Kiểm tra những gì khi nhận i30cw

lemlinhgaynhom

Đi bộ
Em mới tham gia diễn đàn, xin kính chúc các cụ sống lâu trăm nghìn tuổi,

Ngày mai em có hẹn đi lấy xe i30cw, nhờ các cụ cho hỏi cần phải kiểm tra những gì khi nhận xe ạ, vì khi chìa khóa trao tay xong mà có vấn đề gì thì chệt

Kính các cụ 1 ly ạ, nhưng cháu chưa có mã lực nào

tungcalo

Xe điện
Cái quan trọng nhất cụ cần kiểm tra là cái điều khoản bảo hành.
Thứ­­ nhì là về ngoại thất và nội thất, cụ check bằng mắt thường xe có giống trong HD không.
Thứ 3 là cụ bật công tắc và check trên mặt đồng hồ mấy thứ như ESP, ABS, ECO, VDC ...

Jack i30

Xe tải
Khi đặt mua, các chú sâu liệt kê những options gì cho cụ thì bây giờ cụ cứ liệt kê ra toàn bộ, xong cứ check từng mục một với sâu giao xe, cụ sẽ vừa biết đấy là cái gì, như thế nào, để về sau còn biết sử dụng.
Còn ngoài ra cụ check thêm các đồ theo xe, như: thảm lót sàn, kích lốp, lốp xa cua, bộ đồ nghề thơ sô theo xe, 2 chìa khóa, và cái này em đã bị mắc rồi là: kiểm tra công tơ mét, nếu số km quá > thì cụ nên đổi xe khác, ít nhất thì xe phải gần như 99% chưa vận hành. Cụ thấy ý kiến em được thì vote cho em đi!!!Chúc cụ nhận xe tốt!

wahackvn

Xe tải
Khi đặt mua, các chú sâu liệt kê những options gì cho cụ thì bây giờ cụ cứ liệt kê ra toàn bộ, xong cứ check từng mục một với sâu giao xe, cụ sẽ vừa biết đấy là cái gì, như thế nào, để về sau còn biết sử dụng.
Còn ngoài ra cụ check thêm các đồ theo xe, như: thảm lót sàn, kích lốp, lốp xa cua, bộ đồ nghề thơ sô theo xe, 2 chìa khóa, và cái này em đã bị mắc rồi là: kiểm tra công tơ mét, nếu số km quá > thì cụ nên đổi xe khác, ít nhất thì xe phải gần như 99% chưa vận hành. Cụ thấy ý kiến em được thì vote cho em đi!!!Chúc cụ nhận xe tốt!
Hôm trước ông bạn cháu đi nhận xe, km của nó là 700km thì có ok không cụ

Jack i30

Xe tải
Hôm trước ông bạn cháu đi nhận xe, km của nó là 700km thì có ok không cụ
Nó chẳng ảnh hưởng gì đến kỹ thuật của xe cả, nhưng với em không thích vì xe đã sử dụng nhiều km quá, thường với một xe mới 100% khi bán ở các Showroom (ở ta, hoặc tây cũng thế) thì chỉ số km không cho phép vượt quá 100km, chỉ số này có là do việc vận chuyển xe từ xưởng sản xuất đến showroom. Hay nói kiểu khác, nếu bác đi mua xe cũ bao giờ cũng xem chỉ số km để ước lượng khoảng sử dụng của xe, cho dù biết rằng chỉ số này có thể thay đổi được.
Nói chung, đã đi mua xe mới thì muốn rằng cái gì cũng phải còn rin 100%.
Theo em biết ở HN, có những nhà mua xe, chưa muốn đăng ký ngay, hoặc là người ta lấy xe của showroom mang ra đi, đi chán đi chê rồi không thích lại mang vào showroom bán, lúc khách đến hỏi mua thì bảo là new, nhưng nếu những người mua biết xe mình mua đã có người mang đi chán rồi, thì các cụ nghĩ sao?

Carens2009

Xe điện
700km là con số không nhỏ đâu.Cái này cũng phải hải 2 lần đổ xăng rồi.Nếu xe lấy ở HN thì km tầm 150km đến 170km là vừa đẹp.Vì thường các showroom không thuê xe chở về HN mà đi thẳng từ cảng HP về HN