc không, khiến máy có máy không dẫn đến tình trạng bỏ máy hay máy hoạt động không ổn định.

bệnh tụt tua này vinfast luxA bị nhiều lắm

ko biết h đã có đơn thuốc chuẩn chưa

duc_hung_an

Xe tải

Bơm xăng em cũng thay rồi ạ.. quên chưa note ra :D

Dan du an

Xe cút kít
Nếu vì bướm ga mà gara nó lại thay lung tung đủ các thứ khác thì khốn nạn quá các cụ nhỉ

hat65

Xe điện
Nếu vì bướm ga mà gara nó lại thay lung tung đủ các thứ khác thì khốn nạn quá các cụ nhỉ
Xe cụ chỉ bị garangty nhỏ nên gây rung chứ đi vẫn bt mà sao lại thay lắm thứ lung tung thế ko biết. Xe đời cũ có van ko tải thì nó hay do van này. Xe đời mới ko có van thì chỉ do ecu điều khiển hoặc do họng ga chấp hành kém thôi.