Kính lái xước, các cụ vào đây (kinh nghiệm bản thân)

vipco

Xe máy
Em post lên đây để cụ nào có cùng cảnh ngộ như em thì biết cách mà xử lý nha.

Chẳng là xe em để ở bãi gửi bị bắn sơn lăn tường lên toàn bộ xe (bình thường sơn này em chỉ cần tí nước và móng tay đẩy cái là đi hết ngay, nhưng do em lười). Em mang đi rửa, cẩn thận đã hỏi mấy chú rửa xe là các chú có làm sạch được kính lái không, mấy chú bảo "làm đơn giản anh". Thế là em ok để mấy chú lau lau dọn dọn ... 1 hồi trông chuyên nghiệp lắm, làm như đúng rùi... Lúc em vào nhận xe thì... hỡi ôi... kính lái của em đã bị xước nham nhở (tất nhiên là bị cũng nhẹ, nhưng ngồi trong xe nhìn ra thì rõ lắm, trông tức mắt éo chịu được). E điên hết cả người, hỏi bọn thợ lau bằng j?? .... Các cụ có biết nó lau bằng j ko??? .... giấy ráp nước loại trơn nhất ý. Sao có cái loại thợ ngu như 1 con pig ý các cụ nhỉ... Em chửi cho chúng nó 1 trận .... nó sợ quá xin em đánh bóng kính xem có được không... đâm lao phải theo lao... em lại để bọn nó loay hoay con chim qoay 1 lúc: nào là đánh gana, xibat.... j j j đó... nhìn thấy hết hẳn, nhưng mà e cẩn thận thử lấy khăn ướt lau sạch lại thì hóa ra vết xước còn nguyên các cụ ợ mà còn xước thêm mấy phát nữa. Đến đây thì em ..éo chịu nổi nữa...
Em alo cho mấy ông anh, có mấy lời khuyên như sau:
1. Xước thế thì toi rồi em chỉ còn cách thay kính mới
2. Lấy gạch đập vỡ hẳn kính, rồi gọi BHiem đến (ông này xui dại)
(sau đấy em mới biết là nếu thay kính mới là bất đắc dĩ lắm mới phải thay, Vì 1 là mất gin, 2 là thay kính mới keo mới sẽ không ăn được như cũ, cách âm kém... còn vài mặt hạn chế nữa cơ em không nhớ hết...)
3. Mang đến cho 1 cao thủ chuyên đánh bóng kính ở cuối dốc Minh Khai (số 699 thì phải, gặp anh Đường)
Em lập tức lên đường, đến nơi ông anh đó nhìn vết xước bảo chỉ được 90% thôi
Thôi thì em đành tặc lưỡi vậy... và kết quả là
- Thời gian: 2 tiếng
- Giá thành: 450.000 khìn (đánh mỗi kính lái, tất nhiên chú thợ ngu ở trên phải thanh toán cho em....)
- Mặt kính mới 100% luôn trong veo, e ko thể nhìn ra 1 vết nào nữa... hii....
- Em hoàn toàn hài lòng.
;;)

bác bị chém rồi 3 lít thôi còn về phần đánh xong như nào thì thôi em không nói

TranDat24

Xe tải
chỉ được 90% mà cuối cùng cụ cảm nhận mặt kính mới 100% thì em phục bác thợ này thật :))

viet1235

Xe buýt
Đáng lẽ bác đánh kính xong fai tọi cho thằng ku rửa xe vì tội làm an vô trách nhiệm

anhviet88

Xe tăng
sao bác lại tin vào mấy chú rửa xe cơ chứ , bọn nó chỉ biết rửa xe thôi , cũng là 1 bài học cụ ợ b-)

powerlife

Tháo bánh
tốt nhất là tự rủa xe cụ nhỉ

viet1235

Xe buýt
Đâu phải vì mình tiếc vài chục bạc để rửa xe đâu mà tự rửa xe cho mình cũng là 1 thú vui đấy bác ạ. Em đầu tư hẳn cái máy bơm+ vòi rửa xe ko khác gì ngoài hàng cả =))

Nganha75

Xe buýt
hix, hôm trước em rửa xe ở cái đoạn Nguyễn Phong Sắc kéo dài, phía sau cái fivimart ấy. Tổ cha chúng nó em thấy mấy thằng rửa xe sau khi xả nước lần cuối và bắt đầu lấy giẻ ra lau khô thì em đi ra xem, thấy cái xe của mình có rất nhiều cát bám trên xe mà chúng nó bắt đầu lấy giẻ để Mài xe em, em quát 1 tiếng bọn nó vấn lau, em ra giằng cái giẻ xuống và bắt đầu mở miệng, em gọi thằng chủ ra, chửi nó như dog luôn.

Đúng là 3D( means *** ĐỠ ĐƯỢC) các bác ạ.

viet1235

Xe buýt
hix, hôm trước em rửa xe ở cái đoạn Nguyễn Phong Sắc kéo dài, phía sau cái fivimart ấy. Tổ cha chúng nó em thấy mấy thằng rửa xe sau khi xả nước lần cuối và bắt đầu lấy giẻ ra lau khô thì em đi ra xem, thấy cái xe của mình có rất nhiều cát bám trên xe mà chúng nó bắt đầu lấy giẻ để Mài xe em, em quát 1 tiếng bọn nó vấn lau, em ra giằng cái giẻ xuống và bắt đầu mở miệng, em gọi thằng chủ ra, chửi nó như dog luôn.

Đúng là 3D( means *** ĐỠ ĐƯỢC) các bác ạ.
Sao bác hiền thế nhỉ quát mà nó vẫn lau thế mà vẫn để yên à?Xe của mình chứ có phải trò đùa của chúng nó đâu,Gặp phải em thì đừng có hỏi.. thằng đấy hnay ăn cháo là cái chắcb-)

hoangvietle

Xe hơi
đúng là theo e cứ tự tay chăm sóc cho v2 là tốt nhất , hoặc vào 1 gara chuyên nghiệp

vipco

Xe máy
Xe em hôm đó rửa ở đầu Lê Duẩn ngay cạnh chỗ đèn đỏ rẽ vào Trân Nhân Tông ý các cụ ợ, cụ nào vào đó rửa chú ý nhé.

viet1235

Xe buýt
Nhà em ngay gần đấy nhưng chưa ra đấy rửa xe bao giờ cả,cũng may cho em=))

aq79

Xe container
xe e mới đi sơn tút lại mông và ba đờ sốc (làm bảo hiểm ạ, vì sắp hết hạn nên e làm dù cũng chỉ xước qua loa) nhưng mấy hôm nay gạt mưa thấy rít, e mới kiểm tra thì thấy sạn sạn, e đoán nó bị sơn bám vào, nhìn thì vẫn thấy bình thường nhưng khi sờ vào mới cảm nhận được ạ. Theo các cụ e nên xử lý sao ạ? Có phải đi đánh bóng lại gương ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

hành_khất_đêm

Xe điện
Sơn tường thì chỉ cần cho nước vào và lấy khăn mềm lau là nó hết. Cụ chủ thớt lại lười đi giao phó cho bọn rửa xe để nó lấy giấy ráp nó oánh thì tiêu roài.

viet1235

Xe buýt
xe e mới đi sơn tút lại mông và ba đờ sốc (làm bảo hiểm ạ, vì sắp hết hạn nên e làm dù cũng chỉ xước qua loa) nhưng mấy hôm nay gạt mưa thấy rít, e mới kiểm tra thì thấy sạn sạn, e đoán nó bị sơn bám vào, nhìn thì vẫn thấy bình thường nhưng khi sờ vào mới cảm nhận được ạ. Theo các cụ e nên xử lý sao ạ? Có phải đi đánh bóng lại gương ko ạ?
Bác thay cái gạt nước khác đáng bao tiền đâu mình gạt nhiều quá cái cao su nó ko bám nữa thì thay thôi

aq79

Xe container
Bác thay cái gạt nước khác đáng bao tiền đâu mình gạt nhiều quá cái cao su nó ko bám nữa thì thay thôi
cụ ko đọc kỹ bài e rồi, e đã kiểm tra bề mặt kính và khi sờ thấy ráp cụ ạ, còn gạt mưa e vừa mới thay cách đây 2 tuần ạ.

leica

Xe tải
cụ chủ thớt cho em hỏi kính lái của em bị mộ vết nhỏ bằng đầu lọc thuốc lá thì đánh bóng lại hết bao xiền ạ ???. em xin cảm ơn cụ giúp em cho số điện thoại và địa chỉ nơi cụ làm với. ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

vipco

Xe máy
cụ chủ thớt cho em hỏi kính lái của em bị mộ vết nhỏ bằng đầu lọc thuốc lá thì đánh bóng lại hết bao xiền ạ ???. em xin cảm ơn cụ giúp em cho số điện thoại và địa chỉ nơi cụ làm với. ^:)^
Cụ hỏi giá thì em chệu, vì nó còn phụ thuộc vào độ nông sâu. Rảnh thì cụ mang quá đó thợ xem cho, địa chỉ e đã ghi ở trên rùi đó cụ (699 MInh Khai, ngay đầu dốc đi xuống, bên tay phải, đt e không có...) chúc cụ như ý...