Kia sportage hay camry việt nam

condienban

Xe máy
Nhà cháu đang định mua xe , nhưng mà đang phân vân. Bố cháu thì thích cam việt, còn mẹ con cháu lại thích sportage. Các cụ cho ý kiến với. Giá cả thì chênh nhau khoảng 250k, khá nhiều

ntanhbk

Xe tải
So sánh để lựa chọn cho Camry và Sportage thế này khó lắm cụ ạ,

Xét về tiền nếu có tiền thì cứ lấy Cam, về sử dụng nhà cụ ông già đi thì cũng nên lấy Cam.

Nếu tầm tiền chỉ đủ lấy Sportage mà phải cố mua Cam thì nên lấy Sportage.

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
2 loại xe với 2 phong cách khác nhau thì tư vấn kiểu gì hả cụ. Còn nếu muốn vừa lòng cả bố mẹ cụ thì em khuyên cụ chọn CRV

lehuy_kr

Xe tải
CỤ thuê cả 2 xe này rồi mời ông bà đi thử, rồi cụ thích lấy xe gì thì lốp bi trước với chú lái xe, thế là xong
Cháu khoái Kia

Jack i30

Xe tải
Chênh nhau 250k là Cam > Spor hay ngược lại? Chắc Cam đắt hơn rồi.
Có mấy ý kiến cá nhân em cụ tham khảo:
- Spor là dòng SUV cỡ nhỏ còn Cam là sedan, thường với địa hình VN thì mọi người có câu 'đi gầm cao vẫn thích hơn'
- Spor có nhiều options hơn, có nhiều thứ mà Cam không thể lắp đặt thêm cũng như nguyên bản ko có như: chống đổ đèo, chống trơn trượt....vv...v....v..
- Spor thương hiệu kém hơn Toy, chất lượng chắc chắn cũng kém hơn, về độ bền lâu dài..v.v...v nhưng với độ ổn định thì Spor được bầu chọn là xe an toàn của CHâu Âu năm 2010 trong dòng SUV cỡ nhỏ.
- Spor phù hợp hơn với tay lái trẻ trung, sport, gia đình. Còn với Cam thì phù hợp với doanh nhân, đứng tuổi, bussines.
Theo em, một lựa chọn phù hợp và đúng đắn với điều kiện VN thì nên cân nhắc những vấn đề sau: hợp với công việc, gia đình, sở thích và những tính năng sử dụng. Còn về độ bền, ổn định, chất lượng thì nên đặt sau những tiêu chí trên, vì hầu hết trong vòng 5 năm những loại model mua mới thường không hỏng hóc nhiều + nặng, mà nếu có chỉ những lặt vặt ko đáng kể.
Đôi điều góp ý, chúc cụ có lựa chọn đúng đắn.

caibap123

Xe tải
Đúng vậy 2 dòng này khác nhau mà cụ. Theo em cụ nên khuyên bố cụ là lấy Sportage Limted cho nó đẹp, thi thoảng cụ chủ mượn xe đi diễu phố cho đẹp nha

present

Xe điện
Gõ nhầm thôi mà cụ, 250 cụ ạ :P

thangdk

Xe đạp
nếu ông bà già đi thì nên mua cam cụ ạhh

alexlo999

Xe hơi
cụ nên xem ý kiến của cụ Jack i30 đi , chứ nói về xe thì 2 dòng này khác quá xa , giờ nói về thương hiệu thì quá xưa rồi độ bên giờ là hên xui với do người sử dụng xe thôi

GAT

Xe điện
2 con lày đều ngon, thích con lào thì múc con đó thoai (nếu ko lăn tăn về tiền vì hình như cũng chênh nhau đáng kể đấy).

goodfornothing

Xe hơi
tại sao ko phải là Optima cụ nhỉ, đặt cạnh cái em Camry LD lắp có mà em Cam tắt đèn tối um =))

condienban

Xe máy
cảm ơn các cụ đã chỉ bảo. Thực ra nhà cháu mua xe chỉ mục đích đi gia đình thôi, nhà 4 người mà đi 2 cái 2 bánh thì bất tiện lắm, nhà cháu lại hay về quê nữa chứ, quê ở sơn la đường xấu, cam gầm hơi thấp, đi xót xe lắm, chứ không có mục đích kinh doanh buôn bán gì. Cháu muốn hỏi kinh nghiệm đi xe của các cụ. Tại vì cái sportage nó mới quá, chưa ai đi nhiều, bố cháu sợ nó nhanh tã.
Còn vấn đề tiền thì 250 min không phải là vấn đề quá lớn. Nhưng chỗ tiền ấy làm được khối việc
Có cụ nào đã từng đi sportage rồi thì cho cháu tí kiến thức với

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Cụ hay về quê, đường xấu thì chơi Sportage là chuẩn hơn Cam ròi.
250 min đổ xăng mấy năm chả hết.
Nếu lói về máy móc và khả năng vận hành thì em tin là Cam cũng chẳng hơn ghề.

livinggreen

Xe hơi
Thực ra, em rất hiểu tại sao cụ chủ thớt lại hỏi so sánh hai dòng xe khác xa nhau vậy, vì em cũng từng lăn tăn thế ah (em nghĩ rất nhiều bác khác mua xe lần đầu cũng thế thôi). Cụ chủ thớt thích Kia Sportage vì nhìn nó đẹp, nhiều option, lại được Âu Mỹ đánh giá cũng được, nhưng lại thấy muốn mua Camry vì nó là xe rất đáng tin cậy và nhiều người rất muốn sở hữu nếu đủ tiền.

Em cũng từng lăn tăn Santafe và Camry, cuối cùng quay ra mua Carens vì nó rẻ được một nửa. Tuy hài lòng vì nó hợp lý, dưng mà đi đường vẫn nhìn theo đầy thèm muốn Camry (chưa kể các loại cao hơn Camry). Dưng mà, em thấy thế lại hay. Nên bác chủ thớt cân nhắc thôi. 250 tr tuy nhiều nhưng cũng sẽ không đáng nếu cụ thực sự kết Cam, còn lăn tăn thì cứ rẻ mà xơi.

Mystar

Xe tải
Chênh nhau 250k là Cam > Spor hay ngược lại? Chắc Cam đắt hơn rồi.
Có mấy ý kiến cá nhân em cụ tham khảo:
- Spor là dòng SUV cỡ nhỏ còn Cam là sedan, thường với địa hình VN thì mọi người có câu 'đi gầm cao vẫn thích hơn'
- Spor có nhiều options hơn, có nhiều thứ mà Cam không thể lắp đặt thêm cũng như nguyên bản ko có như: chống đổ đèo, chống trơn trượt....vv...v....v..
- Spor thương hiệu kém hơn Toy, chất lượng chắc chắn cũng kém hơn, về độ bền lâu dài..v.v...v nhưng với độ ổn định thì Spor được bầu chọn là xe an toàn của CHâu Âu năm 2010 trong dòng SUV cỡ nhỏ.
- Spor phù hợp hơn với tay lái trẻ trung, sport, gia đình. Còn với Cam thì phù hợp với doanh nhân, đứng tuổi, bussines.
Theo em, một lựa chọn phù hợp và đúng đắn với điều kiện VN thì nên cân nhắc những vấn đề sau: hợp với công việc, gia đình, sở thích và những tính năng sử dụng. Còn về độ bền, ổn định, chất lượng thì nên đặt sau những tiêu chí trên, vì hầu hết trong vòng 5 năm những loại model mua mới thường không hỏng hóc nhiều + nặng, mà nếu có chỉ những lặt vặt ko đáng kể.
Đôi điều góp ý, chúc cụ có lựa chọn đúng đắn.
Bác nói chuẩn quá ! Em vote 1 phiếu cho bác ...
Nhưng mà nếu là em là em múc sport liền, ngon bổ rẻ...

xuanson80tn

Xe tải
Mua Kia a K5 là hợp lý nhất. Mình cũng nghĩ chán rồi, từ Artis 2.0 đến Cam đài, Cam LD. Cuối cùng vẫn kết luạn rằng chẳng ông nào đi xe quá 5 năm. Đếnlúc đó thì ô tô như xe máy rồi. Bây giờ tự nhiên bỏ cả đống tiền chỉ để mua cái thương hiệu Toy trong khi options chẳng có gì

CR-Vic

Xe container
Thay vì Sportage thì chủ thớt nghía chú Tucson xem sao.

Jack i30

Xe tải
Mua Kia a K5 là hợp lý nhất. Mình cũng nghĩ chán rồi, từ Artis 2.0 đến Cam đài, Cam LD. Cuối cùng vẫn kết luạn rằng chẳng ông nào đi xe quá 5 năm. Đếnlúc đó thì ô tô như xe máy rồi. Bây giờ tự nhiên bỏ cả đống tiền chỉ để mua cái thương hiệu Toy trong khi options chẳng có gì
Cụ có suy nghĩ giống em thật! Sự tiện dụng, tính năng hiện đại..v..v.v... để phục vụ ai? trong khi 5 năm đã đổi xe rồi thì cần gì đến độ bền và chất lượng???