[VHGT] Không cần phải sáng kiến nữa đâu các cụ ạ!

hieunthn

Xe tải
Kính các cụ các mợ O-phờ!

Dạo này cháu thấy không khí trong diễn đàn quá nhiều bức xúc bởi seri sáng kiến "giảm ùn" của mấy anh: kế toán , phi công, phi hành gì đó....vv... và vv....

Mà sao sáng kiến ở đâu ra lắm thế? Cứ dăm bữa lại tóe ra một sáng kiến ... mà cứ mỗi lần như vậy nhà cháu thấy diễn đàn lại nổi sóng ... chửi thề. Các cụ các mợ bức xúc cứ xả ra xoèn xoẹt, Min-Mốt lại một phen toát mồ hôi đi dọn dẹp lau chùi ...

Thử hỏi, làm sao mà những "sáng kiến" với "động cơ" tốt như vậy lại làm các cụ nhà mình bực bội mệt mỏi đến thế?

Nhà cháu đọc kỹ các comment của các cụ mới vỡ ra: Ôi thôi "cái cuộc đời này"... "động cơ " thì tốt mà "turbo" thì tồi phỏng các cụ? Toàn là "Tham nhũng", turbo "Tận Thu", turbo "Háo Danh", turbo "Hám Lợi"... thì "động cơ" tốt đẹp kia chỉ là cái vỏ hết phỏng các cụ?

Nhân đọc được bài báo này đã lâu (các cụ các mợ nhà mình cũng đã biết hết rồi) :http://dantri.com.vn/c147/s147-580997/xem-canh-bao-tac-duong-tren-google-maps.htm, bản thân nhà cháu đã thử tìm hiểu thì chỉ cần các cụ dùng smart phone có GPS , Google Map và 3G ( apple, android, windows phone...) là được. Số lượng người sử dụng càng nhiều thì tính toán của Gmap càng chính xác.

Nhà cháu thiết nghĩ: đây mới đúng là một sáng kiến có thể góp phần giúp giảm "ùn ứ" xuất phát từ một "động cơ" có "turbo" trong sáng các cụ ạ. Mà đã như vậy thì cháu tin là sẽ thành công.

Nhà cháu mạn phép nêu vấn đề lên đây để các cụ các mợ, các min các mốt ném đá xem liệu có thể phát động một phong trào trước hết là trong O-Phờ nhà mình để tự cứu mình trước khi những "sáng kiến" vớ vẩn kia trở thành hiện thực được hay không???

Chúc các cụ, các mợ sức khỏe và bình an!

Minhtep

Xe máy
Sáng kiến này cũng có vẻ khả thi đấy, nhưng nhà cháu nghĩ chắc phải 30 năm nữa mới làm được

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cái này bên nước ngoài dùng rồi thấy rất OK.Có nhiều phiên bản cho các loại máy di động

hieunthn

Xe tải
GPS và maps này bao h chạy được trên 1202 và 110i thì mới khả thi.
Cụ cứ dọa cháu... các cụ ở đây cụ nào cũng công nghệ cao ngút trời.

Nhà cháu thấy trên Gmap thời gian giao thông đã được tính toán dựa trên tốc độ thực tế nhưng chắc chắn là chưa chính xác vì ít người dùng.

Nhà cháu chỉ muốn đề xuất các cụ nào có điều kiện thì bật tính năng này lên cho XH được nhờ ...[-O<

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em thấy bên TQ họ làm thế này: Biển báo đường bằng đèn led điều khiển qua camera trung tâm, trên biển đặt trước các ngã 3,4, 5,6 hiển thị các cung đường, đoạn nào tắc sẽ hiển thị màu đỏ, đoạn nào ùn ứ thì màu vàng, đoạn nào lưu thông bình thường là màu xanh, các tài xế tự chọn phương án đi cho mình. Ảnh minh họa đây ạ.

Winstorm07

Xe container
IP với Ipad có chức năng Find my iphone với Find my friend mà có ông nào dám dùng đâu.
Sợ tốn pin chỉ là cái lý do, sợ người khác biết mình đang trong nhà nghỉ mới là vấn đề quan trọng :D

hieunthn

Xe tải
he he .... Đúng là tinh thần hội So-Tuc ... chưa hết nửa nén hương đã thấy các cụ hiện liên rồi. Cảm ơn các cụ nhiều.

Đề tài này còn nhiều khó khăn phải giải quyết các cụ nhỉ. Chủ yếu là làm sao để thật nhiều người tham gia???

PS: Em lo cho tình hình nhà cửa BDS của các cụ quá.

hieunthn

Xe tải
Em nói thật là kích hoạt định vị sẽ cực tốn bin :((
trên xe thì thiếu gì bin hả cụ?

IP với Ipad có chức năng Find my iphone với Find my friend mà có ông nào dám dùng đâu.
Sợ tốn pin chỉ là cái lý do, sợ người khác biết mình đang trong nhà nghỉ mới là vấn đề quan trọng :D
iDevice cụ có thể OFF GPS đối với từng APP mà cụ? Chỉ dùng cho GMap thôi cũng được mà phải không?

Lexus430sc

Xe điện
Ở mình chỉ tắc đường tại các vị trí giao cắt và chỉ ở HN, HCM. Các xe máy thì xem bản đồ thế nào ạ?

Boing767

Xe điện
Cụ ơi bên VOV có bản đồ VTIS gì đấy thấy QC trên FM91 mà cụ...dưng họ thu phí chứ OF khó làm lắm họ kinh doanh mà !

hieunthn

Xe tải
Ở mình chỉ tắc đường tại các vị trí giao cắt và chỉ ở HN, HCM. Các xe máy thì xem bản đồ thế nào ạ?
Thuật toán của google em nghĩ cũng giải quyết cả các giao cắt rồi chứ cụ?

Giả sử biện pháp này định tuyến giúp tránh ùn tắc chỉ cho ô-tô thôi cũng đã là cải thiện được một nửa của GT đô thị rồi, nửa kia cũng sẽ nhờ đó được cải thiện mà cụ.

pupil

Xe điện
Cụ ơi bên VOV có bản đồ VTIS gì đấy thấy QC trên FM91 mà cụ...dưng họ thu phí chứ OF khó làm lắm họ kinh doanh mà !
Vtis em vẫn xem bình thường mà, đăng ký 1 free account còn xem luôn cả Camera online nữa: http://vtis.vn/

Thì đeo cái hét phôn vào mà nghe VOV GT .

Chỉnh sửa cuối:

hieunthn

Xe tải
Vtis này dựa trên google map mà. Thêm tiếng Việt, giao tiếp báo điểm ùn ứ...

Về bản chất không thay đổi các cụ ạ. Cứ bật GPS lên là dữ liệu về máy chủ google xử lý thôi.

Winstorm07

Xe container
Em đề nghị cụ Hiếu lập đề tài nghiên cứu Tiến sĩ về nội dung này.
Hội So-Túc sẽ hỗ trợ kinh phí ạ.
Cụ Rẻ vừa mới bảo vệ thành công luận án xong rồi đấy :D

hieunthn

Xe tải
Em đề nghị cụ Hiếu lập đề tài nghiên cứu Tiến sĩ về nội dung này.
Hội So-Túc sẽ hỗ trợ kinh phí ạ.
Cụ Rẻ vừa mới bảo vệ thành công luận án xong rồi đấy :D
Nhà cháu xin nhận ngay và luôn! Đề nghị CT bố trí họp UBKH gấp trong chiều nay để nhà cháu triển khai sớm?

giangnam03

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bên TQ họ làm thế này: Biển báo đường bằng đèn led điều khiển qua camera trung tâm, trên biển đặt trước các ngã 3,4, 5,6 hiển thị các cung đường, đoạn nào tắc sẽ hiển thị màu đỏ, đoạn nào ùn ứ thì màu vàng, đoạn nào lưu thông bình thường là màu xanh, các tài xế tự chọn phương án đi cho mình. Ảnh minh họa đây ạ.
Bác sánh HN với Quảng Châu sao đc. Ở mình toàn lũ đầu to óc quả nho lãnh đạo mà

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Bác sánh HN với Quảng Châu sao đc. Ở mình toàn lũ đầu to óc quả nho lãnh đạo mà
Thì biết so sánh là khập khễnh mà, nhưng em thấy giải pháp này đơn giản mà, các LD nhà mình chỉ ok 1 phát là xong, đỡ tốn kém nhiều:))