[HĐCĐ] Khởi động mùa tết 2024

BINH MINH 07

Xe điện
Như tiêu đề, em lập topic này mong nhận được sự chia sẻ của anh em trên diễn đàn.
Vào mùa tết thì năm nào gia đình em cũng hành quân bằng đường bộ, gần thì Mộc Châu, Sapa, xa thì Đà Nẵng, Hội An. Tết 2 năm gần nhất do chỉ được nghỉ 1 tuần nên em chỉ sắp xếp đi được 5-6 ngày và đều vào Đà Nẵng, Hội An và thấy dịch vụ ở đó rất tốt, nhiều chỗ chơi có thể qua Hội An hoặc lên Bà Nà. Tết thuê phòng nhằm thẳng chỗ bắn pháo hoa chỉ cần ngồi phòng cũng xem được toàn cảnh bắn pháo hoa rất đẹp.
Năm nay được nghỉ 9 ngày em định dành 8 ngày để đi (1) Nha Trang hoặc Đà Lạt và (2) đi Hà Giang, tất cả những nơi này thì trong 3 năm qua em cũng đã đi hết rồi nhưng đi vào mùa hè, lần này em muốn đón giao thừa ở Nha Trang hoặc Đà Lạt thì dịch vụ tết ở 2 nơi này như thế nào, có đông vui không và hàng quán có nhiều để phục vụ không và nếu phải chọn đón giao thừa thì nên ở đâu trong 2 nơi đó.
Trường hợp em đi Hà Giang thì sẽ chỉ đi 5 ngày từ 1-5 tết thì trên đó dịch vụ thế nào, em cũng mới đi ở đây 2/9/2023 (ở Quản Bạ, Đồng Văn và Mèo Vạc rồi) nhưng không biết tết trên đó thế nào, thấy bảo rất đông nên dịch vụ kém, ăn uống phải chờ đợi.
Tết thì em muốn đông vui chút, dịch vụ cũng ok chứ ăn uống mà phải tranh cướp hay ở nơi buồn quá thì ngày đầu năm cũng không khoái.
Rất mong anh em chia sẻ, nhà em có 2 vk ck cùng 2 con lớn rồi 12 & 17 tuổi, việc lái xe với em không là vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:
Đọc bài cụ xong thì nhiều người muốn vào xin kinh nghiệm du lịch dịp tết của cụ mới đúng.