Không tìm ra cổng để cắm máy đọc lỗi xe Fiat siena HLX 1.6 2003

ltbinhgl

Xe đạp
Xin chào cả nhà!
Vừa rồi vợ 2 bị lỗi báo đèn kim phun. Đem xe đến gara để check nhưng thợ tìm mãi mà không thấy cổng cắm máy đọc lỗi 16 chân. Nên đến giờ vẫn không kiểm tra được.
vậy Bác nào biết cổng cắm 16 chân của Fiat siena HLX 1.6 2003 chỉ hộ với.
Rất mong các Bác chỉ giáo nhanh cho em nó với!

congnhuanphat

Xe điện
Xin chào cả nhà!
Vừa rồi vợ 2 bị lỗi báo đèn kim phun. Đem xe đến gara để check nhưng thợ tìm mãi mà không thấy cổng cắm máy đọc lỗi 16 chân. Nên đến giờ vẫn không kiểm tra được.
Cụ gọi cho lão Meosachthiu mà hỏi 0913218882
Cái này cháu chịu

F.I.A.T

Xe điện
có 2 cổng cụ ạ, tháo giắc chỗ hộp đen ngoài khoang máy cắm vào hoặc phía dưới bên trái vô lăng lấy chìa khóa ngoáy cái nắp chắn ra cũng có cổng

ltbinhgl

Xe đạp
có 2 cổng cụ ạ, tháo giắc chỗ hộp đen ngoài khoang máy cắm vào hoặc phía dưới bên trái vô lăng lấy chìa khóa ngoáy cái nắp chắn ra cũng có cổng
Bác nào có hình cho em xem một tý với. Em tìm mãi mà không thấy. Hay xe mình bị thiếu cổng đây!!!

kiavuong

Xe điện
Xin chào cả nhà!
Siena không có cái cổng 16 chân đâu cụ nhá . Nó chỉ có cái cổng bằng ngón tay cái chìa chìa ra , nằm ngay chỗ cái hộp đen đó cụ .
Cụ sửa ở cái gara mà không biết cái cổng đó thì em nghĩ cụ sẽ tốn 1 mớ đấy . Trước vợ 2 nhà cháu cũng bị bệnh đó , ra gara ở trên đường Phạm Văn Đồng phán hết đâu 20 cụ thay 1 mớ thứ . Cháu qua chỗ cụ tân mất 100 khìn , lại được ăn bữa thịt ba chỉ ở đó ngon choét .
Trước tết có cụ làm ở Bưu Chính chỗ Phạm HÙng đó đến xem vợ 2 nhà cháu . Thấy đi Camry đen , thủ dâm cái cổng 16 chân như cụ nói đó . Rút ra rút vào lúc nói chuyện về xe , nghe có vẻ hiểu biết kinh . Cháu buồn cười quá không dám cười , đợi xem ý cụ ra làm sao . Mò mẫm chán cụ ấy mới hỏi chỗ để cắm cổng vào check ECU . Cháu bẩu : Cụ chả biết gì cứ vác đi lung tung , nó đây này , cụ có cái cổng này cắm không ? Cụ ấy cười bảo , hóa ra cái này đời cổ và chuồn mất . He he.

ltbinhgl

Xe đạp
Cảm ơn Bác Kiavuong!
Ở Gia lai các gara có các máy cầm tay thấy cũng có đọc được xe fiat nhưng đều là cổng cắm 16 chân.
Vậy làm sao đọc được các Bác nhỉ!

kiavuong

Xe điện
Cảm ơn Bác Kiavuong!
Ở Gia lai các gara có các máy cầm tay thấy cũng có đọc được xe fiat nhưng đều là cổng cắm 16 chân.
Vậy làm sao đọc được các Bác nhỉ!
Cụ nghiên cứu lại xem sao.

Nổi đèn kim phun có mấy lỗi cơ bản. Hỏng kim phun , hỏng mobin nếu bị cái này xe chạy yếu , lịm chết máy. Lúc máy nóng còn chết tắc tử , nghỉ mát máy lại chạy được.
Hỏng cảm biến nhiệt ( kim nhiệt chổng ngược , quạt chạy hết tốc lực ) , cảm biến quạt , đứt dây điện. Bị cái này xe vẫn chạy như thường. Thay phát xong ngay. Dây điện bị đứt thường là 1 trong 1 mớ dây nằm dưới ắc qui. Cụ tháo ắc qui và đế ra rút mớ đó lên dựt , cái nào đứt thù nối lại là ok (cái này cháu bị roài , dây đứt ngầm dựt ra mới thấy bị mo ve xanh xanh) . Lúc nào rảnh cháu úp ảnh mấy cái cổng check ecu cho cụ xem nhá.

congnhuanphat

Xe điện
Cụ nghiên cứu lại xem sao.

Nổi đèn kim phun có mấy lỗi cơ bản. Hỏng kim phun , hỏng mobin nếu bị cái này xe chạy yếu , lịm chết máy. Lúc máy nóng còn chết tắc tử , nghỉ mát máy lại chạy được.
Hỏng cảm biến nhiệt ( kim nhiệt chổng ngược , quạt chạy hết tốc lực ) , cảm biến quạt , đứt dây điện. Bị cái này xe vẫn chạy như thường. Thay phát xong ngay. Dây điện bị đứt thường là 1 trong 1 mớ dây nằm dưới ắc qui. Cụ tháo ắc qui và đế ra rút mớ đó lên dựt , cái nào đứt thù nối lại là ok (cái này cháu bị roài , dây đứt ngầm dựt ra mới thấy bị mo ve xanh xanh) . Lúc nào rảnh cháu úp ảnh mấy cái cổng check ecu cho cụ xem nhá.
Lắm bệnh lắm lắm ạ ....Túm lại là phải hội thảo thoai