Kinh nghiệm Lần đầu tiên tìm mua xe của cháu

lekimphi

Xe hơi
Kính thưa các cụ cháu lái mới tính mua xe nhưng sau một thời gian suy nghĩ lựa chọn giữa xe mới và xe cũ, cháu đã đưa ra quyết định vì mình lái mới lên ko quá ham hố xe mới lên cháu chọn mua xe cũ.
cháu lái mới chưa có kinh nghiệm chọn xe nhưng sau vài ngày cày cố kinh nghiệm của các cụ để lại tại Of cháu đã áp dụng và hiện tại cháu vẫn chưa mua được xe vì toàn gặp cò. Duới đây là kinh nghiệm phát hiện cò của cháu đúc kêt lại . cháu post lên đây để các cụ lái mới muốn tìm mua xe cũ thì tìm hiểu qua để biết cách nhận dạng cò . chúc các cụ lái mới tìm được 1 chiếc xe ưng ý ạ.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
hiện tại chim cò đang rất nhiều, theo cái kinh nghiệm của cụ, em nghĩ lái mới như cụ thì càng mua xe mới cho An con nhà bác Toàn đi cụ ạ :D

hbu082

Xe container
em thì lại quan niệm ngược cụ chủ, càng lái mới càng không am hiểu lại càng phải mua xe mới. mua xe xong làm thêm gói bảo hiểm nữa là xong. mua xe cũ không phải của người thân rồi lại rước cục nợ vào người.

Thương Tín

Đi bộ
Xe ngon thì sợ gì khâu kiểm tra.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
em thì lại quan niệm ngược cụ chủ, càng lái mới càng không am hiểu lại càng phải mua xe mới. mua xe xong làm thêm gói bảo hiểm nữa là xong. mua xe cũ không phải của người thân rồi lại rước cục nợ vào người.
cụ nói e chỉ thấy chuẩn, chưa có kinh nghiệm thì nên làm xe mới cho yên tâm cụ nhỉ :)

hunglq

Xe hơi
Lái mới mà ko có nhiều tiền thì sao mà mua xe mới đc hả cụ

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Lái mới mà ko có nhiều tiền thì sao mà mua xe mới đc hả cụ
trông chờ ngân hàng đi cụ, thà đau đầu ngân hàng còn hơn mua xe cò. Sau lại đều đều như vắt chanh thăm khám gara suốt ngày cụ ạ :(

hunglq

Xe hơi
trông chờ ngân hàng đi cụ, thà đau đầu ngân hàng còn hơn mua xe cò. Sau lại đều đều như vắt chanh thăm khám gara suốt ngày cụ ạ :(
Xe cũ đâu phải cháu nào cũng như cụ phán đâu, mình có tí kiến thức + dịch vụ check xe của các cụ trên này là có thể yên tâm
Chung quy là tránh xa các ông bán xe vớ vẩn

danduong91

Xe máy
Theo em cụ cứ làm em Morning chạy nhỏ ngọn bé không lo va chạm. cụ ạ.

NguyenDK1712

Xe buýt
Cụ cứ search gg sdt cái xem có phải có chuyên nghiệp ko ra ngay ý mà. Cụ thử xem nhé :)

lekimphi

Xe hơi
Xe cũ đâu phải cháu nào cũng như cụ phán đâu, mình có tí kiến thức + dịch vụ check xe của các cụ trên này là có thể yên tâm
Chung quy là tránh xa các ông bán xe vớ vẩn
Thời buổi này cò nhiều vô kể cụ nhỉ

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Cụ này chuyên bán xe nên có vẻ cứ thích vụ xe mới nhỉ
1 phần là thế, 1 phần cụ thử nghĩ xem lái mới kinh nghiệm xe chưa có, mù mờ về xe cụ nghĩ nên xe mới k? 1 thứ mình chưa biết rõ về nó mà đi xem có mà bị mấy chú cò lừa cho mệt người, e nói thật, trước chính bản thân e dính phốt r cụ ạ :(

lekimphi

Xe hơi
1 phần là thế, 1 phần cụ thử nghĩ xem lái mới kinh nghiệm xe chưa có, mù mờ về xe cụ nghĩ nên xe mới k? 1 thứ mình chưa biết rõ về nó mà đi xem có mà bị mấy chú cò lừa cho mệt người, e nói thật, trước chính bản thân e dính phốt r cụ ạ :(
Thưa cụ là người có tiền như cụ ít lắm ạ . người ta phấn đầu mua xe cũng phải vay mượn chứ có sẵn đâu . Còn về khoản trả góp tự nhiên chơi với anh ngân hàng mệt thấy bà luôn . cứ tưởng trả góp là ngon nhưng chả ngon tẹo nào. Còn cái em post ở đây dành cho cụ nào cũng có nhu cầu tìm hiểu và mua xe cũ như em , tránh xa cò ra và cứ cụ nào đồng ý cho mang xe đi check choác cho yên tâm thì mình làm việc . ko cho check là ko tin tưởng . nếu xe ko có vấn đề gì và đúng chủ xe muốn bán thì họ chả ngại vấn đề đó .

thangpci

Xe tải
Website
kiabachdang.hdyoo.com
Cái xe nó có ít tiền đâu, em nghĩ cụ chủ cũng muốn mới quá đi ấy chứ nhưng ko phải ai cũng dư dả nhiều cả nên xe cũ cũng là phương án bắt buộc để có cái che nắng che mưa, mùa này còn đỡ lạnh :D. Cò thì kệ cò chứ, mang xe vào gara check là ra hết thôi. Theo em kinh nghiệm dễ nhất cho các bác mới lần đầu là mời a ra hãng, check xe ngon thì mới bàn giá, ko thì next, và tụng chung quy lại của rẻ là của ôi, chả có cái gì gọi là tự nhiên bất ngờ cả. Chúc các cụ lái xe an toàn !

shubidob

Xe hơi
chung quy là ...cò thì sợ thử lửa ! cũng là một kinh nghiệm ! cảm ơn cụ nhé

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Thưa cụ là người có tiền như cụ ít lắm ạ . người ta phấn đầu mua xe cũng phải vay mượn chứ có sẵn đâu . Còn về khoản trả góp tự nhiên chơi với anh ngân hàng mệt thấy bà luôn . cứ tưởng trả góp là ngon nhưng chả ngon tẹo nào. Còn cái em post ở đây dành cho cụ nào cũng có nhu cầu tìm hiểu và mua xe cũ như em , tránh xa cò ra và cứ cụ nào đồng ý cho mang xe đi check choác cho yên tâm thì mình làm việc . ko cho check là ko tin tưởng . nếu xe ko có vấn đề gì và đúng chủ xe muốn bán thì họ chả ngại vấn đề đó .
vâng, thì e cũng tư vấn chút thôi mà cụ :) e định hướng chút chut nếu như cụ k tìm đc xe tin tưởng ạ :) còn dĩ nhiên mong cụ tìm đc xe ưng ý ạ :D

Merc 2014

Xe tải
Lái mới thì nên mua xe mới, qua cò qua vạc nó mổ cho đui cả mắt đấy, mua xe mới gi gỉ gì gi xe gì cũng đc, tàm 3 năm trở ra là không phải nghĩ

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Lái mới thì nên mua xe mới, qua cò qua vạc nó mổ cho đui cả mắt đấy, mua xe mới gi gỉ gì gi xe gì cũng đc, tàm 3 năm trở ra là không phải nghĩ
đồng quan điểm với cụ ạ :(