[Funland] Kinh nghiệm đi Hải Tiến 2024 - Đường đi, vui chơi, địa điểm du lịch gần Hải Tiến

NTamthu

Xe tải
Chào CCCM!
Tình hình là cuối tuần này nhà em đi Hải Tiến, đã đặt ăn và phòng KS rồi. Dự định sáng thứ 7 đi và chiều CN về. hải Tiến thì nhà em cũng đi rồi nhưng lần này đi có cả các cháu và em tự lái, em xin kinh nghiệm đường đi và địa điểm du lịch gần Hải Tiến (vì chủ nhật nhà em định trả phòng xong rồi đi địa điểm nào đó gần đấy và quay về Hà Nội). Em xin ý kiến CCCM tư vấn, em cảm ơn CCCM!

civic trần 1987

Xe điện
Chào CCCM!
Tình hình là cuối tuần này nhà em đi Hải Tiến, đã đặt ăn và phòng KS rồi. Dự định sáng thứ 7 đi và chiều CN về. hải Tiến thì nhà em cũng đi rồi nhưng lần này đi có cả các cháu và em tự lái, em xin kinh nghiệm đường đi và địa điểm du lịch gần Hải Tiến (vì chủ nhật nhà em định trả phòng xong rồi đi địa điểm nào đó gần đấy và quay về Hà Nội). Em xin ý kiến CCCM tư vấn, em cảm ơn CCCM!
Đường đi thì chả có gì. Còn đường đi nhanh thì đi CT01 ra nút giao Gia Miêu rồi đi ra đường 1A và Hải Tiến thẳng tiến.
Dở nhất khi đi du lịch ở Thanh Hoá là các điểm khá xa nhau nên cụ đi tranh thủ khá khó. Đi suối cá Cẩm Lương hay Lam Kinh thì cụ lội thêm cả trăm cây số! Gần Hải Tiến chả có gì cả!

uchihafuurin

Xe buýt
Chào CCCM!
Nhà em vừa đi về, đường đẹp nhất là cụ đi cao tốc mới, xong ra nút Thành phố Thanh Hóa rồi đi hướng Hải Tiến. Chi tiết google map có thể chỉ cho cụ. Trong đó hiện tại có cái Flamigo mới. còn gần nhất thì sang sầm sơn đi Sunworld cụ ạ.
còn 2n1d em vote nghỉ dưỡng. ăn ngủ nghỉ rồi về cho đỡ mệt

bigman95

Xe điện
Chào CCCM!
Hải tiến gần , đi trong ngày tắm biển ăn HS về (nếu ở HN) . Tối không có gì cả .
. Sáng chủ nhật (vắng) chạy tầm 1h45 phút là tời. Chiều về là tắc pháp vân nên ăn ở HT tầm 18 giờ -19h rồi quay lại HN. 21 h có mặt ở nhà. (em ở cầu giấy đi vành đai 2 hoặc 3)
Cụ đặt phòng rồi thì tìm bể bơi cho bọn trẻ nó bơi. Ăn thì ra khu phân lô phía linh trường. (chú ý bảo chủ quán là tự đi xe đến auto -10%)

Chỉnh sửa cuối:

badungc4

Xe tải
Nhà e mới đi 2 tuần trước , review là đi ăn hải sản thôi, chứ tắm biển hơi bẩn nhà e tắm bể bơi

conco1978

Xe tăng
Cụ đi có một đêm như thế thì ở lại Hải Tiến mà chơi thôi chứ còn đi đâu được nữa, tham quan cư dân khu vực quanh đó và một số nhà làm nước mắm, mắm tôm, thủy hải sản cũng hay

Kurumavn

Xe tải
Biển hải tiến chẳng có gì, quanh đó cũng chẳng có gì luôn. sáng thứ 7 chạy sớm chắc chỉ 2h là vào tới nơi. Nói chung là đi cho biết thôi chứ chả có gì hay cả

Yaris_2009

Xe tăng
Biển sóng to đánh tụt quần nhưng nước đục ngầu không tắm hay bơi đc đâu, xuống vầy nước hứng nắng cho nó đen xì xì ra thì được.
Còn đâu bơi thì vào bể mà bơi.
Ăn thì đường trục chính đi kịch cuối bãi có cái quán khá là rẻ mà tươi, vào gọi mụce trứng mực chiên tẩm bột bề bề hàu hiếc các thứ giá ổn.

Đường đi thì quá dễ rùi, phi thẳng mấy cao tốc đến tp thanh hoá rùi phi ngược lại 1 tí đến đầu chỗ rẽ vào là đẹp.

Ghẹ 45kg thì hơi ngấy mỡ nên e chưa thử, đợi cụ nào đi rùi về review sau vậy.

Traisuonggio

Xe buýt
Team cháu cũng đã xác định HT, cháo can 20L vì biển đục mờ ko ai nghe, đoành chịu, kk

Matizcoi

Xe cút kít
Biển sóng to đánh tụt quần nhưng nước đục ngầu không tắm hay bơi đc đâu, xuống vầy nước hứng nắng cho nó đen xì xì ra thì được.
Còn đâu bơi thì vào bể mà bơi.
Ăn thì đường trục chính đi kịch cuối bãi có cái quán khá là rẻ mà tươi, vào gọi mụce trứng mực chiên tẩm bột bề bề hàu hiếc các thứ giá ổn.

Đường đi thì quá dễ rùi, phi thẳng mấy cao tốc đến tp thanh hoá rùi phi ngược lại 1 tí đến đầu chỗ rẽ vào là đẹp.

Ghẹ 45kg thì hơi ngấy mỡ nên e chưa thử, đợi cụ nào đi rùi về review sau vậy.

Cái bôi đậm có hở cụ :D

nguarung

Xe điện
Nhà em vừa đi về, đường đẹp nhất là cụ đi cao tốc mới, xong ra nút Thành phố Thanh Hóa rồi đi hướng Hải Tiến. Chi tiết google map có thể chỉ cho cụ. Trong đó hiện tại có cái Flamigo mới. còn gần nhất thì sang sầm sơn đi Sunworld cụ ạ.
còn 2n1d em vote nghỉ dưỡng. ăn ngủ nghỉ rồi về cho đỡ mệt
Cụ ra nút Thành phố thì xa, gần hơn là phải ra nút Gia Miêu rồi chạy đường 1A.

Chelski

Xe điện
Chào CCCM!
Em và hội bạn phượt Nam Bắc về có ghé qua Hải Tiến 2 ngày, thuê cả biệt thự và người nấu ăn, lần đầu em mới ở chỗ này, ngày trước thì hay qua Sầm sơn . Nói chung là cũng tạm thôi, nhưng dở nhất là Biển rất đục và nhiều rác...

Taihoatu

Xe lăn
Ra đây rồi thì trưa ăn chiều tắm biển, tối nhậu rồi cho trẻ con chơi, sáng mai tắm sớm rồi cho chị em đi chợ quanh đó. Trưa ăn xong thì về HN thôi chẳng có gì

chaomi

Xe đạp
Em và hội bạn phượt Nam Bắc về có ghé qua Hải Tiến 2 ngày, thuê cả biệt thự và người nấu ăn, lần đầu em mới ở chỗ này, ngày trước thì hay qua Sầm sơn . Nói chung là cũng tạm thôi, nhưng dở nhất là Biển rất đục và nhiều rác...
Sao nhà quẹt xanh quẹt đỏ lem nhem nhìn xợ thế nhỉ 😂

The Killer

Xe điện
Em ở dưới biển luôn, mùa cuối hè sang Thu nước mới xanh, em chỉ tắm vào đợt đó, đợt này màu hơi cháo lòng, tắm cố cũng được. Đi có 2 tiếng gần, ăn hải sản hàng nào cũng được cơ bản na ná nhau, em thì chỉ đi lên TP Thanh Hóa ăn hoặc ăn ở nhà hàng Như Ý (khu dân cư cách biển vài km) nó bán quanh năm chứ ít ăn mấy hàng theo mùa. Flamingo ở hiện sạch nhất, cũng rẻ nữa. Cách ngày em lại ra bãi cát Flamingo ngồi uống nước dừa cho nó giống đi du lịch :))