Khử mùi da trong xe ntn ạ, giúp em với các bác ới

Quickie

Xe buýt
Em tìm mãi ko thấy mục này đâu cả, các bác giúp em với. Em chạy đến nửa năm rồi mà mùi da trên xe vẫn còn, có cách gì cho nó hết đi ko ạ, bình thường thì ko sao nhưng nhiều lúc uống tây tây rồi trèo lên xe là muốn xỉn hẳn :mad:

Em cảm ơn các bác ạ

KAT

Xe tăng
Em vẫn dùng cái lá thơm, thích phết nhưng ko khử mùi, chỉ thêm mùi thôi.

gia hung

Xe tải
em có người mách làm cách này, bác thử xem có đc ko nhé!
Lấy 1 chậu nước, để 1 cây nến (có đốt lửa đấy nhé), vào chậu nước (bác làm cách nào thì làm nến vẫn cháy trong chậu nước là đc), đóng kín cửa ôto, khi nào nến cháy hết thì bác mở cửa ra. Thế là xong. Nghe e nói có vẻ dài dòng, nhưng đơn giản thôi bác ạ, bác cứ thử nhé!

DIRE

Xe buýt
Em nghi là nến tắt trước khi cháy hết lắm bác, bác đóng kín cửa thì oxy đâu cho nó cháy ạ

nhbinhdbp

Xe tải
Em tìm mãi ko thấy mục này đâu cả, các bác giúp em với. Em chạy đến nửa năm rồi mà mùi da trên xe vẫn còn, có cách gì cho nó hết đi ko ạ, bình thường thì ko sao nhưng nhiều lúc uống tây tây rồi trèo lên xe là muốn xỉn hẳn :mad:

Em cảm ơn các bác ạ
Tập cho quen thôi
Em nghĩ mùi da không hết được đâu

longyt

Xe tải
Tôi thấy có mấy bài về việc này rồi. Tôi thì dùng DỨA CHÍN để vào trong xe. Mua 2 quả Dứa, để vào cái túi Nilon (cho khỏi chảy nước ra xe), nhưng nhớ mở túi nhá.

Vài hôm là hết mùi xe mới.

luclo233

Xe buýt
Trước em đã nói cách mua khử mùi thuốc lá trong FIMAX roài bác xem lại ở cái thớt khử mùi trong xe của cụ nào đấy..? Em còn cách này hay phết thử trực tiếp trên xe em roài: Ra chợ mua lấy một lạng hạt dổi để trong xe là ổn, lúc nào cũng thơm mà còn phảng phất mùi để chén " lòng lợn tiết canh thích lắm" :21::21::21: Bác thử xem?

Chỉnh sửa cuối:

nhbinhdbp

Xe tải
Tôi thấy có mấy bài về việc này rồi. Tôi thì dùng DỨA CHÍN để vào trong xe. Mua 2 quả Dứa, để vào cái túi Nilon (cho khỏi chảy nước ra xe), nhưng nhớ mở túi nhá.

Em dùng Dứa 4 tháng rồi mùi Da vẫn thế
(b)(b)(b)

sonnguyen

Xe buýt
Cụ chỉ chỗ mua lá thơm đi. Cái này hay đấy (b)
Chiều về ới em, em cho mượn lọ xịt mùi!Mịa, mua dững 400k, Cụ dùng bớt cho đỡ phí:21:, Sáng chào lại rồi còn giề.......

KAT

Xe tăng
Cụ chỉ chỗ mua lá thơm đi. Cái này hay đấy (b)
Hồi trước thì em hay nhờ ông bạn trong Sì gòn nhập về, lúc đầu hàng hot đi rửa xe bác nào cũng hỏi nhưng hôm nọ đi rửa ở Lê Văn Lương có bán rùi, 20k / cái dùng đc 2 tháng.

Hồi trước thì em hay nhờ ông bạn trong Sì gòn nhập về, lúc đầu hàng hot đi rửa xe bác nào cũng hỏi nhưng hôm nọ đi rửa ở Lê Văn Lương có bán rùi, 20k / cái dùng đc 2 tháng.
Bác ơi cho em xin địa chỉ với, xe của vợ cả em cũng đang dùng cái lá thơm này mà gần hết mùi rồi. Thanks bác

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
bác ra long thịnh 2 Lê Văn Lương

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Bác qua Mai Cafe mua 1 túi để vào trong xe, em thấy mùi dễ chịu mà cũng bền, 50K 1 túi, 2-3 tháng thay lại ruột 15K....

Billduy

Xe tăng
e ngửi quen mùi da rồi nên ko nhận ra nhưng có kinh nghiệm này chia sẻ với các bác: Có lần chở mấy nhóc con đi chơi, một đứa vừa uống sữa xong ọe ngay trên ghế da xe. Về nhà e lấy xà phòng + kem dưỡng làm sạch nhưng không hết mùi (chua chua rất khó chịu) e làm luôn 2kg chè Thái rải dưới gầm ghế.....để 2 ngày hết luôn:21: e học chiêu này từ việc khử mùi trong tủ lạnh của bà bô đấy!:21:

Quả này không hiệu quả lắm, em cũng đã thử rồi xe em chơi chục quả mà chẳng ăn thua gì cuối cùng lại phải mang nốt tý muối ớt lên xe thì thấy khá hơn hẳn :21:

Quickie

Xe buýt
Trước em đã nói cách mua khử mùi thuốc lá trong FIMAX roài bác xem lại ở cái thớt khử mùi trong xe của cụ nào đấy..? Em còn cách này hay phết thử trực tiếp trên xe em roài: Ra chợ mua lấy một lạng hạt dổi để trong xe là ổn, lúc nào cũng thơm mà còn phảng phất mùi để chén " lòng lợn tiết canh thích lắm" :21::21::21: Bác thử xem?
Em cũng ra FIVIMARK làm cái hộp như bác nói, nó là loại cho vào tủ lạnh thì phải vì có hình trong tủ lạnh, em cũng có mua gói cafe nhỏ với lọ xịt mùi cafe ở Lê Văn Lương, dứa thì cũng thối mấy quả trong xe rồi nhưng vẫn còn cái mùi oái oăm đấy :'(, có khi học nốt bài cho chè khô vậy.

Cảm ơn các bác nhiều nhiều (b)

HopLPH

Xe máy
Em cũng ra FIVIMARK làm cái hộp như bác nói, nó là loại cho vào tủ lạnh thì phải vì có hình trong tủ lạnh, em cũng có mua gói cafe nhỏ với lọ xịt mùi cafe ở Lê Văn Lương, dứa thì cũng thối mấy quả trong xe rồi nhưng vẫn còn cái mùi oái oăm đấy :'(, có khi học nốt bài cho chè khô vậy.

Đơn giản thôi cụ ơi!
Tháo hết cái đống ghế da ấy xuống khỏi xe, lắp mấy cái ghế gỗ hoặc ghế nhựa lên thế là hết mùi da ngay ấy mà:)):)):))

polo_united84

Xe tải
mua tiếp nỉ về bọc vào da là hết khắm ngay í ma`

Giliflower

Xe hơi

em nói thật thà là không làm da, chứ các bác làm phải loại da không tốt thì có dùng cách nào cũng không hết mùi của da được đâu. Các bác trong thớt này cũng chia sẻ rất nhiều cách, người thì nói hiệu quả, người thì không? Thực sự các bác thấy hiệu quả, hết mùi vì da của bác là loại da ngon thôi. Mấy bác không thấy hết mùi vì da xe bác là da Tàu đó, hì..hì Dù sao em cũng mong các bác sớm khử được mùi ko ưng í ấy (b)