Kia Forte quên hạ phanh tay khi chạy có ảnh hưởng gì hả các cụ ơi?

Lexus88

Xe máy
Hôm nay em chạy một đoạn khoảng 30m mới thấy mình chưa hạ phanh tay, Không biết có bị ảnh hưởng gì không hả các cụ. Các cụ cho em tư vấn với nhá.

mercurate

Xe tăng
Ngày xưa có cụ cũng không hạ phanh tay xe Pạero, chả sao

N-DESIGN

Xe tăng
Hồi trước em còn đi Mazda3 cũng mấy lần quên k hạ phanh tay, mà đi tương đối nhiều km, nhưng cũng k sao và cảm giá cũng không thấy xe bị ì hay chết máy già cả :^):^):^). Khi phát hiện ra và hạ phanh tay xuống thì thấy rất nhẹ có cảm giác như phanh tay đã tự nhả ra rồi :102::102::102:
Có cụ nào thạo về kỹ thuật xe giải thích giúp em về vụ này với.

kiamorningfun

Xe tăng
Ai mà chả đôi lần thế.
Nhưng cũng hại phết đấy, không chỉ hại phanh không, mà nó ghì tất cả những gì liên quan đến động cơ lại... :102: Xe mới nên không rõ cảm giác bị hư hại ngay đâu.

bluestar2006

Xe container
Cụ nào mà cứ để phanh tay không hạ, đi một lúc rôì chạy vào đường có bà con phơi rơm xem, hôm sau lên các phươmg tiện thông tin đại chúng ngay

XCMC

Xe hơi
Trước tớ chạy con CD5, quên hạ phanh tay, chạy được 1 lúc thấy khét mù, khói um. Kết quả là thay đôi má phanh sớm hơn dự kiến. Nghĩ lại thấy kinh, vì lúc đó vội, cứ vù ga vít, chỉ thấy cảm giác máy chậm hơn 1 hôm, cóc thấy gì khác. :77:

nhphuonghn

Xe buýt
Có nghe mùi khét không bác? Có lần em thuê con morning cũng nghe mùi khét trong xe mà cứ tưởng là xe mới nên nhựa nó chưa chịu được nhiệt đến khi khét quá không chịu được chạy quanh xe xem cái gì cháy không mới phát hiện ra. Đi hết ngày hôm đó thì mùi khét tạm hết, chẳng biết có sao không nữa:77: So xe nó không có cái cảnh bảo này để cho mấy bác tài non lái đỡ xót xe nhỉ

XCMC

Xe hơi
Có nghe mùi khét không bác? Có lần em thuê con morning cũng nghe mùi khét trong xe mà cứ tưởng là xe mới nên nhựa nó chưa chịu được nhiệt đến khi khét quá không chịu được chạy quanh xe xem cái gì cháy không mới phát hiện ra. Đi hết ngày hôm đó thì mùi khét tạm hết, chẳng biết có sao không nữa:77: So xe nó không có cái cảnh bảo này để cho mấy bác tài non lái đỡ xót xe nhỉ
Tất nhiên là khét, ko những khét mà còn khói um nữa cơ. Chuối! sau phải mở tung hết cánh, bật quạt gió tối đa một lúc mới thấy đỡ mùi. Khoảng hơn tháng sau đi bảo dưỡng thì được yêu cầu thay luôn 1 phát cả 2 bộ má phanh sau, may là còn chưa phải thay vành :21:. Một lần tởn đến già luôn. (thế mà giờ thỉnh thoảng vẫn suýt quên đấy)

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nếu cụ kéo căng tay thì đảm bảo xe của cụ có một cái may ơ vàng uơm và má phanh mòn gần hết . bản của cụ là Si hay SLI cụ nên mang vào gara để kiểm tra lại xem khong có lúc đang đi nhanh mà cần đến nó thì :'(:'(:'(:'(

Cuabien

Xe điện
Nếu phanh tang trống thì may ra còn đi được mặc dù rất nặng chứ Forte 2 phanh đĩa sau chịu, có nhúc nhích tí nào đâu mà quên ! Em 2 lần không nhả rồi nhưng thả chân phanh ra phát hiện ra luôn chứ làm gì có chuyện chạy không nhả ! Chạy được là chẳng qua nhả chưa hết thôi ạ ! :P

kenu97

Xe container
Đúng như cua nói, chả qua là nhả ko hết hoặc là lúc kéo lên kéo mớm 1 tí thôi.

ngày xưa e chạy Lancer gala độ 10km tự nhiên thấy xe khét lẹt, tưởng cháy cái gì. dừng lại ngó nghiêng thấy khói nghi ngút ở bánh xe.....hóa ra là quên ko hạ phanh tay :))
cuối cùng vẫn chả sao.

dongkysot_hn

Xe hơi
Nhà cháu hay có thói quen để bao thuốc ở hốc đồng hồ. Có lần dừng đèn đỏ ở Giải Phóng - lối rẽ Linh Đàm, chờ lâu nên kéo phanh tay. Đến lúc đèn xanh, cứ vào số nhấn ga mà chạy. Chạy đến Trường Trinh, đường đông mà thấy xe cứ thỉnh thoảng lại chết máy, lại nghĩ mình đi non :21:(vì nhà cháu mới biết lái). Đến lúc dừng đèn đỏ Tôn Thất Tùng, thấy chờ lâu nên thò tay định kéo phanh tay thì thấy phanh tay kéo từ lâu roài. Hóa ra bao thuốc che mất cái đèn báo phanh tay nên không để ý. Sau lần đó trở đi, cháu cạch đến già k dám để bao thuốc ở đó nữa :)

tainon

Xe điện
Mã tin: 1337918 - Soạn MBO 1337918 gửi 8540 để in đậm, gửi 8740 để đăng VIP
Ngày đăng: 23/05/2009 Đăng bởi: otonhapkhau
Nội dung: Bán xe Kia Forte nhập khẩu Gía Tốt, Số tự động, hệ thống chìa khoá thông mình có gắn nút khởi động,phanh đĩa bánh sau, miếng tựa đầu linh hoạt(ghế trước,ghế phụ lái)... LH: Phan Văn Tân, Tel. 0902093997, Email: tanphan1102@gmail.com
Giá $21.000/1

tin em lấy trên báo mua bán. bác nào thích thì tìm múc khẩn trương. nếu k thì cũng táng cho đồng chí này một trận vì tội cố tình đăng nhầm giá làm ae mừng hụt.

599GTB

Xe tải
Chẳng sao đâu bác, xe bác còn mới chắc bác xót thôi chứ bác cứ làm vài quả như thế cũng quen dần í mà :21:

kaka1146

Xe tải
Em tưởng là nếu chưa hạ phanh tay thì nó sẽ có tiếng kêu (bíp) khi đi 1 đoạn ngắn (khoảng vài chục mét). Hồi xe nhà em mới cũng bị 1 -2 lần như thế, hay forte không có chức năng cảnh báo bằng âm thanh như thế nhỉ??:^):^)

tnts

Xe buýt
Nhà cháu hay có thói quen để bao thuốc ở hốc đồng hồ. Có lần dừng đèn đỏ ở Giải Phóng - lối rẽ Linh Đàm, chờ lâu nên kéo phanh tay. Đến lúc đèn xanh, cứ vào số nhấn ga mà chạy. Chạy đến Trường Trinh, đường đông mà thấy xe cứ thỉnh thoảng lại chết máy, lại nghĩ mình đi non :21:(vì nhà cháu mới biết lái). Đến lúc dừng đèn đỏ Tôn Thất Tùng, thấy chờ lâu nên thò tay định kéo phanh tay thì thấy phanh tay kéo từ lâu roài. Hóa ra bao thuốc che mất cái đèn báo phanh tay nên không để ý. Sau lần đó trở đi, cháu cạch đến già k dám để bao thuốc ở đó nữa :)
Có lần e cũng vứt điện thoại vào đó, chạy vài cây thấy cứ ì ì, may mà thằng ngồi sau phát hiện ra ko thì toi. Nhả phanh tay ra cứ tưởng xe mình chạy bằng nitor lỏng:21:

A03806

Xe tải
xe forte nó không cảnh báo bằng âm thanh đâu chỉ là đèn thôi,e mới lấy xe về cũng mấy lần quên k kéo nhưng chẳng hiểu sao vẫn đi được,bác cua bảo không thể đi được thì e cũng không biết thế nào nữa chứ e kéo hết cỡ rồi vẫn đi tốt

Cuabien

Xe điện
Đúng thê! xe miềng cũng vậy, kéo phanh tay rồi xe vẫn phi phăm phăm, hôm nào ra xưởng kiểm tra lại cái xem
Hay tại máy xe miềng khỏe quá nhỉ:)):)):)):))
Chết ! Thế thì đứt dây phanh tay rồi, hôm nào đi đường dốc cẩn thận cụ nhé ! :P Kéo phanh tay khi xe đỗ mà xe đi được chắc cụ nhả phanh chân ra rồi đạp lút ga luôn ! :))