[Funland] Kiểm tra toàn bộ ccmn và nhà trọ thế nào?

Bi.Ken

Xe hơi

Hà Nội sẽ kiểm tra việc chấp hành pháp luật về đất đai, quy hoạch, xây dựng; kiểm tra các nội dung liên quan đến an toàn điện và công tác phòng cháy, chữa cháy.

Nghe nói quận Thanh Xuân bắt đầu ra quân rồi, tình hình cụ thể là các bác trên kiểm thế nào, đối tượng ra sao, và chủ nhà trọ cần làm gì ah? Các bác chia sẻ ttin với ạ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em đánh dấu vì công việc cũng có liên quan đến hoạt động lưu trú kiểu này. Mong các cụ chia sẻ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Hôm nào đoàn đến ktra sẽ báo cho chủ nhà chuẩn bị ;))
Khách trọ mời ra hotel nghỉ tạm, tặng thêm 50k ăn trưa.
Nói chung: Anh em chức năng đã hết sức cố gắng nhưng nhân lực thiếu, trình độ còn hạn chế nên chưa kiên quyết xử lý đồng thời chủ đầu tư liều lĩnh, bất chấp bị xử phạt nhiều lần vẫn ngoan cố thi công trái phép. Đây cũng là bài học quý báu, anh em sẽ giúp kinh nghiệm sẽ kiên quyết hơn. Còn chuyện tham nhũng thì không có, anh em nhiều người cũng vất vả lắm. Như đồng chí A vợ ở 1 nhà, anh lại ở nhà khác. Đồng chí B ở 1 nhà còn mấy nhà khác phải cho thuê để thêm thu nhập... ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Kiểm tra xong rồi sao mới được chứ !!
Lắp đặt thêm hệ thống pccc chắc là không được rồi , làm thêm thang thoát hiểm chắc cũng không được nốt . Chắc chỉ sắm thêm mỗi căn hộ 1 bình bột là cùng .

Bi.Ken

Xe hơi
Em thì cũng chuẩn bị đầy đủ bình xịt PCCC, thang dây, ô thoáng cửa sổ (thoát hiểm) cho các phòng rồi, chỉ lo ko bit họ có vặn vẹo gắt quá ko?
Chính xác quy định PCCC đối với nhà 5-6 tầng là gì ạ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Kiểm tra xong rồi sao mới được chứ !!
Lắp đặt thêm hệ thống pccc chắc là không được rồi , làm thêm thang thoát hiểm chắc cũng không được nốt . Chắc chỉ sắm thêm mỗi căn hộ 1 bình bột là cùng .
Làm thang dạng khoan cấy thép thì dễ thôi. Nếu sợ trộm cắp thì bỏ 3-4m bên dưới đi.
Đôi lúc cứ quy chuẩn cao ngất rồi ko ai thực hiện được thì nguy hiểm gấp vạn lần

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm thang dạng khoan cấy thép thì dễ thôi. Nếu sợ trộm cắp thì bỏ 3-4m bên dưới đi.
Đôi lúc cứ quy chuẩn cao ngất rồi ko ai thực hiện được thì nguy hiểm gấp vạn lần
Quan trọng là nhà dạng này xây hết đất để lấy diện tích rồi . Làm thang thì phải thò ra ngõ chưa chắc đã được dân đồng ý , chưa kể ngõ nhỏ nữa cũng khó .

sinichit52

Xe container
Em vừa xong 1 nhà hôm nay, 6 tầng 25 phòng.
Trang bị có sẵn: 2 thang dây trên tum, mỗi tầng 2 bình bột 1 chuông báo cháy. 3 tầng 1 cuộn dây chữa cháy. Hệ thống nước cấp cho trụ cứu hỏa, có nước chảy ướt cả hầm để xe. Nhà lưu không mặt trước sau. Cái này các anh ấy bảo ổn rồi.
Nhưng phòng trước sau em bịt kín bằng song sắt ban công. Bây giờ em phải trổ lối thoát hiểm cho các phòng này.À, em phải cắt ổ cắm dưới tầng hầm nữa.
Vậy là xong ạ.

pham minh

Xe container
Em vừa xong 1 nhà hôm nay, 6 tầng 25 phòng.
Trang bị có sẵn: 2 thang dây trên tum, mỗi tầng 2 bình bột 1 chuông báo cháy. 3 tầng 1 cuộn dây chữa cháy. Hệ thống nước cấp cho trụ cứu hỏa, có nước chảy ướt cả hầm để xe. Nhà lưu không mặt trước sau. Cái này các anh ấy bảo ổn rồi.
Nhưng phòng trước sau em bịt kín bằng song sắt ban công. Bây giờ em phải trổ lối thoát hiểm cho các phòng này.À, em phải cắt ổ cắm dưới tầng hầm nữa.
Vậy là xong ạ.
Nhà cụ trang bị thế là quá ổn. Còn cái vụ cắt điện tầng hầm ko cho sạc xe điện thì em nghĩ cũng sẽ nhiều chủ nhà thực hiện vì cũng tiềm ẩn nhiều nguy hiểm dù biết như vậy cũng khó cho những người sử dụng xe điện

nguyen duc2902

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
pg-intertradevn.com
Vụ này lại làm em nhớ thời sinh viên năm 2010-2011 . Công an và dân phòng đi kiểm tra tạm trú ở các chung cư mini và nhà trọ. Tầm 9-10h tối đi từng phòng kiểm tra , ai chưa làm tạm trú thì bị thu giấy tờ tùy thân bằng lái xe hay cmt. Tối mai ra tổ dân phố làm 100k/1 người. Nghiệp vụ thì ít mà làm tiền là chủ yếu

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Kiểm tra rồi làm méo gì, đập đi xây lại hết?

sinichit52

Xe container
Nhà cụ trang bị thế là quá ổn. Còn cái vụ cắt điện tầng hầm ko cho sạc xe điện thì em nghĩ cũng sẽ nhiều chủ nhà thực hiện vì cũng tiềm ẩn nhiều nguy hiểm dù biết như vậy cũng khó cho những người sử dụng xe điện
Em vẫn đang đắn đo cái này cụ ạ.

Payroll

Xe điện
Hôm nào đoàn đến ktra sẽ báo cho chủ nhà chuẩn bị ;))
Khách trọ mời ra hotel nghỉ tạm, tặng thêm 50k ăn trưa.
Nói chung: Anh em chức năng đã hết sức cố gắng nhưng nhân lực thiếu, trình độ còn hạn chế nên chưa kiên quyết xử lý đồng thời chủ đầu tư liều lĩnh, bất chấp bị xử phạt nhiều lần vẫn ngoan cố thi công trái phép. Đây cũng là bài học quý báu, anh em sẽ giúp kinh nghiệm sẽ kiên quyết hơn. Còn chuyện tham nhũng thì không có, anh em nhiều người cũng vất vả lắm. Như đồng chí A vợ ở 1 nhà, anh lại ở nhà khác. Đồng chí B ở 1 nhà còn mấy nhà khác phải cho thuê để thêm thu nhập... ;))
Chết cười với cụ

Dân miền núi TM

Xe điện
E nghĩ sẽ làm lại hợp đồng và đảo căn, niêm phong tầng 6 trở lên.
Chờ êm êm cho thuê tiếp.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Kiểm tra ok. Nội dung kiểm tra gồm cái gì và key là gì.
Thảm họa vừa xảy ra rất đau lòng, nhưng trong mấy thread liên quan có không ít người tỏ ra nhà cao cửa rộng...
Nhưng có vẻ việc NV bảo vệ không đủ trách nhiệm và kỹ năng xử lý khi cháy ở bảng/tủ điện - là thông tin từ 1 tờ báo chính thống - thì rất ít được đề cập.
Gốc phát cháy thì chờ giám định và kết luận của CQCN, nhưng với bài báo "theo lời NVBV" thì key của việc kiểm tra này nên kiểm tra kỹ năng phản ứng, xử lý của các NVBV đối với các vụ chập, quá tải gây cháy nhỏ ban đầu từ hệ thống tủ/bảng điện. Chuyện cháy từ pin xe điện gác sang 1 bên vì ngoài khả năng chữa cháy của rất, rất nhiều người và phương tiện.
Không biết chú bảo vệ có được học qua lớp tập huấn PCCC hay không. Nhưng em đã được học qua cách sử dụng bình chữa cháy, vài kỹ năng thấy rất có ích và cứu được 2 vụ:
Vụ 1: 6h chiều đang ngồi ở cty thì tự dưng thấy mấy chị ở tầng dưới chạy lên gọi cửa ầm ầm: anh ơi dưới có cháy. Em chạy xuống ra thấy mùi mực nướng và đám cháy cồn, vớ bình cứu hoả ở bậc cầu thang cạnh đó rút chốt xịt tới nửa bình tắt ngóm.
Vụ 2: Nhà ăn lẩu em luống cuống thế nào mà châm cồn khô bị bùng vào người, luống cuống hất thỏi cồn đang cháy ra đằng sau vào đúng cái yên xe máy. Cồn đang cháy vỡ bắn toé ra yên xe máy làm mấy điểm, vội vàng cởi áo ấm đang mặc quật lấy quật để.
Giờ nghĩ lại vẫn thấy phúc lớn.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em vẫn đang đắn đo cái này cụ ạ.
cắt sạc thì không hoàn toàn .
mà đưa cái nguồn ấy về phòng bảo vệ . đúng 22h30 là người nhân viên bảo an ấy sẽ dập cầu dao ngắt hoàn toàn . trước thời điểm ấy vẫn nên để xài .