Khu du lịch Tràng an

Bull

Xe hơi
Kính các cụ các mợ, F1 nhà em đòi đi chơi khu DL Tràng an, cụ/mợ nào có thông tin gì xin chỉ giùm. Có đáng đi cả ngày không ạ?:102:

Nắng mới

Xe đạp
Nếu đi hết tất cả các hang động và đền thờ (đã đưa vào khai thác du lịch) thì chỉ mất khoảng 3-4h, kết hợp thêm tham quan chùa Bái Đính thì mất 1 ngày cả đi lẫn về cụ ạ.

Đi Bái Đính - Tràng An cho biết thì được chứ để đi chơi thì chưa có gì đâu cụ ạ, là ý kiến cá nhân của em! :)

Chỉnh sửa cuối:

DIRE

Xe buýt
Nếu cụ muốn đi cho biết nữa thì sang bên Kênh Gà nữa, tắm nước khoáng nóng cho khỏe người

Bull

Xe hơi
Cảm ơn các cụ, đường xá thế nào ạ? nên đi đâu trước đâu sau?

Bull

Xe hơi
Đa tạ cụ nhiều ạ

Getz6329

Xe tải
Có vẻ thú vị lắm, hôm em đi Chùa Bái Đính hơi muộn nên không kịp đi Trang An.

Chắc phải đi 2 ngày thi mới đi hết khu đấy được

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ đã xác định là đi hành hương thì nên đi Bái Đính trước rồi mới qua Tràng An. Đi một ngày là hết. Mai (5/3) em cũng lên đường đây. Nhân thể chiêm ngưỡng Xá Lỵ luôn. Buổi trưa nhớ ăn trưa ở Quán Dê núi nhé!:69:

Bull

Xe hơi
một chú đồng nghiệp bảo em trên đường vào có quán to tên là Hoàng giang quán, phải quán đó không cụ?

týp phờ nờ

Xe tải
Website
www.nbn.vn
Em cũng đang tò mò, nghe bảo là ko đẹp bằng tam cúc bích động!:^):^):^)

Nắng mới

Xe đạp
một chú đồng nghiệp bảo em trên đường vào có quán to tên là Hoàng giang quán, phải quán đó không cụ?
Quán này là quán khác đấy cụ ạ. View ra sông mát lắm, thoáng đãng, bãi đỗ xe rộng, phục vụ nhanh, đồ ăn ngon, rượu cũng ngon. Mỗi tội rượu hơi đắt (70k/lít rượu trắng), em nghe nói quán mua rượu ở làng nấu rượu nổi tiếng của tỉnh, đem về chôn xuống đất.

Có 2 đường vào chùa Bái Đính, đường chính thường rất đông, có một đường phụ nhưng em ko bít tên vì đi theo đoàn khách mời, ẹ ẹ, cụ có thể hỏi người dân ấy.

Lịch em đi hôm đó là: Xuất phát từ HN lúc 8am, viếng chùa Bái Đính xong lúc 12am, đi ăn trưa ở quán Hoàng Giang, 2pm xuống thuyền đi thăm Tràng An (có mấy miếu thờ, đền ở trên núi và hang động). 5pm khởi hành về HN lúc 8pm

Khu Tràng An hầu hết là nhân tạo (sông suối đều do nạo vét), nghe mọi người so sánh là không đẹp bằng Tam Cốc-Bích Động (vì chưa xây dựng xong mà). Nhưng em thấy nhìn chung thì cũng khá thú vị. :P

anhviet88

Xe tăng
Quán này là quán khác đấy cụ ạ. View ra sông mát lắm, thoáng đãng, bãi đỗ xe rộng, phục vụ nhanh, đồ ăn ngon, rượu cũng ngon. Mỗi tội rượu hơi đắt (70k/lít rượu trắng), em nghe nói quán mua rượu ở làng nấu rượu nổi tiếng của tỉnh, đem về chôn xuống đất.

Có 2 đường vào chùa Bái Đính, đường chính thường rất đông, có một đường phụ nhưng em ko bít tên vì đi theo đoàn khách mời, ẹ ẹ, cụ có thể hỏi người dân ấy.

Lịch em đi hôm đó là: Xuất phát từ HN lúc 8am, viếng chùa Bái Đính xong lúc 12am, đi ăn trưa ở quán Hoàng Giang, 2pm xuống thuyền đi thăm Tràng An (có mấy miếu thờ, đền ở trên núi và hang động). 5pm khởi hành về HN lúc 8pm

Khu Tràng An hầu hết là nhân tạo (sông suối đều do nạo vét), nghe mọi người so sánh là không đẹp bằng Tam Cốc-Bích Động (vì chưa xây dựng xong mà). Nhưng em thấy nhìn chung thì cũng khá thú vị. :P
rượu nay là rượu Kim Sơn ngon nhưng nặng lắm bác ăn ở quán Cao dê là ngon nhất(b)