Kia Sorento 2.4 AT a Hải :-?

liuy_max

Xe máy
Em hỏi các bác chút về em Kia Sorento 2.4 AT a Hải :D

Gia đình e đang quan tâm dòng xe này, có bác nào đã và đang sử dụng Sorento 2.4 AT do A Hải lắp ráp và phân phối cho e thông tin đầy đủ về option và cảm nhận sử dụng và tay lái với :D
Thanks các bác nhiều ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

liuy_max

Xe máy
Không có bác nào quan tâm giúp đỡ em ạ :((

liuy_max

Xe máy
Lên cao cái cho bác nào có thông tin chia sẻ :D

hanoicuatoi

Xe máy
e không có niềm tin lắm vào sản phẩm anh hải lắp ráp..

Bỏ hơn 1 tỉ ( gần tỉ mốt cả thuế) để mua xe mà về không an tâm thì chán lắm,,

bác nên mua xe nhập khẩu thì hơn..

Chỉnh sửa cuối:

liuy_max

Xe máy
E cũng biết thế, nhưng h xe nhập khó quá, toàn xe lướt :D
E muốn hỏi xem đã có bác nào chạy em này chưa, chia sẻ cho em vài cảm nhận so với xe nhập với :D

hanoicuatoi

Xe máy
E muốn hỏi xem đã có bác nào chạy em này chưa, chia sẻ cho em vài cảm nhận so với xe nhập với :D[/QUOTE

nói rất thật là e chưa đi xe hàn bao giờ cả, .. nhưng mà bạn e đã có nhiều năm lái và buôn bán xe oto (trên 15 năm), ( đã kinh qua nhiều chủng loại từ mỹ, nhật, hàn ) thì khuyên e là:
- xe nhật ổn định và giữ giá nhất
- nếu mua xe LD thì toyota LD còn được chứ đừng bao giờ mua xe LD Hàn Quốc ( vì toyota lắp ráp đã lâu ở việt nam)

Nếu bác máu e đó và không vội thì nên tìm xe nhập khẩu chạy lướt mà mua..

Vài lời khuyên chân thành, còn mua thế nào là quyền của bác ạ. chúc bác sớm tìm được xe như ý

Chỉnh sửa cuối:

liuy_max

Xe máy
E muốn hỏi xem đã có bác nào chạy em này chưa, chia sẻ cho em vài cảm nhận so với xe nhập với :D[/QUOTE

nói rất thật là e chưa đi xe hàn bao giờ cả, .. nhưng mà bạn e đã có nhiều năm lái và buôn bán xe oto (trên 15 năm), ( đã kinh qua nhiều chủng loại từ mỹ, nhật, hàn ) thì khuyên e là:
- xe nhật ổn định và giữ giá nhất
- nếu mua xe LD thì toyota LD còn được chứ đừng bao giờ mua xe LD Hàn Quốc ( vì toyota lắp ráp đã lâu ở việt nam)

Nếu bác máu e đó và không vội thì nên tìm xe nhập khẩu chạy lướt mà mua..

Vài lời khuyên chân thành, còn mua thế nào là quyền của bác ạ. chúc bác sớm tìm được xe như ý
Thanks bác đã chia sẻ :D

tuancpa

Xe tải
Gia đình e đang quan tâm dòng xe này, có bác nào đã và đang sử dụng Sorento 2.4 AT do A Hải lắp ráp và phân phối cho e thông tin đầy đủ về option và cảm nhận sử dụng và tay lái với :D
Thanks các bác nhiều ạ :D
Nếu thực sự cụ quan tâm đến chất lượng, sự ổn định thì tốt nhất cứ xe nhập khẩu mà mua bác ạ. Tùy theo túi tiền mà cụ chọn Mer, BMV, Toy hay xe Hàn. Xe LD cho dù là hãng nào lắp ráp ở VN đều không tin cậy được bởi vì có cơ quan NN nào đủ năng lực, trình độ kiểm định chất lượng lắp ráp của mấy ông LD đâu (cứ vụ Toy LD thì biết, nếu người trong cuộc như a Tạch mà không vì người tiêu dùng thì ai biết, ai dám nói?), nếu mấy ông Nhà nước có đủ trình độ năng lực thì họ cũng giả mù, giả điếc hết vì mắt, mồm bị $ dán hết rồi. Thứ hai, do chính sách phát triển Công nghiệp oto VN như hiện nay (cái này VN mình còn học Thái Lan nhiều lắm), thì chẳng thằng tư bản nào nó đầu tư có chiều sâu và mở rộng sx cả, chỉ nhăm nhăm lắp ráp để chụp giật $ của người tiêu dùng VN thôi. Nghĩ mà chán cho cái xã hội VN này, có tí tiền mồ hôi công sức muốn mua cái xe cho nó ra hồn cái xe để nó phục vụ gia đình mà nhiều lúc chẳng biết chọn xe gì cho nó xứng đáng nữa.

liuy_max

Xe máy
E vừa lượn qua otosaigon đọc đc 1 bài của 1 bác vừa rước e này về, thấy bác ý cũng đánh giá khá cao :-?

hanoicuatoi

Xe máy
E vừa lượn qua otosaigon đọc đc 1 bài của 1 bác vừa rước e này về, thấy bác ý cũng đánh giá khá cao :-?
cái gì cũng cần thời gian bác ạ.. ví dụ xe santafe nhập khẩu, sau bao nhiêu năm sử dụng đều được công nhận về chất lượng..

Xe toyota giờ vẫn còn những xe từ những năm 90 đến giờ vẫn chạy..

nếu bácc cảm thấy an tâm thì cứ chiến kia sorento LD thôi.. và hy vọng là khoảng 2 năm sau, bác sẽ cho a e trên diễn đàn một bài review đầy đủ về e đó

boychinakm

Xe buýt

hanoicuatoi

Xe máy
Vĩnh Long: Đòi trả xe hơi
Thứ Năm, 29.3.2012 | 07:31 (GMT + 7)
Hội Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng (BVQLNTD) tỉnh Vĩnh Long vừa tiếp nhận trường hợp khiếu nại của người tiêu dùng với giá trị tài sản lớn, lên đến 980 triệu đồng.

Đó là trường hợp của người tiêu dùng Vương Thị Thu Thảo và Cao Minh Châu khiếu nại sản phẩm chiếc ôtô 7 chỗ hiệu KIA SORENTO mới 100% được nhập khẩu từ Hàn Quốc. Họ đã mua chiếc xe này tại Công ty CP Ôtô Trường Hải, chi nhánh Vĩnh Long.
Trong đơn khiếu nại, bên phía người tiêu dùng cho rằng, sau khi mua chiếc ôtô trên, trong 3 tháng đầu tiên lưu hành, xe bị hư hỏng rất nhiều lần, trong đó có đến 3 lần nghiêm trọng, nên người mua xe đã điện báo công ty để kéo xe về. Qua kiểm tra, công ty xác định là do lỗi kỹ thuật. Do đó, bên phía chị Thảo đã yêu cầu trả xe, phía công ty phải hoàn tiền đã mua xe cùng các chi phí khác. Nhưng yêu cầu này không được phía công ty chấp nhận. Bà Thảo đã làm đơn gửi đến Hội BVQLNTD xem xét giải quyết.
Chiếc ôtô bị khiếu nại. Ảnh: N.HIẾU
Sau hai buổi làm việc giữa hội, bà Thảo và công ty thì phía công ty đề nghị bà Thảo cứ sử dụng xe, nếu hư thì sửa và tăng thời hạn bảo hành cho bà. Nhưng phía bà Thảo không đồng ý và cho rằng: “Chúng tôi không an tâm khi điều khiển chiếc xe có quá nhiều lỗi kỹ thuật như thế”. Đồng thời, công ty hẹn ba ngày sau sẽ trả lời cho phía hội cũng như phía người tiêu dùng. Vào ngày 05.3.2012, Hội BVQLNTD đã nhận được công văn trả lời. Trong thư nêu rõ về việc người tiêu dùng Vương Thị Thu Thảo đòi trả lại tiền đã mua xe như sau: Theo chính sách và quy định về bảo hành xe KIA, yêu cầu của bà Thảo không được chấp nhận.
Ngày 28.3.2012, ông Đặng Văn Hoai – Chủ tịch Hội BVQLNTD Vĩnh Long - cho biết: Sau khi hòa giải không thành vào ngày 27.3.2012, hội đã chuyển đơn khiếu nại của người tiêu dùng đến Hội BVQLNTD Trung ương xin ý kiến hỗ trợ giải quyết tiếp, nếu hai bên giải quyết không xong sẽ khởi kiện ra tòa.

nguồn: http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Vinh-L...a-xe-hoi/80291

bác nào có chuyên môn thì cho e hỏi, lỗi gì thì được gọi là lỗi kĩ thuật nghiêm trọng, để đến nỗi xe nhập khẩu mới 100 % mà đi có 3 tháng, mà khách hàng đã đòi trả lại ạ

inovavgj

Xe container
cứ xe nhập cho ngon cụ ạ, nhập lướt thì có giá của lướt

nhưng chất lượng chắc chắn hơn LD

hoanglo

Đi bộ
Thân gửi: Bác lái!

Một khi đã bồ kết kiểu dáng KIA Sorento, Bác lái cứ đến thẳng SR Kia xem xe thật, lái thử và sẽ có cảm nhận. Cẩn thận hơn thì tìm 1 xe NK hàng lướt đi thử và so sánh xe cảm giác lái ntn? Theo tôi được biết Soreto của anh Hải ko khác nhiều với bản Limted hàng NK đâu; chỉ ít hơn túi khí và màn hình thôi. còn lại 1 số option: Leo đèo đổ dốc, Chống trơn trượt, Cân bằng điện tử ESP; Ga tự động, Carema trên gương chiếu hậu, ghế da, hộp số 2.4 AT 6 cấp số; chìa khóa điện thông minh, điều chỉnh âm thanh trên vô lăng....và bảo hành 3 năm (100000 km)...Giá bán: 970tr cho bản cao nhất. Nghe đâu đang có khuyến mại nhiều nhiều vì tháng này ế ẩm mà. Bác có nhu cầu cứ qua 2A Long Biên xem nhé. Chúc Bác tài có xe mới, vợ ,mới để em nó chiều chuộng mình.

quy_thaco

Xe máy
Bác chủ quan tâm theo em bác nên ghé SR và chạy thử xe rùi quyết chứ trăm người trăm ý khó quyết lắm bác ơi.

linhM3

Xe máy
Trải nghiệm mới biết cụ ạh
Tìm con nào lướt or đi nhiều nhưng khung gầm tốt
Nội ngoại thất vẫn ngon là được.
Chạy nhiều nhưng giữ gìn đến lân mình xe vẫn còn ngon mà cụ

zero4803

Xe buýt
cụ chủ cố chút nữa mua em mazda cx-5 ý,ngon hơn nhiều:D