[Thảo luận] Không biết đã có cụ nào cảnh báo chưa

M.E.V.N

Xe hơi
Tình hình là cái đèn xanh đèn đỏ ở đường Trần Nhân Tông chỗ trước cổng rạp xiếc TW hướng từ lê duẩn vào em không còn thấy cái đèn báo hiệu đèn đỏ được phép đi thẳng nữa. Ngó quanh cũng không có bất kỳ cái biển nào cho phép đi thẳng khi đèn đỏ. Thế nhưng em thấy nhiều cụ vẫn đi theo thói quen. Em cảnh báo các cụ nếu xxx nó mà bắt thì lỗi vượt đèn đỏ này nặng đấy ạ.

AcidS

Xe điện
Thks cụ. Đèn hỏng hay không thì cũng cứ phải cẩn thận...Có phải chỗ ngã tam Trần Nhân Tông - Trần Bình Trọng phải không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Evolution

Xe điện
Cái đèn này nó hỏng lâu rồi cụ ạ, ngày nào em chả đi làm qua đấy.

Bongbin2009

Xe tăng
Tình hình là cái đèn xanh đèn đỏ ở đường Trần Nhân Tông chỗ trước cổng rạp xiếc TW hướng từ lê duẩn vào em không còn thấy cái đèn báo hiệu đèn đỏ được phép đi thẳng nữa. Ngó quanh cũng không có bất kỳ cái biển nào cho phép đi thẳng khi đèn đỏ. Thế nhưng em thấy nhiều cụ vẫn đi theo thói quen. Em cảnh báo các cụ nếu xxx nó mà bắt thì lỗi vượt đèn đỏ này nặng đấy ạ.
Hôm qua em cũng đi qua đây, thấy cái đèn báo cho rẽ từ Trần Nhân Tông ra Trần Bình Trọng hình như cùng lúc với hướng từ Trần Nhân Tông ra Lê Duẩn, khi rẽ trái vẫn thấy dòng đi thẳng đi, chả hiểu làm sao.
Em cũng không thấy giống cụ chủ, cám ơn cụ chủ, cụ nào qua thì check lại hộ cái.
@ hôm qua em vẫn thấy nhiều xxx đứng bắt chiều rẽ phải từ Lê Duẩn qua Trần Nhân Tông lỗi không đúng làn rẽ, các cụ chú ý.

M.E.V.N

Xe hơi
Không phải hỏng cụ ạ mà nó tháo bỏ đi rồi.

nguoihanoi69

Xe hơi
Website
www.dongsondrum.com
cái đèn thì hỏng , nhưng cái biển đèn đỏ đc rẽ phải vẫn còn, nhưng nó treo cột đằng sau , ko ở cột đèn xanh đỏ,...mà chỗ đấy nó hay rình nên nhiều cụ cảnh giác,..hiện tuần này bọn đấy nó đứng bắt chèn vạch liền lê duẩn ở cổng công viên..

cowboyhn

Xe buýt
cảm ơn cụ.

namhen

Xe buýt
Đèn hỏng nhưng vẫn còn biển báo phía trước khoảng 5m, các cụ để ý đèn nên không nhìn thấy biển, vẫn được rẽ phải khi đèn đỏ các cụ ợ!

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cám ơn cụ cảnh báo !

simsodep090

Xe hơi
đèn phụ bị hỏng thì phải đi theo đèn chính ... or đi theo biển báo thui .... kẻo dính bẫy , xxx bít đc thì chít với chúng nó

M.E.V.N

Xe hơi
Đèn hỏng nhưng vẫn còn biển báo phía trước khoảng 5m, các cụ để ý đèn nên không nhìn thấy biển, vẫn được rẽ phải khi đèn đỏ các cụ ợ!
Chắc cụ nhầm cái đèn đỏ ngã ba lê duẩn với trần nhân tông à. Cái em nói là cái đèn đỏ ngã ba giao với trần bình trọng mà. Trước đèn đỏ nó cho đi thẳng còn giờ nó bỏ rồi mà nhiều cụ vẫn đi theo thói quen.

vnitmaster

Xe buýt
Chắc cụ nhầm cái đèn đỏ ngã ba lê duẩn với trần nhân tông à. Cái em nói là cái đèn đỏ ngã ba giao với trần bình trọng mà. Trước đèn đỏ nó cho đi thẳng còn giờ nó bỏ rồi mà nhiều cụ vẫn đi theo thói quen.
Cụ này chuẩn, nó tháo đi rồi, nhà cháu đi qua phanh lại đợi đèn bị các cụ đi 4 bánh còi loạn xạ, vượt lên còn nhìn và chửi em như đúng rồi đấy. Thế các cụ bảo phải xử ntn bây giờ?

cxcanh

Xe buýt
Cái đèn đỏ rẽ vào khu Linh Đàm cũng hỏng, thế mà xxx cũng định vớt em khi em lượn vào đây. May mà xxx không chạy qua đường được chứ không em lại phải tranh luận mất thời gian.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
@ hôm qua em vẫn thấy nhiều xxx đứng bắt chiều rẽ phải từ Lê Duẩn qua Trần Nhân Tông lỗi không đúng làn rẽ, các cụ chú ý.
E ko hiểu sao nó lại bắt lỗi này được nhỉ, theo e hiểu là ở cái phần gạch chéo chỉ dành cho xe rẽ phải bất kể lúc nào kể cảkhi đèn đỏ, nhưng cái phần đường bên cạnh thì nó chả có mũi tên nào hết, nếu nó muốn phạt thì bắt buộc phải có mũi tên đi thẳng, vậy ko có mũi tên mà đèn xanh thì đương nhiên lx có thể rẽ phải ko cần đi vào phần gạch gạch bên phải, miễn là ko chẹt vạch, bọn xxx lộng hành quá.

chinhatm

Xe container
Yên tâm đi bác! Luật đã quy định, đèn báo hiệu giao thông phải cắm bên phải chiều đi hoặc ở chính giữa phần đường, phía trên chiều đi. Cái đèn cắm bên trái chiều đi không có hiệu lực với hướng đi thẳng đâu (Thực ra, nó cũng chẳng có hiệu lực pháp lý với hướng rẽ trái nữa)
Đây cũng là một bằng chứng chứng tỏ Sở GTVT Hà Nội rất coi thường pháp luật

M.E.V.N

Xe hơi
Yên tâm đi bác! Luật đã quy định, đèn báo hiệu giao thông phải cắm bên phải chiều đi hoặc ở chính giữa phần đường, phía trên chiều đi. Cái đèn cắm bên trái chiều đi không có hiệu lực với hướng đi thẳng đâu (Thực ra, nó cũng chẳng có hiệu lực pháp lý với hướng rẽ trái nữa)
Đây cũng là một bằng chứng chứng tỏ Sở GTVT Hà Nội rất coi thường pháp luật
Ơ thế nếu nó vịn thì có cãi trắng được không cụ. Vì em thấy bọn GTCC cắm biển sai nhiều lắm nhưng xxx toàn vịn nhờ có những cái sai đó.

chinhatm

Xe container
Ơ thế nếu nó vịn thì có cãi trắng được không cụ. Vì em thấy bọn GTCC cắm biển sai nhiều lắm nhưng xxx toàn vịn nhờ có những cái sai đó.
Điều quan trọng là bác phải nắm thật vững luật, và đi đúng luật. Nói chung, chỉ cần nghe vài câu, biết là nắm vững luật thì xxx phải nhả ra ngay.