Khử mùi nội thất xe mới- Các Pac ai biết chỉ giáo giúp !

TomTy

Xe đạp
Em vừa cưới cô vợ 3 hôm qua, em nó là một cô nàng Captiva LTZ xinh đẹp, nhưng có một ẩn tướng là mùi nội thất khó chịu quá. Em thì chịu được vì nó là vợ yêu của em, nhưng Bà già và vợ cả nhà em thì không chịu được vì ngửi thấy mùi nội thất mới đã say bí tỷ. Bà già và vợ cả nhà em cứ bảo là sao cô vợ hai của em không có mùi khó chịu như thế (vì em cưới nó chục năm nay rồi, mà nội thất lại giả da nên không có mùi). Vậy Pac nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mọi người cùng biết và để em dọn mùi cho vợ 3 em với !

inco

Đi bộ
Nội thất Hàn quốc như thế k có cách nào khử hết được đâu,Bác chịu khó "rửa" xe là hết thôi.Nghe thiên hạ đồn mua 1 lạng cafe rang bỏ vào là khử được mùi đậy

bes

Xe lăn
Bác thử kiếm cái máy chạy sục khí ôzôn loại to ý (hay dùng để sục khi rửa rau) tống vào xe đóng kín cửa chạy 2 tiếng liền, chắc là hết. Chú ý là không có ai trên xe nhé !!!

alexnguyen

Xe tải
Cách 1 : Bác mua cho em 2 quả dứa cho vào trong xe chỉ vài đêm là hết.
Cách 2 : Tối về bác cho 1 ít dấm vào chậu nhỏ thả mấy tờ giấy bản vào
( giấy Toilet) để qua đêm trong xe. Có thể làm luôn vài đêm là hết.
Cách 3 : Nổ máy ,bật máy lạnh Max. đốt nến trong 1h ( Lưu ý cho nến cháy trong chậu đề phòng đổ ra ghế ). Nếu không hết quay lại cách 1 và 2.:)):))

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Mỗi ngày bác mua độ 10 bông hoa nhài rồi bỏ vào tủ lạnh, sau đó cho lên xe, độ 1 tuần là hết mùi. Nếu thấy nghiện mùi đó thì bác cố dùng hàng ngày.:D :D :D

TomTy

Xe đạp
Úi cha ! hóa ra có rất nhiều kinh nghiệm của mọi người !!! Em xin cảm tạ các Pac nhiều ! Em sẽ thử tất cả các cách mà các Pac đã chỉ giáo, nếu thấy cách nào hiệu quả và hay sẽ em lại post lên để mọi người trong 4R biết mà sử dung.

TomTy

Xe đạp
Bác thử kiếm cái máy chạy sục khí ôzôn loại to ý (hay dùng để sục khi rửa rau) tống vào xe đóng kín cửa chạy 2 tiếng liền, chắc là hết. Chú ý là không có ai trên xe nhé !!!
Hi Pac Bes ! Nếu có người ở trỏng thì chắc cũng thành "rau sạch" luôn Pac nhở??? He he !!!

TomTy

Xe đạp
Nội thất Hàn quốc như thế k có cách nào khử hết được đâu,Bác chịu khó "rửa" xe là hết thôi.Nghe thiên hạ đồn mua 1 lạng cafe rang bỏ vào là khử được mùi đậy
Hi Pac ỈN CÒ ! Pac có sáng kiến hay đấy ! chờ em bốc con biển đẹp rồi ta rửa luôn thể nhé !

myptv2005

Xe đạp
Em đã dùng rồi, mua 1lạng càfe hạt cho vào cái túi vải, nếu bác ở HN thì ra Lê Văn Hưu có mấy cửa hàng bán càfe để trên xe ôtô; đừng xay nhỏ quá, chỉ nên xay cho vỡ dập ra thôi; Món này rất hiệu quả với xe mới:) :) :) :)

nothing

Xe tải
theo tôi cứ dứa để nguyên quả vứt lên 2-3 phát là hiệu quả nhất