[Thảo luận] Kinh Nghiệm đi đường 32

svdaihoc

Xe buýt
Kinh Nghiệm đi đường 32

Kính thưa các cụ, các mợ OF.
Không nói nhiều, em xin vào vấn đề chính là tuyến quốc lộ 32.
Do thường xuyên đi lại ở tuyến này để về quê nên em cũng to toe tí ạ. Em viết pic này để “hướng dẫn” (em hơi lộng ngôn các cụ thông cảm :D) cho những cụ nào ít đi tuyến này.
Em xin viết theo chiều từ HN đi.
Địa điểm bắt đầu : Cầu vượt Mai Dịch
Địa điểm kết thúc : Thị Trấn Hưng Hóa (Qua Cầu Trung Hà 1 đoạn)

- Từ cầu vượt Mai Dịch cho đến TT. Phùng Không có gì nổi bật, XXX em cũng ko thấy xuất hiện ở đây mấy.
Bổ sung cụ là gần đây đoạn gần trường ĐH công nghiệp xxx cũng ra bắt làn ( em mới bị cạp) - Thông tin từ cụ giamsat24h
Riêng Thị Trấn Phùng thì mới có biển khu dân cư thay cho cái biển địa danh với dòng chữ PHÙNG. Vì vậy các cụ chú ý giùm.
- Từ Phùng đi các cụ đi thoải mái cho đến (em không rõ địa danh) 1 cây cầu là cầu Tây Ninh (cầu ngắn nhỏ) thì có biển hạn chế 50km/h. Biển báo cắm cũng dễ nhìn nên các cụ ko lo ạ.
- Qua đoạn hạn chế này thì các cụ đến với thị trấn Phúc Thọ - Địa điểm rất hay bắn tốc độ. Em thấy XXX bắn cả 2 chiều, thời gian gần đây thì bắn chiều Sơn Tây –> Hà Nội là chủ yếu.
Lan man tí : Hôm chủ nhật 13-1-2013 XXX TT. Phúc Thọ bắn chiều Sơn Tây đi HN, em đi đến đó thấy XXX ra sát mình tuýt còi chỉ gần thẳng mặt, xe bên cạnh dừng lại rồi XXX bảo em đi đi, dừng xe này thôi. :D
- Qua thị trấn Phúc Thọ tầm 200m thì lại có biển khu dân cư (không biết tên là gì  ) Em chưa từng gặp XXX ở đây. Nối tiếp luôn khu vực đông dân cư này là địa phận Sơn Tây rồi. Khu vực này thì em thấy XXX thường xuyên bắn ở bến phà Vĩnh Thịnh (Cụ USS từng có 1 CLIP bắt XXX xin lỗi nối tiếng vì vẫy nhầm ở đây )
Qua khu đông dân cư Sơn Tây tầm 1km lại có 1 khu dân cư vô danh nữa, kèm với biển báo cấm vượt. XXX thì em chưa thấy bao giờ. Nhưng các cụ cứ chú ý cho em với :D. Đoạn này cũng ngắn thôi ạ.
- Tiếp đến là thị trấn Tây Đằng, thị trấn này bán rất nhiều bánh mỳ, cụ nào thèm làm tí cho ấm bụng ạ :D. XXX thì em chưa thấy hoạt động ở đây bao giờ cả.
Từ hết thị trấn Tây Đằng cho đến cầu Trung Hà không còn khu dân cư nào nữa, biển hạn chế tốc độ cũng không có. Tuy nhiên tại mỗi đoạn đường cua đều có vạch liền, XXX không đứng nhưng các cụ cứ chú ý em với nhé.
- Từ cầu Trung Hà đi đến thị trấn Hưng Hóa thì không có gì bàn cả ạ.
- Còn thị trấn Hưng Hóa ( Nơi em dính bắn tốc độ ngày 9-3-2012  ) thì em thấy bắn ở dốc khi sắp ra khỏi thị trấn (chiều kia em chưa thấy bao giờ), các cụ cẩn thận quán tính xe nhé ( Em nhớ cụ Bình OF từng bị bắn 62/50 ở đây và có pic về thái độ XXX Phú Thọ đó ạ).
Em xin dừng ở điểm này thôi ạ, tiếp theo thì em cũng không rành lắm nữa.
Tóm lại trên tuyến này các cụ chú ý nhất cho em Thị Trấn PHÚC THỌ, đoạn cuối Sơn Tây (Bến Phà Vĩnh Thịnh) và thị Trấn Hưng Hóa là các địa điểm hay bắn tốc độ cả 2B và 4B.
Thỉnh thoảng khu vực giữa Sơn Tây có chốt XXX sau đèn đỏ (khả năng bắt vượt đèn đỏ, em chưa có vinh dự được vịn nên ko rõ).
Về xi-nhan thì tuyến chúng ta đi là tuyến ưu tiên rồi. :D. Có một số ngã ba lớn thôi, nhưng đảm bảo an toàn thì các cụ cứ nháy đi ạ.

Em đi 2B nên không chụp được ảnh cũng như video, các cụ thông cảm và đọc tạm mấy dòng bên trên ạ.

Chúc các cụ lái xe an toàn !!!

Chỉnh sửa cuối:

tuhu04

Xe đạp
khu ĐHCN Nhổn dạo này chăm bắt lắm. Nhà mình ngay đó!

dinh010477

Xe tải
Mời cụ 1 ly và cụ đồng ý cho
Em mượn dòng này của cụ update cho bài em :D
Kụ ở Hưng Hóa nghĩa là huyện 3 Nông à
E có thằng bạn làm Phó Huyện đấy,, Nhưng mảng Matuy
E cũng hay về đường này,, Hồi trước bị vịn 1 lần ở chỗ cong cong
cuối cùng chuẩn bị lên cầu Tr hà...Lúc trước vạch liền mờ khó nhìn
Bây h kẻ lại ngon rồi.,,,
Thông tin rất chi tiết,,,,,Thanks

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cứ nhìn đường, nhìn biển, nhìn xe khác + linh cảm mà đi chứ nhớ được từng này thông tin thì nhức đầu lắm. Dù sao cũng cảm ơn cụ chủ!

dinh010477

Xe tải
Tham gia giao thông e nghĩ ai cũng cố gắng tuân thủ luật.
Tuy nhiên giao thông vịt mình nhiều bất cập , Từ đường đi đến biển báo
Buộc túm lại là 1 từ CHÁN ......>>>> Nhiều xxx ăn bủn,,, Cảnh giác và Cảnh báo là ko thừa.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thị trấn Hưng Hóa thì nổi tiếng từ lâu rồi ạ. Lái xe cơ quan em bao nhiêu chiến sỹ hy sinh vì XXX Hưng Hóa !

letrungthanh17

Xe tăng
Đoạn bắt đầu vào TX Sơn Tây, đoạn hơi cong (qua đèn đỏ đầu tiên) thì xxx hay đứng để bắt vượt đèn đỏ và bắt lỗi không xi nhan trái từ hướng đường vuông góc vào (đoạn này xxx đứng thế ae rất khó nhìn)

dvd

Xe tăng
Đoạn đường đôi cuối Sơn Tây trước nội thị, giờ biển cắm lùi vào trước ngã ba rồi.
Biển báo hết Phúc Thọ cách biển báo vào Sơn Tây cách nhau cỡ 500m. Nhiều cụ qua biển tưởng thoáng vít ga, có khi chưa kịp giảm đã dính dồi.
Một điều nữa là dân ở Tây Đằng và Vật Lại ra đường cực ẩu luôn, cứ như đường là sân nhà mình vậy.
Thị trấn Hưng Hóa thì ngắn tũn, chắc dưới 1km thôi nên các cụ cứ bình tĩnh.

AcidS

Xe điện
Thiếu vài chỗ

Đường 32 còn mấy đoạn bắt sai làn đi thẳng vào làn rẽ trái nữa( Đoạn cầu Phùng đi xuống chỗ đèn xanh đỏ đầu tiên) hướng Sơn Tây - Hà Nội. Hướng Hà Nội - Trung Hà thì còn đoạn trước Phùng rẽ trái vào Thạch Thất và sau Đường Lâm rẽ trái về Quốc lộ 21.

cwise

Xe container
Ở cái chỗ khu dân cư vô danh có biển cấm vượt ấy cực kỳ nguy hiểm, hiêm khi lái xe chú ý, xxxx mà tóm thì em là 99% ngoẻo.

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Em cũng thi thoảng đi đường này, hóng ý kiến các Bác !!!

khanhwin100

Xe buýt
kính cụ 1 ly vodka.

747

Xe tăng
thanks cụ inform. hôm trước em từ Bắc hà về buổi tối ko biết ở đoạn nào vẫn thấy xxx trực chiến tóm xe lúc 2200. may mà em đi theo biển, nếu ko chắc mất xièng rồi.

vancaonokia

Xe hơi
Ở đoạn cầu diễn cũng có xxx nhé các cụ cẩn thẩn .

heatcool

Xe tải
Chỗ ĐHCN bắt sai làn kiểu gì các cụ nhỉ? Chỗ đó đường đã làm xong đâu, biển báo đã đầy đủ đâu ạ.

giamsat24h

Xe hơi
Website
www.giamsat24h.com
Chỗ ĐHCN bắt sai làn kiểu gì các cụ nhỉ? Chỗ đó đường đã làm xong đâu, biển báo đã đầy đủ đâu ạ.
XXX kêu là chưa có biển thì phải đi theo vạch kẻ đường! em vẫn còn file Ghi âm ở đây! Có điều xxx già dễ chịu, em xưng con gọi bố sau 1 hồi ông bố cho đi nên em ko đưa lên ạ :D