[Thảo luận] Kinh nghiệm đi nộp tiền phạt như thế nào em xin hỏi nhờ các bác

hp650028

Xe buýt
em hỏi nhờ các bác hôm nay em bị công an xiichs trên đường phố Huế vì đỗ xe bên phải (đón nhóc F1 nhà em đi học về), em đưa bác hồ 200k, các anh xxx ko nhận bắt ghi biên bản phạt và yêu cầu hẹn sau 5 ngày xuống đội CSGT số 4 ở km5 Ngọc Hồi để làm viêc, em nghĩ cũng chẳng vấn đề gì thôi mất tiền vì mình sai, nhưng muôn hỏi thủ tục xuống đấy làm việc như thế nào nhỉ, có phải chạy ra kho bạc nộp tiền hay nộp luôn dưới đó, em chưa bị dính lần nào muốn hỏi để hôm nào thu xếp xuống đó chơi thăm hỏi luôn để có kinh nghiêm, bác nào đã có kinh nghiệm rồi mách em để em đỡ mất thới gian chạy đi chạy lại. Chúc các bác cuối năm lái xe vui vẻ nhé, thanks...

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bác làm theo lời mợ tý tồ là đúng đấy, mà bác nghiên cứu kỹ cái biên bản đi, thế nào cũng có chỉ dẫn gì đó.
Tuần sau, có xuống ngọc hồi, bác nên nghiên cứu kỹ hơn lộ trình nhé, đặc biệt là các vị trí xxx hay đứng, các lỗi dễ mắc phải, kẻo lại ăn cái biên bản nữa đấy!

nghienruou

Xe điện
Bác đến chỗ hẹn, đưa cái giấy phạt hôm trước ra, rồi họ viết cho cái giấy nữa, (mong sao không phải photo copy thêm giấy tờ gì nữa) rồi bác mang ra kho bạc nơi họ yêu cầu nộp phạt, rồi lại cầm 2 cái giấy cả xanh và đỏ của kho bạc mang về đúng chỗ đó, rồi lại đưa cho họ xong rồi thì họ trả lại bác cái giấy tờ đã tạm giữ.
@: đó là đúng thủ tục, có thể trường hợp của bác nhanh gọn nhẹ hơn thì em cũng ko bít được(k)

vlab

Xe hơi
Sao cứ phải ăn bửn, ngay tại chỗ xử lý biên bản, thu thêm 100k của cụ nào vi phạm và không phải ra kho bạc, chắc các cụ ok hết nhỉ:^)

Veovon

Xe đạp
Bac nghienruou noi dung doi

hp650028

Xe buýt
em cũng nghĩ là phải như bác nghienruou, nhưng em hỏi thêm khi xuống đấy cái kho bạc nộp có gần khu vực đấy nữa không nhỉ (ngọc hồi đó) và mắc lỗi như em thì bị phạt bao nhiêu nhỉ? bác nào biết nói giúp em cho e tỏ thêm ko? e cảm ơn các bác nhiều nhé

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là nộp phạt cũng cần kinh nghiệm, sao không đơn giản hóa nó đi nhỉ!

Mad Cabin

Xe hơi
Đội 4 ngay bến xe nước ngầm chứ Bác:^)

LuckyCar

Xe container
Các cụ cho em hỏi. Việc thực hiện các thủ tục nộp phạt có thể ủy quyền cho người khác được không. Nếu được em sẽ mở công ty nhận làm dịch vụ này. Cụ nào bị phạt chỉ cần alo em rồi làm cái ủy quyền, rồi đến hẹn em mang giấy tờ lại cho các cụ dùng. Khéo chả mấy mà em thành triệu phú Đôla ấy chứ vì vấn đề cải cách thủ tục thì là câu chuyện còn dài lắm. Các cụ ủng hộ ý tưởng của em đi chứ nhỉ

Goal

Xe tăng
Các chú củ hành dân gê quá :77:
Dịp này các cụ nên để ý đi đứng vì đang là dịp cao điểm ra quân giữ gìn trật tự đô thị và an toàn giao thông. :69::69::69:

Không dễ mà đưa tiền xxx cầm cho các cụ đâu ạ!:21::21::21:

Mr-Quadcore

Xe buýt
Em có lần bị túm trên HN em thấy họ ghi phiếu phạt luôn ! đưa cho em cả cái hoá đơn nữa mà :^)

Keineem

Xe buýt
Trình tự như sau :
Cầm biên bản đến đội cảnh sát giao thông --> lấy quyết định xử phạt --> ra kho bạc nộp --> quay về đội lấy giấy tờ . khi đi nhớ cầm CMT cho đỡ lằng nhằng.
4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
b) Để xe, đỗ xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật;

COM_2010SLX

Xe hơi
Đợt này nhiều người bị dính quá. em cũng vừa dính xong. mất 3 củ.

***, lộn xộn quen rồi đến khi CA nó tung ra đợt kiểm tra là anh em đứt hết :21::21:. Kể ra xxx cứ làm thừong xuyên thế này thì chắc VAMA, dân buôn oto lại kêu trời lên do xe bán chậm. :21::21::21::21:

CIVIC 30M

Xe buýt
Bác đến chỗ hẹn, đưa cái giấy phạt hôm trước ra, rồi họ viết cho cái giấy nữa, (mong sao không phải photo copy thêm giấy tờ gì nữa) rồi bác mang ra kho bạc nơi họ yêu cầu nộp phạt, rồi lại cầm 2 cái giấy cả xanh và đỏ của kho bạc mang về đúng chỗ đó, rồi lại đưa cho họ xong rồi thì họ trả lại bác cái giấy tờ đã tạm giữ.
@: đó là đúng thủ tục, có thể trường hợp của bác nhanh gọn nhẹ hơn thì em cũng ko bít được(k)
Cái này gọi là QUYẾT ĐỊNH XỬ PHẠT HÀNH CHÍNH trong đó ghi rõ lỗi vi phạm và mức tiền phạt các cụ ạ. Còn quy trình là sau khi nhận được tờ giấy này thì chạy ra kho bạc huyện Thanh Trì (gần đấy) nộp vào kho bạc nhà nước. Sau đó là chỗ màu xanh ạ. Chỗ đội CSGT này là chỗ xxx hay rình bắt lỗi quay đầu tại Pháp Vân mà các cụ OF nhắc nhở mãi đấy, ngay mặt đường, mặt tiền rất to, bên cạnh có cây xăng và Ford Capital ạ

5599

Xe buýt
em hỏi nhờ các bác hôm nay em bị công an xiichs trên đường phố Huế vì đỗ xe bên phải (đón nhóc F1 nhà em đi học về), em đưa bác hồ 200k, các anh xxx ko nhận bắt ghi biên bản phạt và yêu cầu hẹn sau 5 ngày xuống đội CSGT số 4 ở km5 Ngọc Hồi để làm viêc, em nghĩ cũng chẳng vấn đề gì thôi mất tiền vì mình sai, nhưng muôn hỏi thủ tục xuống đấy làm việc như thế nào nhỉ, có phải chạy ra kho bạc nộp tiền hay nộp luôn dưới đó, em chưa bị dính lần nào muốn hỏi để hôm nào thu xếp xuống đó chơi thăm hỏi luôn để có kinh nghiêm, bác nào đã có kinh nghiệm rồi mách em để em đỡ mất thới gian chạy đi chạy lại. Chúc các bác cuối năm lái xe vui vẻ nhé, thanks...
Đầu tiên, phải đến chỗ xxx hẹn, để lấy quyết định xử phạt vi phạm ==> Ra kho bạc nộp tiền ( chắc là gần chỗ đó sẽ có đại diện kho bạc) ==> Lấy biên lai nộp phạt, quay lại chỗ xxx để lấy lại giấy tờ.

hoa_mai

Xe tải
Đội 4 ở chung cùng cứu hỏa, bác cứ ra kho bạc nộp tiền, kho bạc cách đội 4 3km, ra khỏi cổng rẽ trái. sau đó về đưa cho CSGT là được. má nó, xa kinh

Furious

Xe điện
Em thấy có mỗi việc phạt thôi mà XX hành tỏi ghê quá, thế mà cụ không hỏi luôn để đỡ mất cái công đi lại.
Chúc cụ chỉ bị một lần.