Kinh nghiệm bán xe fiat cũ

xichlo3banh

Xe tăng
Nói thật luôn: em trải qua mấy đời FIAT, toàn là Si cả. Đến với FIAT cũng là một tình cờ ( giống tiếng sét ái tình vậy). ông bạn hàng xóm đổi xe mới, để lại cho đi, vì tiền ít ( có ngoài 100) múc luôn, đi rồi tìm hiểu nghiên cứu rồi nghiện luôn. Cũng có thử xe khác cùng tầm tiền: xe nó bồng bềnh, chao chao, ồ ồ, rạo rạo chạy cảm thấy thua FIAT nhiều lần nên không đành rời xa FIAT.
những người mới có ý định mua xe cũ: họ thường loại FIAT ra khỏi lựa chọn vì họ chưa có cảm giác sướng với FIAT, họ ngại khó khăn S/C phụ tùng hiếm....
vậy FIAT cũ giao dịch với ai? với những người đã dùng FIAT, đã có một ân tượng với FIAT. Do đó FIAT khó bán lắm chứ không phải chơi đâu.........
Ít ra thì em thấy cụ nói đúng đấy ạ!!! Một số có tiền rồi thì mua xe Hàn xẻng, Nhật bổn. Còn tầm tầm tiền thì cố con xe cũ thần thánh ở Việt. Ít người dám đụng vào Fiat trừ những cụ máu me ở đây.

Babet Ta

Xe tăng
Con của em màu đen cụ ơi
http://www.bonbanh.com/Xe-Fiat-Albea--2004-304564.html
LlEm để cái link đây không biết có vi phạm gì không.
Em ở tp hải dương cụ ạ.
Vi phạm gì đâu cụ ơi, xe cụ Albea HLX màu đen đẹp đấy ah, nhưng biển gốc ở đâu cụ ơi? Biết đâu lại... :D

cụ Babet Ta bán Siena HL rồi à? ra đc bao nhiêu?
Cháu vừa tiễn em nó đi lấy chồng xong, cụ chủ mới có lẽ ít nói, không chê điểm gì hay do ông tơ Magic mát tay.

vnr_82

Xe điện
Kinh nghiệm mua xe của e là nhờ người có kinh nghiệm xem xe đi cùng :))
Vd cu Vip, danca...

SAHABECO

Xe buýt
....... cảm ơn kinh nghiệm của các cụ.......

Chỉnh sửa cuối:

Juventini

Xe đạp
Cụ cứ vui vẻ mà dùng, đến lúc chán cụ cần bán thì cứ theo bài của em mà thực hiện, bảo đảm cụ là vui cực luôn ý. Bán ngay sau một nốt nhạc thì hơi điêu nhưng đúng là hôm đó em bán sau 30 phút rao đấy cụ ạ.
Thì em vẫn đang vui vẻ mà dùng thôi vấn đề duy nhất của em bây giò là chưa kiếm đc gara ưng ý gần nhà, chứ có vấn đề gì mà cứ phải chạy lên SG thì hơi xa .

haanhbinan

Xe điện
Vậy là cụ chuẩn bị nhập hội "mát da"chứ?
Mazda ơ Vinh cả trời luôn bác, nhưng có hội đâu, em vươn sh hội Fiat ạ, vì tuyên ngôn của hội là, 10 ông trong hội thì có 9 ông đi xe khác còn 1 ông chưa bán được xe, hee

haanhbinan

Xe điện
Cụ cho tí gọi là hình ảnh đê?
Để cho em nó tắm rửa sạch sẽ thơm tho rồi cho lên hầu cụ ạ,
Em này là Mazda 626 sx 2001, đăng ký cuối 2002. Vì xe nội bộ nên khi mua đúng 13p, không kịp gọi điện nhờ cụ tư vấn, cụ thứ lỗi ạ,
Hôm nay em chính thức hết cơ hội cưỡi albea, em lấy làm tiếc ạ, em trách mấy cụ có albea muốn gả mà đỏng đảnh quá, hu hu

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ phải cảm ơn mấy cụ ý mí phải. Có các cụ ý, cụ mí có sự lựa chọn thông minh của ngày hum nay.
Em này là Mazda 626 sx 2001, đăng ký cuối 2002. Vì xe nội bộ nên khi mua đúng 13p, không kịp gọi điện nhờ cụ tư vấn, cụ thứ lỗi ạ,
Hôm nay em chính thức hết cơ hội cưỡi albea, em lấy làm tiếc ạ, em trách mấy cụ có albea muốn gả mà đỏng đảnh quá, hu hu

haanhbinan

Xe điện
Cụ phải cảm ơn mấy cụ ý mí phải. Có các cụ ý, cụ mí có sự lựa chọn thông minh của ngày hum nay.
Vâng, Mazda 626 phải nói là đẳng cấp hơn albea nhà ta, em thực lòng là vạn bất đắc dĩ thôi, cụ nào có albea mà thích m626 có thể gặp em để đổi ạ

diendan37

Xe máy
Em chim ngưỡng rồi. Đẹp long lanh, mới lau qua qua bằng bia hơi chứ chưa "rửa chính thức" .

Babet Ta

Xe tăng
Cứ để mấy cụ có Albea cho em xử :)) :))

Vâng, Mazda 626 phải nói là đẳng cấp hơn albea nhà ta, em thực lòng là vạn bất đắc dĩ thôi, cụ nào có albea mà thích m626 có thể gặp em để đổi ạ
Chuẩn cụ ơi. Thực lòng là hơn, nhưng khi ra đường mà thấy em Albea đi lùi lũi lại quên ngay em khác.

vnr_82

Xe điện
Vội quá vì cái rá :P
Để đi thì lấy bình sơn ATM phụt vài chỗ rỉ mà đi cụ Hà ơi, đằng nào xe đó mới sơn nuồn nuột cả xe rồi, trừ vài điểm hơi xấu. Đã thử đo xăng cộ chưa ợ? Khi mô mấy a e gặp check xe phát, xem gầm bệ thía nào.