Không mua BH thân vỏ,lợi hay hại?

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Tui chạy xe đã khá lâu,mua BH thân vỏ đầy đủ và chưa xảy ra va chạm gì lớn.Nếu tính chi ly thì số tiền chi phí sửa chữa hàng năm luôn nhỏ hơn số tiền mua BH.Vừa rồi gặp mấy anh bạn có cùng hoàn cảnh như mình (tự lái xe đi làm hàng ngày) thì nhận được lời khuyên là không nên mua BH thân vỏ.Tui thấy hay hay nên đưa lên đây để các cụ cùng bàn luận.

manhn72

Xe tải
Em cũng chưa mua.
Tính ra BH thân vỏ là loại BH mà người mua sẽ mất tiền đi, không như các loại BH khác như nhân thọ chẳng hạn. BH nhân thọ thì tiền mình nộp vào vẫn còn đó, thậm chí còn sinh lãi dù là ít. BH thân vỏ ô tô thì nộp là mất tiền, tất nhiên các bác được hưởng nhiều các khác.
Theo em bác nào chạy ngon, điềm đạm, đi ít, điều kiện bảo quản xe tốt thì chẳng cần mua. Tất nhiên có mua thì vẫn hơn vì lưu thông trên đường chẳng ai nói trước được điều gì. Tính chất bảo vệ của BH thì ai cũng biết rồi đúng không các bác!

8181

Xe tải
Em thì mỗi năm vẫn bỏ ra 5tr bảo hiểm thân vỏ, vì xe em hay cho mượn. Chả lần nào cho mượn mà không bị làm sao. Hôm thì đá nhẩy lên kính, hôm thì lùi vào tường, hôm thì đang dựng xe cạnh đường bị thằng công nông chơi tan gương hậu... Thôi thì cứ mua bảo hiểm cho nó an tâm...

Côngnôngv12

Xe buýt
Xe em mua đã 3 năm.
Năm đầu Bảo hiểm lỗ nặng, nhìn thấy em là chán :21:
Năm sau thì nhìn thấy em (c) luôn
Năm nay thì đến cái này (b). vì em lỗ nặng. :69:
Nhưng nếu có điều kiện nên mua cụ ạ, tai bay vạ gió mà :)

tiger

Xe tăng
nếu xe chỉ lượn lờ trong phố - có thể cho qua
xe thường xuyên đi xa - mua gấp

Lamborghini78

Xe điện
Mua thì ko sao dưng ko mua lại có sao đấy ợ :21:

sungdai

Xe hơi
Các bác ơi hình như bảo hiểm thân vỏ ko bao gồm cả sơn lại vỏ gươngkhi bị xước??ko biết có đúng ko.bác nào làm bảo hiểm trả lời em cái

mercury

Xe đạp
Tính ra BH thân vỏ là loại BH mà người mua sẽ mất tiền đi, không như các loại BH khác như nhân thọ chẳng hạn. BH nhân thọ thì tiền mình nộp vào vẫn còn đó, thậm chí còn sinh lãi dù là ít. BH thân vỏ ô tô thì nộp là mất tiền, tất nhiên các bác được hưởng nhiều các khác.
Bác Man hiểu về bảo hiểm nhân thọ phết nhỉ? Thế bác đã tham gia bảo hiểm nhân thọ chưa? Bác có quen ai làm về nhân thọ không, giới thiệu em với. (c)(c)

hoangbaolong

Xe buýt
Các bác ơi hình như bảo hiểm thân vỏ ko bao gồm cả sơn lại vỏ gươngkhi bị xước??ko biết có đúng ko.bác nào làm bảo hiểm trả lời em cái
thì theo luật thiệt hại dưới 200k chủ xe tự chịu nên sơn mặt gương thường chỉ 100k vì thế là bh từ chối mà

Đường dài

Xe tải
mà bảo hiểm thân vỏ bây giờ thế nào ấy nhẩy. E cũng chưa dùng bao giờ. Xe em bị xước 1 vết, ra gara họ bẩu khoảng 1tr, ko biết bảo hiểm giả hết hay mình có mất gì ko nhể.

thì theo luật thiệt hại dưới 200k chủ xe tự chịu nên sơn mặt gương thường chỉ 100k vì thế là bh từ chối mà
Hình như có luật khấu trừ 1t luôn bác ợ. BH chỉ trả phần tiền trên 1 triệu thôi (vd: sửa 1,2t , BH chỉ trả 0,2T). Kg biết đúng kg nữa.

21Bis

Xe tải
Tui chạy xe đã khá lâu,mua BH thân vỏ đầy đủ và chưa xảy ra va chạm gì lớn.Nếu tính chi ly thì số tiền chi phí sửa chữa hàng năm luôn nhỏ hơn số tiền mua BH.Vừa rồi gặp mấy anh bạn có cùng hoàn cảnh như mình (tự lái xe đi làm hàng ngày) thì nhận được lời khuyên là không nên mua BH thân vỏ.Tui thấy hay hay nên đưa lên đây để các cụ cùng bàn luận.
Tóm lại là khi xe cụ "có chuyện lớn" thì có lợi (sẽ thốt lên rằng: may quá, mình mua nó rồi...), còn khi xe cụ "chả sao cả" thì có hại (lúc này sẽ suýt xoa: biết thế này mình đừng mua có phải đỡ cả đống tiền không):21::21::21:. Theo em, phàm đã gọi là bảo hiểm thì chỉ dùng đến khi có việc không may xảy đến mà không lường trước được, mà đã không lường trước được thì biết nó xảy đến lúc nào, to hay bé, giá trị vài trăm nghìn hay vài chục triệu? Có nghĩa là nếu nghĩ đơn giản hơn 1 chút, bỏ vài triệu đó ra là ta cũng đỡ được phần nào cái lo chẳng biết khi nào xảy ra đó thì cũng tốt cho sức khỏe của bản thân cụ, tay lái tự tin hơn, mà cũng là tốt cho chính vợ hai yêu dấu của cụ nữa. Vậy cụ cứ tiếp tục cái vụ BH thân vỏ đi thôi, chúc vợ hai của cụ mãi mãi ngon lành.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hình như có luật khấu trừ 1t luôn bác ợ. BH chỉ trả phần tiền trên 1 triệu thôi (vd: sửa 1,2t , BH chỉ trả 0,2T). Kg biết đúng kg nữa.
Cái này các hãng BH có liên kết đề ra nhưng bất thành, vưỡn chỉ miễn thường 200k thôi.

Xe em BH hàng năm hết có 2tr, ko khấu trừ gì hết, mất xe, BH cho xe mới :6:
Năm nào em cũng cố gỡ gạc tý :P mà chắc là gỡ được vì chả có gara nào báo giá cho BH mà <1tr cả.
Em khuyên các bác cứ mua hết đi :6: (để BH có cơ hội bù đắp vào những khách hàng như em)

hoangbaolong

Xe buýt
Cái này các hãng BH có liên kết đề ra nhưng bất thành, vưỡn chỉ miễn thường 200k thôi.

Xe em BH hàng năm hết có 2tr, ko khấu trừ gì hết, mất xe, BH cho xe mới :6:
Năm nào em cũng cố gỡ gạc tý :P mà chắc là gỡ được vì chả có gara nào báo giá cho BH mà <1tr cả.
Em khuyên các bác cứ mua hết đi :6: (để BH có cơ hội bù đắp vào những khách hàng như em)
bác này nói hơi điêu xe gì mà một năm bh mua có 2tr.
đã mua bh thì có ít nhất cũng matit thì cũng phải 2.5tr.
còn mất xe à muốn đền thì phải đợi 6 tháng nhé xem có tìm đc xe không và xác định lại giá trị xe trc khi thiệt hại để đền nhé chứ mất đc đền xe mới thì bác nào chả làm mất xe luôn chứ bán xe làm gì ném đá vỡ đầu:P(b)

dac

Xe tăng
Xe em mà mua BH là mất toi hơn 10 củ, mà từ ngày em chạy xe đến giờ mỗi năm chỉ vào 87 mỗi lần (hê hê), lần nào sơn linh tinh cũng chỉ mất khoảng 2 củ trở xuống.
Nói chung có BH thì "nhỡ có chuyện" thì khỏi lo nhưng nói chung dám chịu thì thôi.
Em chỉ mua BH thân vỏ 1 lần duy nhất hồi chạy xe lần đầu khi mới có bằng, từ đó đến giờ tạch luôn.
Trộm vía em chưa va chạm lớn bao giờ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Kể ra mua cũng xót ruột, như em chỉ hầu hết lái xe đi làm, có sước 1 tí vào gara bắn lại mấy lít là OK.

Cahtra2008

Xe tăng
Thế theo các bác túm lại là thế nào,em sắp hết bảo hiểm rồi,em mua BH của BVHN.Có BH nào dịch vụ tốt hơn BVHN không các bác*-)*-)*-)

Hai Long

Xe tải
Tôi thấy nên mua BH vì ra đường bây giờ chẳng biết đằng nào mà lần.Tất nhiên ai cũng mong mình may mắn kô gặp chuyện gì.Giá mà có gói BH bị xxx vặt thì tốt quá:21::21::21: