Khử mùi ô tô: đơn giản quá

Huthasa

Xe lăn
Cụ nào trong xe có mùi hôi trong điều hòa em chỉ cho cách này, hiệu quả không ngờ. Xe em 2 tuần trước khi nổ máy thì điều hòa xả ra mùi rất hôi, kiểu ẩm mốc.
Em mới lấy cái máy tạo ozon trên nhà mua cách đây lâu lắm rồi, để bếp để vợ rửa rau sống, cho vào trong xe bật độ 1 tiếng. Trong khi chạy bật quạt gió cho chạy. Không ngở hết sạch mùi. Xong em mang phòng cho chạy trong phòng, hiệu quả cũng rất tốt. Phòng em toàn đóng cửa vì nhà có con chó, em không cho nó chạy vào phòng nên mỗi lần về mở cửa phải bật quạt thông cho hết hôi, nhất là mấy hôm nồm vừa rồi.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em cũng đang thử cái món này, có thể cái em dùng hơi bé nên chưa hiệu quả. Tuy nhiên, có cảm giác hơi đau đầu khi dùng cái này. Cần theo dõi thêm đúng ko.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ làm chuẩn đấy! Nó khử tốt mùi hữu cơ.
Em dùng máy ozone công nghiệp để khử mùi cho khách mà.
Nhưng chỉ hiệu quả với xe sạch thôi, chứ chủ xe ở bẩn thì cũng mèo lại hoàn mèo :P

Huthasa

Xe lăn
Em cũng đang thử cái món này, có thể cái em dùng hơi bé nên chưa hiệu quả. Tuy nhiên, có cảm giác hơi đau đầu khi dùng cái này. Cần theo dõi thêm đúng ko.
Cụ đừng ngồi trong xe hay phòng mà hít cái khí này nhé. Em đóng cửa đi ra ngoài kệ cho nó chạy. Xong rồi ủ trong xe càng lâu càng tốt. Ngửi cái mùi ozon nó tanh tanh kinh lắm.

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Nhưng chỉ hiệu quả với xe sạch thôi, chứ chủ xe ở bẩn thì cũng mèo lại hoàn mèo :P
Cụ chăm xe ở đâu thế. Xe em tụi nv chở thức ăn lúc làm đêm thành ra mùi măng chua kinh quá :)(

Huthasa

Xe lăn
Xe em mới hơn 2v, đợt nồm rồi tự nhiên đh hôi quá. Đang định mua mấy cái chai khử mùi đh về xử nhưng thử trước cái ozon này đc luôn. Đỡ tốn.

h_mdc

Xe điện
Ozone là chất ô xy hóa mạnh vì giải phóng ra ô xy nguyên tử rất độc nếu hít phải, các bác không nên dùng khi có người.

Pencom

Xe tải
Vậy có xử lý được vụ ford ranger hôi do tấm cách âm khoang máy bằng cách này k cụ???

Huthasa

Xe lăn
Vậy có xử lý được vụ ford ranger hôi do tấm cách âm khoang máy bằng cách này k cụ???
Nếu do tấm cách âm nó mủn hoặc bản chất tấm đó mùi thì chắc không đc. Mà tấm ý nó nằm trong cabin hay ngoài khoang máy cụ nhỉ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
em ở Láng Hạ và Mễ Trì cụ nhé, dưới chữ ký em có link app, cụ tải app rồi book nhé, kẻo qua bên em là kín lịch.
Cụ chăm xe ở đâu thế. Xe em tụi nv chở thức ăn lúc làm đêm thành ra mùi măng chua kinh quá :)(
Cụ nên làm ntn thường xuyên nhé:
- Cái sấy kính vì ít dùng, nhưng bụi hay rơi vào, vì nó thẳng đứng, thi thoảng đỗ xe đâu cụ bật max sấy kính cho nó khỏi mốc.
- Phơi xe dưới bóng râm nhưng khi trời nắng.
- Vệ sinh lọc gió thường xuyên.
- Không mang đồ ăn lên xe (ca này khó nếu nhà có trẻ nhỏ).
- Khi sục ozone nên tắt A/C, bật hút gió trong. Sau 20 phút mới mở lại AC.
Xe em mới hơn 2v, đợt nồm rồi tự nhiên đh hôi quá. Đang định mua mấy cái chai khử mùi đh về xử nhưng thử trước cái ozon này đc luôn. Đỡ tốn.

Huthasa

Xe lăn
em ở Láng Hạ và Mễ Trì cụ nhé, dưới chữ ký em có link app, cụ tải app rồi book nhé, kẻo qua bên em là kín lịch.

Cụ nên làm ntn thường xuyên nhé:
- Cái sấy kính vì ít dùng, nhưng bụi hay rơi vào, vì nó thẳng đứng, thi thoảng đỗ xe đâu cụ bật max sấy kính cho nó khỏi mốc.
- Phơi xe dưới bóng râm nhưng khi trời nắng.
- Vệ sinh lọc gió thường xuyên.
- Không mang đồ ăn lên xe (ca này khó nếu nhà có trẻ nhỏ).
- Khi sục ozone nên tắt A/C, bật hút gió trong. Sau 20 phút mới mở lại AC.
Vâng, cám ơn cụ.

Pencom

Xe tải
Nếu do tấm cách âm nó mủn hoặc bản chất tấm đó mùi thì chắc không đc. Mà tấm ý nó nằm trong cabin hay ngoài khoang máy cụ nhỉ?
Nó trong cụ ạ, tháo ra để thay thì hơi vất vả, nhìn xót cả xe. Em vẫn đang phải chịu đựng, dùng thứ mùi hơn để át đi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nó trong cụ ạ, tháo ra để thay thì hơi vất vả, nhìn xót cả xe. Em vẫn đang phải chịu đựng, dùng thứ mùi hơn để át đi
Ranger và BMW đều bị; nhưng BmW nó chỉ đơn giản ở sau ghế và 1 ít dưới sàn, nên thay thế được, và không xót xe.
Ranger nó cả mảng, sau cả táp lô, tạo ra mùi khét rất khó chịu.
Altis tầm 2010 cũng bị lỗi đó (nhưng thay cũng dễ)!
Các dễ nhất là cụ thay xe :P

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nào trong xe có mùi hôi trong điều hòa em chỉ cho cách này, hiệu quả không ngờ. Xe em 2 tuần trước khi nổ máy thì điều hòa xả ra mùi rất hôi, kiểu ẩm mốc.
Em mới lấy cái máy tạo ozon trên nhà mua cách đây lâu lắm rồi, để bếp để vợ rửa rau sống, cho vào trong xe bật độ 1 tiếng. Trong khi chạy bật quạt gió cho chạy. Không ngở hết sạch mùi. Xong em mang phòng cho chạy trong phòng, hiệu quả cũng rất tốt. Phòng em toàn đóng cửa vì nhà có con chó, em không cho nó chạy vào phòng nên mỗi lần về mở cửa phải bật quạt thông cho hết hôi, nhất là mấy hôm nồm vừa rồi.
Ozone khử mùi, khử khuẩn rất tốt cụ ạ. Nhưng sau đó mở cửa cho thoáng khí vì hít nhiều không tốt.
Máy cổ lỗ sĩ nhà e phải cắm điện mới chán.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đừng ngồi trong xe hay phòng mà hít cái khí này nhé. Em đóng cửa đi ra ngoài kệ cho nó chạy. Xong rồi ủ trong xe càng lâu càng tốt. Ngửi cái mùi ozon nó tanh tanh kinh lắm.
Chuẩn cụ ạ.

Huthasa

Xe lăn
Ranger và BMW đều bị; nhưng BmW nó chỉ đơn giản ở sau ghế và 1 ít dưới sàn, nên thay thế được, và không xót xe.
Ranger nó cả mảng, sau cả táp lô, tạo ra mùi khét rất khó chịu.
Altis tầm 2010 cũng bị lỗi đó (nhưng thay cũng dễ)!
Các dễ nhất là cụ thay xe :P
Thôi đúng rồi. Mùi khét khét như dầu. Em lên con XLS của cậu bạn toàn chửi nó để lái xe hút thuốc hoặc bọn thợ nó quần áo dầu mỡ lên xe. Giờ mới biết là do cái tấm đó. Không biết Everest có bị như vậy không nữa.

0904223800

Xe buýt
Có cụ lấy cái máy lọc không khí gia đình, cắm điện rồi cho vào xe để khử mùi đấy