Khuyến cáo nhỏ cho các cụ khi độ gương tự gập

shopcokhi

Xe buýt
Thật là cũng muốn có cái bằng anh bằng em cho nên em đã độ gương tự gập. Em độ được 4 tháng rồi cũng thấy rất tiện lợi. Nhưng không ngờ 2 ngày trước xe của em tự nhiên bốc khói ở cánh bên phải hốt hoảng quá mấy anh em ngồi trong xe chạy toán loạn ra ngoài, chắc anh em cũng đọc nhiều vụ cháy xe quá rồi.
May mà em xử lý kịp thời chứ không hình ảnh đống cháy đã được cập nhật thêm cho các vụ cháy xe rồi.
Em tìm lý do thì hóa ra xe em bị chập dây cho động cơ gương mà em đã độ.
chắc cậu thợ độ cho em không được chuyên nghiệp cho lắm.
chay sun nguyên đoạn dây gương mà cầu chị vẫn không cháy các cụ à.
Em sợ hết vía chắc lần sau chẳng dám đồ cái gì liên quan đến điện nữa.

FordAT

Xe tăng
Nghe chập cháy hãi thật, em là em cũng muốn làm thêm này nọ lắm như sợ nhất là chập cheng. To gan lắm mới đi lắp dc cái camera lùi mà h thấy cứ lo lo.
Độ trong hãng đắt lòi ra, ra ngoài rẻ hơn nhưng lại ko yên tâm chút nào...

step66

Xe hơi
Em định độ dàn âm thanh mà nghe tin này thấy sợ quá.Các siêu nhân về âm thanh nghĩ sao ạ?~X(

thaiquangtung

Xe buýt
Em nghĩ nếu các cụ muốn độ liên quan đến điện thì các thiết bị độ nên chạy dây riêng và ắc quy riêng thì tốt hơn.

drhung

Xe buýt
cảm ơn cụ, em cũng đang định độ gương gập, đọc xong em thôi luôn cho lành.

xuantruong

Xe tải
Nghe chập cháy hãi thật, em là em cũng muốn làm thêm này nọ lắm như sợ nhất là chập cheng. To gan lắm mới đi lắp dc cái camera lùi mà h thấy cứ lo lo.
Độ trong hãng đắt lòi ra, ra ngoài rẻ hơn nhưng lại ko yên tâm chút nào...
Làm ở hãng đắt nhưng xắt ra miếng cụ ạ, trong hãng có tính chuyên nghiệp cao và hơn nữa có bảo hành và khi có vấn đề gì xảy ra thì chủ xe cũng yên tâm hơn.

hadt4b

Xe hơi
Theo em cứ nguyên bản mà chạy cho lành. Độ trong hãng thì có yên tâm hơn. Nhưng vẫn không biết thế nào mà nói...

Cu_in_Car

Xe điện
Cụ độ ở đâu ạ?
Em cũng đã từng bị như này nhưng chưa bốc khói và đó là lần vô tình lật thảm để hút bụi mới thấy dây sun hết cả lại
Hàng nào độ của xe em trên đây em không tiện nói ra vì thực sự sau đó họ có đi lại dây và thay rơ le cho em rồi

Kiabuoisang

Xe container
Độ các thứ liên quan đến điện cũng chẳng có gì phải lo lắng nhiều đâu các cụ ạ. Có điều khi họ làm, các cụ cần giám sát thật chặt, đặc biệt lưu ý đến các mối nối, các dây điện và cách đi dây điện nối thêm. Chỉ cần cách điện tốt và đi dây cẩn thận là ok, chạy đến lúc xe hỏng cũng chẳng sợ cháy đâu.
Mỗi lần mang xe đi làm các thiết bị về điện, nếu ko có thời gian kiểm tra khi thợ thi công, về nhà nếu cảm thấy ko yên tâm em đều kiểm tháo ra kiểm tra lại, gia cố lại cho yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

topguntt

Xe buýt
Hix, cháy nhiều quá nên ai cũng sợ tốt nhất các cụ khỏi độ cho lành. Hom qua em đi trên phố thấy 1 xe Deawoo 4 chỗ mầu bạc độ đèn LED, mà các cụ biết độ ở đâu ko. Độ ngay trên ca bô xe 1 vòng đèn LED chạy xung quanh chỗ trên nắp cabo, chỗ khe hở mà để mở nắp cabo lên ý (1 vòng luôn ) đèn LED mầu xanh nhìn xấu vãi. Em ko kịp chụp vì đi vot qua thôi, nhìn tởm vãi

Linh_Chi

Xe buýt
Làm ở hãng đắt nhưng xắt ra miếng cụ ạ, trong hãng có tính chuyên nghiệp cao và hơn nữa có bảo hành và khi có vấn đề gì xảy ra thì chủ xe cũng yên tâm hơn.
Trước nhà em lấy con FE lắp thêm cái cảm cảm biến lùi ở Ford long biên, đi được 1 tháng hỏng mang xuống các chú ấy chối đây đẩy.

LongHip

Xe buýt
Độ đẽo các cụ cứ mang ra các nơi uy tín mà làm. Cắm đầu vào những nhà ko tên tuổi để thợ non chọc ngoáy linh tinh thì có ngày bốc khói thật đấy.

Cu_in_Car

Xe điện
Độ đẽo các cụ cứ mang ra các nơi uy tín mà làm. Cắm đầu vào những nhà ko tên tuổi để thợ non chọc ngoáy linh tinh thì có ngày bốc khói thật đấy.
Cụ nhầm hoàn toàn, xe em làm gập điện ở 1 nơi mà bất cứ ofer nào cũng biết tiếng về tính Pro kia nhé
Đến khi có sự cố, chính ổng chủ cũng ái ngại vì "sao trước đây lại làm thế nhể" nhưng khắc phục cho em rồi nên em không khai ra ở đâu nữa :P

cutrongxoay

Xe tải
Chập bốc khói mà cầu chì không cắt thì lạ thật. Bác xem lại cẩn thận xem dây nguồn có chạy qua cầu chì hay đấu trực tiếp vào acquy là tiêu đó.

cutrongxoay

Xe tải
Bác nên làm thêm công tắc đóng cắt nguồn riêng cho hệ thống này thì an toàn hơn. Ví dụ khi xòe hay cụp xong thì tắt nguồn cấp. Đảm bảo sẽ rất an toàn.

quatmo212

Xe điện
em cũng độ tự gập theo điều khiển ở bác trung già dùng gần năm nay rồi trộm vía chưa vấn đề gì,đọc bài của cụ chủ cũng lo lo, chả nhẽ mai ra tháo đi để lại nguyên bản ợ :(. hoặc có cụ nào có gara hoặc cửa hàng kiểm tra giúp thì tốt quá nhể (b)

Cu_in_Car

Xe điện
em nhớ ngày trước ở thớt của hội Matiz-Spark có cụ còn làm luôn cái atomat điện dân dụng vào vị trí cầu chì tổng, ra khỏi xe là cắt át <:-P
đúng là chỉ VN mới sửa chữa được những sai lầm của người Nhật thôi hehe