[Thảo luận] Không có tem nộp phí đường bộ có bị phạt ko

vùng ven đô

Xe buýt
Hôm 25/8 E cho lũ trẻ ngồi chơi trong xe, bọn chúng nghich ngợm đã bóc mất cái tem nộp phí đường bộ của xe E. Vậy E xin hỏi các cụ, nếu xe E bị vịn thì các anh xxx có phạt cái lỗi: xe ko dán tem bảo trì đường bộ ko? E xin cảm ơn trước.

billnantes

Xe container
Hôm 25/8 E cho lũ trẻ ngồi chơi trong xe, bọn chúng nghich ngợm đã bóc mất cái tem nộp phí đường bộ của xe E. Vậy E xin hỏi các cụ, nếu xe E bị vịn thì các anh xxx có phạt cái lỗi: xe ko dán tem bảo trì đường bộ ko? E xin cảm ơn trước.
cụ thử ra trạm đăng kiểm nào mà cụ đóng phí hỏi xem .

ThanhTungTB

Xe điện
Phạt thì hiện tại chưa phạt lỗi này .nhưng bác đã đóng phí rồi thì ra nơi nộp phí xin lại cái tem cho chắc ,đỡ phiền toái .

P.Long

Xe hơi
Cơ quan đăng kiểm còn có sổ sách lưu trữ thông tin nộp tiền của Bác, Bác ra hỏi xin cấp lại em nghĩ là OK.

dongkijote

Xe điện
Ko có qui định phải dán tem lên kính, nếu xxx tuýt lại muốn kliểm tra cái đó, cụ xuất hóa đơn ra cho xxx kiểm tra.

dhcuong84

Xe buýt
Không có lỗi "xe không dán tem bảo trì đường bộ"... (chỉ có lỗi không đóng phí thôi), nên cụ không bị phạt.

Ko có qui định phải dán tem lên kính, nếu xxx tuýt lại muốn kliểm tra cái đó, cụ xuất hóa đơn ra cho xxx kiểm tra.
Vok cụ!

ngaynha

Xe tăng
Cụ chỉ cần đưa hóa đơn đã đóng cho xxx là ok mà. Đâu nhất thiết phải dán lên kính đâu.
Còn để đỡ bị gọi lại làm phiền thì cụ qua chỗ đã đóng bảo họ cấp lại cho để dán lên.

QAZ

Xe container
Cơ quan đăng kiểm còn có sổ sách lưu trữ thông tin nộp tiền của Bác, Bác ra hỏi xin cấp lại em nghĩ là OK.

Họ không cấp lại tem, cũng không bán lại cho xe đã mua. Chỉ có thể cấp bản sao biên lai nộp phí thôi.

Gia_Khanh

Xe điện
E cũng ko dán lên kính, vướng, với lại năm nay nó cũng ít hỏi tem này, chắc pải từ 1/1/2014 nó mới soi kỹ còn mất tem thì e thấy hình như đăng kiểm có quy định là ko cấp lại tem đâu, chắc sợ báo mất rồi xin cấp cái mới đc 2 cái đi dán lung tung :D

9630

Xe tăng
Trong đống giấy tờ của em giờ nó thêm hóa đơn đóng phí đường bộ rồi ah

vùng ven đô

Xe buýt
Như cụ nói thì xe E cứ đi thoải mái chả sợ bố con thằng nào. Nhưng cụ ơi nếu gặp xxx rắn, các anh ấy cứ lập bb lỗi ko dán tem hoặc mất tem phí ĐB thì mình phải ghi ý kiến trong bb thế nào cho chuẩn ợ. E hỏi ngu chút cụ giải ngố cho E nhé.

vùng ven đô

Xe buýt
Không bị phạt nhưng 1 ngày sẽ có vài lần được xxx chào hỏi đấy :D
Việc đang vội mà các anh xxx cứ hỏi thăm, chào hỏi liên tục thì phiền quá nhỉ. Thế này thì lại phải thực hiện quy trình nhiều lần khi bị xxx dừng xe đây.

dongkijote

Xe điện
Như cụ nói thì xe E cứ đi thoải mái chả sợ bố con thằng nào. Nhưng cụ ơi nếu gặp xxx rắn, các anh ấy cứ lập bb lỗi ko dán tem hoặc mất tem phí ĐB thì mình phải ghi ý kiến trong bb thế nào cho chuẩn ợ. E hỏi ngu chút cụ giải ngố cho E nhé.
Em khẳng định với cụ xxx ko đến nỗi ng.u mà lập biên bản 1 hành vi không có trong văn bản qui phạm pháp luật. Lập biên bản như cụ nói mang về sếp nó ra quyết định xử phạt cụ thì phải chiếu vào Nghị định 34 và 71 xem lỗi của cụ phạt bao nhiêu? Thế mà trong Nghị định ko có lỗi đó thì phạt cụ bằng niềm tin hả? :))

vùng ven đô

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã giải ngố cho E.
Em khẳng định với cụ xxx ko đến nỗi ng.u mà lập biên bản 1 hành vi không có trong văn bản qui phạm pháp luật. Lập biên bản như cụ nói mang về sếp nó ra quyết định xử phạt cụ thì phải chiếu vào Nghị định 34 và 71 xem lỗi của cụ phạt bao nhiêu? Thế mà trong Nghị định ko có lỗi đó thì phạt cụ bằng niềm tin hả? :))

Tribute

Xe container
Xe em cũng chả dán. Em cất cho mới. Cho xxx ăn dưa bở. :21:

CLPT

Xe tải
Cụ bảo xxx cái tem nộp phí không xin nêu nó mục và rơi mất rồi. Cụ dán cái biên lai lên thay hihi

Pigwalk

Xe container
Tem này không cấp lại, khả năng cao là cụ phải mua lại rồi.

thich_khach

Xe máy
Cụ nói chuẩn. Với bất kỳ việc gì mà được các cơ quan chức năng coi là lỗi, nhưng trong các thông tư hướng dẫn không có khung xử phạt thì mình chỉ bị nhắc nhở thôi, không ai dám lập biên bản đâu. Nếu có lập thì các cụ để họ lập. Lập xong thì các cụ nhớ đưa cái card để họ còn biết đường liên lạc với mình để trả bằng lái.

vào ngày 27/2 em có mượn xe của thằng em em. Hạn đăng kiểm là 27/2, em không để ý. 4h30' em đang bon bon trên đường, 1 chú xxx vợt em.
xxx: Chào anh, a cho kiểm tra giấy tờ.
Em: tôi bị lỗi gì hả anh?
xxx: Tôi nghi ngờ đăng kiểm của anh hết hạn.
Em nhìn tem thấy số 2 to đùng, nên cũng giật mình. Em kiểm tra sổ trước thấy 27/2 =)).
XXX: xe anh hôm nay hết hạn, nhưng giờ hết giờ hành chính rồi, mai lại là thứ 7, nên kiểu gì a cũng quá hạn đăng kiểm.
Em: ơ, nhưng hôm nay vẫn là 27 sau 24h anh bắt tôi thì tôi mới sai chứ
xxx: Không anh ạ, theo quy định xe phải đăng kiểm trước khi hết hạn 1 tuần đấy.
Em: xe tôi đi mượn, anh cho tôi xin cái biên bản để thằng chủ xe nó nộp. Tôi mượn xe nó chạy có tí mà giờ nộp phạt thì thà đi taxi còn hơn.
xxx: Thực ra lỗi của anh cũng không có gì ghê gớm mà lập biên bản. Anh em trực cả ngày cũng mệt rồi. Giờ tùy tâm anh, để cùng vui vẻ.
Em: Cứ bị dừng xe là tôi hết vui rồi. Giờ chả có gì làm tôi vui vẻ đc mà cùng. Anh cho tôi xin cái biên bản.
xxx: Anh làm việc ở đâu?
Em: ờ, thì cũng là chỗ chuyên dán tem và thỉnh thoảng đi phạt =))
xxx: Tôi cũng chỉ nhắc nhở anh lưu ý đăng kiểm thôi, không mai ra đường là bị phạt đó. Anh đi đi.
Em: cám ơn a đã nhắc nhở.