Kia morning 2009 thỉnh thoảng báo đèn check

jasontamivn

Đi bộ
Em chào các Bác,

em xin chia sẻ kinh nghiệm của em hy vọng là có thể giúp được Bác nào có lỗi giống em có thể xủ lý được.

vợ 2 của em (kia morning 2009 nhập khẩu ) chạy thỉnh thoảng lại báo đèn check.
em mang ra Truong Hai tại My đình check báo là lôi 0496, xóa lỗi, chạy 1, 2 tháng lại bị,

mò trên mạng em thấy có 1 số Bác tây nói về chỉ số nén và việc sensor thu hồi xăng thừa gì đó và xăng thích hợp nhất để dùng.

em liền thử làm theo.

từ trước em vẫn đổ A95 cho vợ em.
em làm theo hướng dẫn :
- chạy kiệt bình xăng ( đến khi đèn xăng báo)
- đổ xăng 92 ;;). ( rẻ hơn - đi tỉnh tha hồ mà thoải mái)

Trộm vía xe em đã hết báo đèn check liền và không thấy hiện lại.

hy vọng là kinh nghiệm của em có thể có ích.

Chúc các Bác vui!

airport

Xe tải
Em chạy KM trước đây thỉnh thoảng cũng bị báo đèn check, vội vàng mang vào gara kiểm tra, đọc mã lỗi bảo bó máy số 3, nhưng test đi test lại chẳng làm sao cả, tháo bugi ra lắp vào lại hết. Chạy hôm sau lại thấy tự hết.
Giờ thì đến 2 năm nay không còn bị gì cả nữa. Xe em nhập 2k7

ctlatd2

Đi bộ
Xe minh đang đi xăng 92, chuyển sang xăng 95, đi vài hôm liền bị check động cơ... hic, phải ra đại lý xóa lỗi, có lẽ đi hêt bình xăng 95 quay về đi 92 cho êm...
Không biết xăng 95 làm sao mà bị lỗi này.

Lỗi này một số bảo là do ác quy yếu nữa, có thể xạc lại hoặc thay mới acquy là hết...

P0496 = Evaporative Emission System High Purge Flow

Chỉnh sửa cuối:

hcmcar

Xe đạp
nếu em nó bị đèn check, đơn giản nhất là các bác cứ tháo hết dây bình điện ra
chừng 10 phút sau các bác gắn vào và lên em nó cưỡi sẽ k bị check nữa

lehongphuong

Xe đạp
Xe em cũng Kia MN nhập khẩu , vừa rồi cũng bị nổi đèn check , em cứ để thế chạy thêm 250 km nữa ,nó vẫn không hết . Em vào Kia TrHai Biên hòa ( tỉnh Đồng Nai ) họ cắm máy vào báo lỗi P0741 ,hình hiện lên em thấy giống đầu trái bí xanh trong miền Nam ( bí đao miền Bắc ) , họ nói có thể do mòn lá côn , nhưng tạm thời chưa rã hộp số , thử thay dầu hộp số tự động , súc rửa lọc dầu xem sao . Em đồng ý , sẵn em thay luôn nhớt máy , lọc nhớt , loc xăng , họ xóa luôn lỗi . Từ hôm đó đến nay chạy được 200 km chưa thấy bị lại . Để thử xem sao .
Tiện đây em cũng cảm ơn bác Vietvoiz đã nhiệt tình tư vấn và hứa kiểm tra miễn phí cho em , nhưng em ở trong miền Nam nên không đến bác được . Bác thông cảm cho . Chúc bác khỏe , khi nào có việc gì thì nhờ bác vui vẻ tư vấn thêm .

hoclv

Xe hơi
Xe minh đang đi xăng 92, chuyển sang xăng 95, đi vài hôm liền bị check động cơ... hic, phải ra đại lý xóa lỗi, có lẽ đi hêt bình xăng 95 quay về đi 92 cho êm...
Không biết xăng 95 làm sao mà bị lỗi này.

Lỗi này một số bảo là do ác quy yếu nữa, có thể xạc lại hoặc thay mới acquy là hết...

P0496 = Evaporative Emission System High Purge Flow
Chẳng phải do xăng đâu bác! xe em KM2009 nhập em thường đổ xăng A95 cho tiết kiệm (cùng tiền thì đổ A92 đi được ít km hơn, em thử nhiều lần rồi). Đôi khi bí quá, ko tìm được cây xăng em lại đổ A92 đi tạm. Chưa bao giờ thấy đèn Check báo gì cả. :)

ta ngoc ha

Đi bộ
hôm nay mình làm 1 em i30 đời 2009 báo lỗi check p0496 Evaporative Emission System High Purge Flow. Mình đa tháo bình evap than ra vệ sinh,sau đó xóa lỗi hết.nhưng sau đó khách đi được 3 hôm lại nổi check.bác nào biết nguyên nhân thì giúp em với.em xin cảm ơn.

tiger-indochina

Xe buýt
Chẳng phải do xăng đâu bác! xe em KM2009 nhập em thường đổ xăng A95 cho tiết kiệm (cùng tiền thì đổ A92 đi được ít km hơn, em thử nhiều lần rồi). Đôi khi bí quá, ko tìm được cây xăng em lại đổ A92 đi tạm. Chưa bao giờ thấy đèn Check báo gì cả. :)
Ơ, iem tưởng chạy A95 thì hao xăng hơn chứ cụ

catrinh

Xe buýt
nếu em nó bị đèn check, đơn giản nhất là các bác cứ tháo hết dây bình điện ra
chừng 10 phút sau các bác gắn vào và lên em nó cưỡi sẽ k bị check nữa
Cụ thể là tháo cực âm ra, coi như 1 lần xóa lỗi. Nhưng lại phải cài lại đồng hồ.