Kính chào các bác , nên mua camry 2012 2.5Q hay BMW 320i

ZINGER

Xe máy
Mong các bác tư vấn dùm em với, đang đi I30 CW may quá gấu nhà em chán nên cho tiền đổi số tiền đủ cho chọn camry 2012 2.5Q hoặc BMW 320i ( nhờ các bác tư vấn xe thôi ạ, không so sánh tiền ).
Thank các bác nhiều ạ !

ceracera

Xe buýt
BMW thôi cụ ơi. toi không có cửa so với em BMW đc. ảnh seri 3 tặng cụ

Chỉnh sửa cuối:

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Theo tớ nên chon Camry 2012 2,5Q vì BMW 320i bé lắm, ngồi trong xe cực kỳ chật chội và khó chiu..;((

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Quên mất hình như BMW 320i phân khối hơi nhỏ xo với camry 2,5Q thì phải, vì vậy đi cũng ko thích bằng cam bác chủ thớt ah

KAT

Xe tăng
Theo em bác nên chạy thử cả hai dòng xe rồi lên diễn đàn đọc trước chứ đừng hỏi ngay :D Mọi tư vấn đều không chính xác bằng cảm nhận của bác.
Bim 320 và các xe có mác BMW thiên về vận hành và cảm giác lái chứ ông ngồi cạnh với sau ko thoải mái lắm vì không gian bé, ồn.
Camry và các xe mác Toyota đi theo định hướng số đông, phù hợp với nhiều mục đích và độ tuổi. Không có gì quá nổi trội nhưng những thứ đó là đủ với nhu cầu. Ví dụ: Camry bác tự lái cũng ok, mà ngồi sau cũng chuẩn.

ZINGER

Xe máy
Thank Bác nh, em chờ thêm ý kiến, không votka 2 lân được , bác chịu khó chờ ạ

ZINGER

Xe máy
Kính bác, không biết đăng ký lái thử camry 2.5Q ở đâu Bác nhỉ ? BMW các loại thì em lái nhiều ạ !

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Theo em bác nên chạy thử cả hai dòng xe rồi lên diễn đàn đọc trước chứ đừng hỏi ngay :D Mọi tư vấn đều không chính xác bằng cảm nhận của bác.
Bim 320 và các xe có mác BMW thiên về vận hành và cảm giác lái chứ ông ngồi cạnh với sau ko thoải mái lắm vì không gian bé, ồn.
Camry và các xe mác Toyota đi theo định hướng số đông, phù hợp với nhiều mục đích và độ tuổi. Không có gì quá nổi trội nhưng những thứ đó là đủ với nhu cầu. Ví dụ: Camry bác tự lái cũng ok, mà ngồi sau cũng chuẩn.
cụ nói ồn thì k đúng. em đang đi 320i và không hề thấy ồn. còn chật thì đúng là 320 không rộng rãi và êm ái như cam. Tuy nhiên, nếu cụ thích trẻ trung và cảm giác lái tốt thì 320 ăn đứt. ngay cả tiếng đóng cửa xe cũng cảm thấy chắc nịch. tùy nhu cầu sử dụng, cá tính và sở thích của cụ mà chọn. chứ lên đây hỏi thì đúng là đẽo cày giữa đường.

ZINGER

Xe máy
Cám ơn bác đã tư vấn ạ, nhưng em vẫn muốn xin thêm ý kiến ! thực lòng em kết cả venza lướt nữa, nhưng do sợ mua qua showroom nên đổi mua xe mới.

vanhai0850

Xe tăng
thời điểm này cụ lấy cam 2.5 Q là hot nhất rồi

MTfan

Xe buýt
Mua BMW thì bác nên cân nhắc dịch vụ sau bán hàng. Theo em biết thì BMW do Euro Auto phân phối tại VN và các xe nhập về VN bị cắt nhiều option để giảm giá. Dịch vụ sau bán hàng thì có nhiều ý kiến đánh giá không tốt và ít địa điểm quá. BMW thì vận hành có cảm giác chắc chắn của xe đức và độ an toàn cao, đi bám đường và lái thật tay.

Cam 2.5Q là dòng cao cấp nhất của Toyota VN bây giờ, mỗi tội thiếu VSC nên em thấy hơi tiếc. Dịch vụ sau bán hàng của Toy tốt nhất trong cãng hãng xe đang có tại VN. Camry đi thì hơi bồng bềnh một chút do hệ thống giảm xóc mềm, tay lái trợ lực điện thì em chưa thử nên không có ý kiến, còn bản 3.5Q thì tay lái hơi nặng. Camry bác đi 120-140km (chả mấy khi đi được tốc độ này) tay lái vẫn chắc và cảm giác bám đường vẫn tốt (một phần do tự trọng xem lớn: 1.6 tấn).

Độ rộng rãi thì cam hơn bim, nước sơn kém hơn bim, độ lành hơn bim, thiết bị thay thế cũng sẵn, chế độ bảo hành chính hãng của 2 xe là tương đương nhau

Về option thì 2.5 cũng thuộc hàng khủng rồi đó bác. Tốt nhất là bác lái thử, liệt kê các điểm mạnh điểm yếu của mỗi xe để mình xem xét. Chất lượng và chất liệu nội thất xe cũng quan trọng lắm bác nhá.

Quan trọng nhất nhu cầu về sử dụng xe của bác là gì, ngoài vấn đề tài chính ra, để mà quyết định cho chính xác. Tiền là của bác nên mình phải cảm thấy hài lòng khi bỏ tiền ra. Ý kiến của mọi người chỉ là tham khảo thôi ah. Chúc cụ chủ mua được xe sớm. Quyết định mua xe nào cũng đau đầu lắm cụ nhỉ :):):)

ceracera

Xe buýt
đã ai đc đi đâu mà biết lý do cụ, mà mua cam em khuyên cụ đợi nó ra bản vá lỗi VSC háy mua, sắp rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Camry2.5Q

Xe đạp
Em ủng hộ Camry 2.5Q, bác rước em này về chạy cho lành (trừ phi Bác là dân chơi không ngại mưa rơi..)b-)

ZINGER

Xe máy
Em cám ơn bác , bài viết phân tích hay quá, giúp em cân nhắc được nhiều !
Mua BMW thì bác nên cân nhắc dịch vụ sau bán hàng. Theo em biết thì BMW do Euro Auto phân phối tại VN và các xe nhập về VN bị cắt nhiều option để giảm giá. Dịch vụ sau bán hàng thì có nhiều ý kiến đánh giá không tốt và ít địa điểm quá. BMW thì vận hành có cảm giác chắc chắn của xe đức và độ an toàn cao, đi bám đường và lái thật tay.

Cam 2.5Q là dòng cao cấp nhất của Toyota VN bây giờ, mỗi tội thiếu VSC nên em thấy hơi tiếc. Dịch vụ sau bán hàng của Toy tốt nhất trong cãng hãng xe đang có tại VN. Camry đi thì hơi bồng bềnh một chút do hệ thống giảm xóc mềm, tay lái trợ lực điện thì em chưa thử nên không có ý kiến, còn bản 3.5Q thì tay lái hơi nặng. Camry bác đi 120-140km (chả mấy khi đi được tốc độ này) tay lái vẫn chắc và cảm giác bám đường vẫn tốt (một phần do tự trọng xem lớn: 1.6 tấn).

Độ rộng rãi thì cam hơn bim, nước sơn kém hơn bim, độ lành hơn bim, thiết bị thay thế cũng sẵn, chế độ bảo hành chính hãng của 2 xe là tương đương nhau

Về option thì 2.5 cũng thuộc hàng khủng rồi đó bác. Tốt nhất là bác lái thử, liệt kê các điểm mạnh điểm yếu của mỗi xe để mình xem xét. Chất lượng và chất liệu nội thất xe cũng quan trọng lắm bác nhá.

Quan trọng nhất nhu cầu về sử dụng xe của bác là gì, ngoài vấn đề tài chính ra, để mà quyết định cho chính xác. Tiền là của bác nên mình phải cảm thấy hài lòng khi bỏ tiền ra. Ý kiến của mọi người chỉ là tham khảo thôi ah. Chúc cụ chủ mua được xe sớm. Quyết định mua xe nào cũng đau đầu lắm cụ nhỉ :):):)

Luu Lehong

Xe container
Sonata hay K5 cũng đẹp, option nhiều mà giá mềm hơn sao bác ko quan tâm? Em nghĩ bim 3 với Cam ăn khói :ar!

ZINGER

Xe máy
vodka Bác ! em không phải dân chơi ạ, mưa rơi vẫn thi thoảng ra chơi... hì hì hì
Em ủng hộ Camry 2.5Q, bác rước em này về chạy cho lành (trừ phi Bác là dân chơi không ngại mưa rơi..)b-)

Chỉnh sửa cuối: