Kia Forte vs Altis vs Focus vs Mazda3 vs

cocsku

Xe cút kít
Về dáng vẻ bề ngoài thì em thấy con M3 là ngon nhất! Máy móc ở trong thì không biết.

billnantes

Xe container
Focus 2009 sắp ra có thể sẽ cạnh tranh ác về giá ,nếu có đủ tiền và cho lựa chọn sẽ là Mazda3,Altis,Focus cuối cùng mới là Forte

Gcar

Xe container
VN lắp ráp có 3 xe hay: Focus mới , chờ xem giá Focus lắp ráp và Forte lắp ráp cạnh tranh thế nào, còn Lacceti mới có vẻ chậm ở VN rồi.

Ở Tây chỉ cần bán Forte rẻ hơn Altis 1.000 usd là đủ, ở VN bán rẻ hơn 7.000usd mà bà con ta vẫn còn phải suy nghĩ!!!

Chỉnh sửa cuối:

A03806

Xe tải
E thấy các xe trong cái trang bác chủ thớt đưa ra chênh nhau có khoảng 1 ngàn,sao về việt nam nó khác nhau nhiều nhỉ?Nếu mà chênh nhau ít thế e nghĩ chẳng dại gì lấy forte,hic mặc dù e đi forte thật.Forte đi cũng được nhưng không thể nói là hơn hẳn các xe khác,theo e nghĩ chẳng qua đang sốt ở việt nam cũng chỉ vì giá cả mà thôi.Mấy ông altis hoặc Mazda mà khoảng 30 ông obama chắc forte hết cửa

dunlopillo

Xe buýt
E thấy các xe trong cái trang bác chủ thớt đưa ra chênh nhau có khoảng 1 ngàn,sao về việt nam nó khác nhau nhiều nhỉ?Nếu mà chênh nhau ít thế e nghĩ chẳng dại gì lấy forte,hic mặc dù e đi forte thật.Forte đi cũng được nhưng không thể nói là hơn hẳn các xe khác,theo e nghĩ chẳng qua đang sốt ở việt nam cũng chỉ vì giá cả mà thôi.Mấy ông altis hoặc Mazda mà khoảng 30 ông obama chắc forte hết cửa
Chưa ai bảo cái Forte nó hơn hẳn các xe khác. Kia hiện tại có kém về thương hiệu nên ở Mỹ nó mới phải bán Forte rẻ hơn 1-2k, máy lớn hơn và bảo hành hơn hẳn các hãng khác để tạo lợi thế cạnh tranh. Bác phải biết là cái phiên bản ở nước ngoài khi so sánh là khá tương đương nhau kể cả về option chứ không phải bác đang được đi cái Forte đầy đủ option còn Corola 1.8 và Civic 1.8 ở thì thiếu nhiều thứ. Giá có phải tất cả đâu. Nếu thử so sánh, xe Forte ở Việt Nam máy 2.4 và các xe khác đều 2.4, các option của Forte nhỉnh hơn chút xíu, bảo hành giống ở Mỹ 5 năm/100.000 km, giá rẻ hơn khoảng 3k-4k. Bác chọn con nào? Khó nghĩ đấy bác ạ! Còn mấy ông Altis và civic 1.8 phiên bản như ở đây đang bán 34k. Nếu hạ về 30K, Forte lại hạ còn 26k chứ :)).

dunlopillo

Xe buýt
VN lắp ráp có 3 xe hay: Focus mới , chờ xem giá Focus lắp ráp và Forte lắp ráp cạnh tranh thế nào, còn Lacceti mới có vẻ chậm ở VN rồi.

Ở Tây chỉ cần bán Forte rẻ hơn Altis 1.000 usd là đủ, ở VN bán rẻ hơn 7.000usd mà bà con ta vẫn còn phải suy nghĩ!!!
Bản 1.8 của Altis và Civic chênh Forte gần 5k thôi bác. Nếu civic không tăng giá, chỉ chênh khoảng gần 3k. Tuy nhiên, Forte máy có 1.6.

Tinabien

Xe máy
Em không hiểu tại sao các bác cứ hay chê hay khen xe nọ xe kia. Theo em nghí thì mỗi người một sở thích nên lựa chọn sẽ khác nhau. Nói như bác A thì trên thế giới này chỉ có xe FORTE bán được. NHư bác B thì chỉ có xe ALTIS bán được.Vì vậy cho nên các hãng ra xe đều bán được rất nhiều bởi vì họ đều có các chuyên gia về nghiên cứu thị trường và thiết kế cũng như ban thẩm định trước khi tung ra thị trường một mẫu sản phẩm nào đó - doanh số có thể khác nhau.
Em thì không hiểu biết nhiều về xe, em mong các bác phân tích nhiều hơn về mặt kỹ thuật và công nghệ để em có điều kiện học hỏi thêm với hy vọng chọn được con xe ưng ý khi có tiền mua. Nếu có thể so sánh về giá cả thì càng tốt.
Mong lắm nhận được các ý kiến đánh giá về ưu nhược điểm từng loại xe của các bác.:77:(b)

hoanghuy

Xe đạp
Em thấy thời buổi này cái gì tiết kiệm được thì ta cứ thực hiện miễn sao cái đó đáp ứng được yêu cầu của mình. Các bác so sánh các em Mazda, Altis, Focus, Forte mãi thì làm sao mà cưới được vợ, cứ nghĩ là thêm một tý Obama để lấy em nọ, em kia thì nó cứ lên mãi đến mua được cả BMW hoặc hơn nữa ấy chứ. Em thì Fò te là được rồi, đầy đủ cái mình cần, đủ che mưa che nắng cho chị cả và cháu nó, vừa đủ rổ giá, vừa tiết kiệm xăng... Bác nào cưới vợ tên Fò te là ok, đừng có lo nghĩ gì cả cho đau đầu.

Tuan78

Xe máy
hoanghuy: "Em thấy thời buổi này cái gì tiết kiệm được thì ta cứ thực hiện miễn sao cái đó đáp ứng được yêu cầu của mình. Các bác so sánh các em Mazda, Altis, Focus, Forte mãi thì làm sao mà cưới được vợ, cứ nghĩ là thêm một tý Obama để lấy em nọ, em kia thì nó cứ lên mãi đến mua được cả BMW hoặc hơn nữa ấy chứ. Em thì Fò te là được rồi, đầy đủ cái mình cần, đủ che mưa che nắng cho chị cả và cháu nó, vừa đủ rổ giá, vừa tiết kiệm xăng... Bác nào cưới vợ tên Fò te là ok, đừng có lo nghĩ gì cả cho đau đầu."

Em vote cho bác này (b)(b)(b)

Gcar

Xe container
muốn mua xe hay thì phải so sánh chứ, nếu mua Forte chỉ vì giá rẻ hơn mà không biết nó hơn kém cái gì so với cái đắt tiền hơn thì cũng không tối ưu lắm.

cocsku

Xe cút kít
Máy móc ở trong không biết mà lúc nào bác cũng chê Kia kém bền :21:
Cái này thì từ thực tế cụ ợ. Ở CQ em có mấy anh đi KIA và Hyundai mới được 03 năm mà nghe tiếng máy gào rú xót hết cả ruột. Trong khi con Mazda công chạy vạ vật suốt từ năm 98 đến giờ vẫn cứ êm ru. Năm ngoái cả cq bị ngập nước, chiếc nào cũng ngập gần đến nóc cả, mà mấy chiếc Mazda sửa xong lại chạy như thường. Trong khi những chiếc khác vật vã trở nên hỏng vặt liên tục. Đúng là cháy nhà mới ra mặt chuột.
Em không phải dân kỹ thuật nên chỉ biết nhìn ngoài thôi, các cụ thông cảm.

yamaha-x8

Xe tăng
Vui nhỉ, xe đ-ạ-p là ngon nhất các cụ ạ, các cụ cứ cãi nhau nhé, e té đây

hoanghuy

Xe đạp
Tình hình này là cãi vã to rồi, thôi em không ý kiến nữa, bác nào thích cưới em nào thì cưới, cứ đưa ra so sánh rồi xin ý kiến tư vấn của các bác, các cụ này nọ, đến lúc cưới vợ xong, chán lại li dị em nó rồi quay sang chửi bố các bác lên à.

Cuabien

Xe điện
Em xóa hết bài của em rồi, bye bye cái kiểu so sánh để cãi nhau này ! :mad:

K-amaro

Xe buýt
Tóm lại là em léo vào cãi vã ở đây nữa ! (y)
THỀ là ko vào đây cãi vã nữa nhé :)):)):))
Mà hình như "cocsku" cũng đang đi KF đấy chứ *-) Vào đây ném đá cho vui à? :^)

Em chuẩn bị mở thớt "Chevrolet Captiva vs. Porsche Cayenne GTS", các cụ vào ném đá nhé :P So thế hẵng so, chứ so KF vs. Altis vs. M3 vs. Focus thì vớ vỉn quá :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

dunlopillo

Xe buýt
Nên bãi mấy bài kiểu này đi. Thằng sản xuất nào rồi cũng bán được hàng. Mình thích gì thì cứ mua. Chấm hết!

cocsku

Xe cút kít
Cụ cua tự ái sớm thế! Để anh em bình loạn một chút có sao đâu. Nhà em cũng xóa mấy bài theo cụ, để cụ bớt tự ái đi.... He he

MeoVSB

Xe tải
Cụ cocsku thử xem mấy con KIA từ đời 95 í, vẫn chạy ngon lành cụ ạ. Thậm chí êm là khác :) Nchung so sánh thì có muôn vàn lắm, cứ tìm hiểu rồi thích xe nào thì mua xe đó thui. Với em thì KF là chuẩn rồi vì em đã mua rồi :6: